Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Em mới lấy vợ 2 và chưa đích thân cầm lái đi đường trường bao giờ .. Mai phải đi Hà Giang sớm , các bác cho em 1 vài chỉ dấn về đưòng xá , bắn tốc độ , và các điều cần lưư ý nhé ..
Cám ơn các bác nhiều ..

--------------------------------
Em đưa sang box : "họp mặt - du lịch - dã ngoại" cho đúng chỗ nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/07
293
0
16
RE: Đường đi Hà Giang !

Ôi dào, cái đường Hà Giang em thuộc đến từng viên gạch, từng khúc cua rồi :D:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Bác đi theo quốc lộ 2 (đường đi Tam Đảo) đến Vĩnh Yên thì đi thẳng cứ thế chạy theo quốc lộ 2 qua Việt Trì, qua Tuyên Quang đến khi nào nhìn thấy KM0 thì đó là trung tâm thị xã Hà Giang. Cái cột mốc KM0 này làm bằng đá to tổ chảng có ghi cả cao độ. Nếu bác muốn né đường xấu đoạn từ ngã 4 bắc Thăng Long tới qua Vĩnh Yên thì bác đi theo đường Láng Hoà lạc lên Sơn Tây rồi chạy qua cầu Trung Hà đâm vào quốc lộ 2 cứ thế tới Việt Trì rồi tới tiếp như trên!
Chúc bác thượng lộ bình an, tay lái mới như bác thì cứ đúng tốc độ mà chạy là thoải mái rồi khỏi sợ bắn gì đâu, từ Tuyên Quang lên Hà Giang đường đẹp và vắng, nhất là cái đoạn chạy sát sông Đề à quên sông Lô ý, mùa này nhiều nước nhìn không đẹp như mùa khô!
Quá đà thêm 140 km nữa theo QL4c là bác thấy nhà ông vua Mèo thêm 20 km nữa là thấy cái cột cờ cực bắc tổ quốc đấy bác ạ!Nếu thích drift thì có hơn 130 km trong cung đường này cho bác thử:D:D:D
Có cái ảnh cho sinh động bác nhé:
KM0 này:
Đường đi Hà Giang !

Sông Đề này:
Đường đi Hà Giang !

Bắt đầu đoạn vắt vẻo của QL4C này
Đường đi Hà Giang !

Post thế thôi không thì lại làm giảm hưng phấn của bác.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: Mrpinocio

Em mới lấy vợ 2 và chưa đích thân cầm lái đi đường trường bao giờ .. Mai phải đi Hà Giang sớm , các bác cho em 1 vài chỉ dấn về đưòng xá , bắn tốc độ , và các điều cần lưư ý nhé ..
Cám ơn các bác nhiều ..

chỉ dẫn của em là bác chỉ, lái xe dẫn. VD như bác lên Tam Đảo chưa, lên rồi thì bác hẵng chạy Hà Giang, chưa lên thì bắt tài lái thôi :D

em nghĩ sao nói vậy, không phải là nói bác không chạy được đâu nhé :D

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: ducanh

Bác đi theo quốc lộ 2 (đường đi Tam Đảo) đến Vĩnh Yên thì đi thẳng cứ thế chạy theo quốc lộ 2 qua Việt Trì, qua Tuyên Quang đến khi nào nhìn thấy KM0 thì đó là trung tâm thị xã Hà Giang. Cái cột mốc KM0 này làm bằng đá to tổ chảng có ghi cả cao độ. Nếu bác muốn né đường xấu đoạn từ ngã 4 bắc Thăng Long tới qua Vĩnh Yên thì bác đi theo đường Láng Hoà lạc lên Sơn Tây rồi chạy qua cầu Trung Hoà đâm vào quốc lộ 2 cứ thế tới Việt Trì rồi tới tiếp như trên!
Chúc bác thượng lộ bình an, tay lái mới như bác thì cứ đúng tốc độ mà chạy là thoải mái rồi khỏi sợ bắn gì đâu, từ Tuyên Quang lên Hà Giang đường đẹp và vắng nhất là cái đoạn chạy sát sông Đề à quên sông Lô ý, mùa này nhiều nước nhìn không đẹp như mùa khô!

em chưa đi đường này bao giờ, mới đến Tam Đảo thôi, nhưng nếu nó đẹp thì tùy bác thôi, nhưng bác chưa quen đường trường mà lại có cả đèo dốc thì càng cần cẩn trọng nha bác

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Trích đoạn: Mrpinocio

Cám ơn các bác nhiều ..

Bác cứ chạy đi sợ cái giề ,xe có 4B + 01vô lang là quá đủ rồi:D
các vấn đè khác thì cứ theo bác ducanh là ổn.

Hạng B1
18/12/06
52
0
6
43

Các bác cho e tranh thủ hỏi luôn với 1-9 em cũng lên Sapa mà e thì mới chỉ lên Phú Thọ thôi. Em cũng hỏi thăm thì biết có 2 đường để lên đó. Vậy các bác cũng tranh thủ chỉ giúp em với. đi + về đường nào là hợp lý nhất. Thanks các bác nhiều.

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: hung_online_vn

Các bác cho e tranh thủ hỏi luôn với 1-9 em cũng lên Sapa mà e thì mới chỉ lên Phú Thọ thôi. Em cũng hỏi thăm thì biết có 2 đường để lên đó. Vậy các bác cũng tranh thủ chỉ giúp em với. đi + về đường nào là hợp lý nhất. Thanks các bác nhiều.
Từ Phú Thọ bác đi theo QL2 tới Đoan Hùng thì rẽ trái theo QL70 đi Yên Bái, thẳng tiếp lên Lào Cai rồi thêm 30 km của QL4D nữa là tới SaPa.

Hạng B1
18/12/06
52
0
6
43

vâng! cám ơn bác nhé! đường đó có nhiều xxx không bác? từ Hà Nội lên Sapa khoảng bao nhiêu km? em chạy jolie ss thì nên khởi hành vào khoảng mấy h thì hợp lý! đi đường Sơn Tây - cầu Trung Hòa thì hợp lý hơn các bác nhỉ.