Tập Lái
12/3/18
22
13
3
33
Xin chào các bác, chẳng là năm nay em mới tậu vợ 2 nên Tết Tây này em đự định chở gia đình đi Kê Gà để nghỉ dưỡng. Em có tìm trên diễn đàn các bài viết về Kê Gà nhưng đều là các bài được đăng từ lâu rồi. Nay em tạo chủ đề để xin tư vấn:
1. Đường đi tới Kê gà đoạn rẽ qua QL 55B, QL 1A, đặc biệt là đường xuyên rừng Tà Cú có dễ đi không (xe em xe sedan, tài mới)?
2. Em đã thuê 1 resort ở Kê Gà, xin các bác tư vấn các quán ăn địa phương hoặc có nên chạy lên Phan Thiết để ăn chơi rồi tối về lại resort không?

Em thấy ở đây các bác đi nhiều, biết nhiều, rất mong sự tư vấn của các bác. Em xin cảm ơn.

Đường đi Kê Gà - Phan Thiết qua QL55B có dễ đi?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/6/17
31
42
18
46
Đường dễ đi, đoạn xuyên rừng đó là đi ngang suối nước nóng Bưng Thị, có thể ghé cho biết (lái mới thì nên đi thử để tăng cảm giác lái)

Hạng B1
28/12/22
56
3.264
83
33
Nên đi cao tốc, tới lối ra thì xuống QL55.
bật GGmap chạy cho đúng đường. Kêu người ngồi ghế phụ quan sát bảng báo và xe cộ. Tài mới thì quan sát kỹ khi vượt xe, mà còn nhát thì cũng không cần vượt, cứ chạy sau người ta cho an tâm

Hạng D
26/3/15
1.350
20.214
113
Sao bác ko ra luôn ngoài Mũi Né, khu Kê Gà em thấy rác nhiều quá, biển cũng ko đẹp. Ở gần mũi Kê Gà có quán gà Hai Tình, ăn cũng được, có các loại hải sản nữa.

Hạng C
16/4/16
754
954
98
Vũng Tàu
Đi cho biết ok. Ra biển tí hết phim. Đợt này đi coi chừng sóng, k biết có ra Hải Đăng được k, dù ra có khoảng 300m.
Đường đi ok, bữa e đi buổi tối từ núi Tà Cú qua còn được dù đường tối lắm

• Like
Reactions: Minhphucktvn
Đường đi không có vấn đề gì nha bạn, gửi bạn video review sơ sơ tại mũi kê gà mình mới đi 2 tuần, cá, mực, ốc ghẹ mua tại bãi rất rẻ và ngon, vô quán nhà hàng giá sẽ x2
Bạn quy phim thì nên để máy tĩnh 1 cảnh rồi chuyển cảnh khác chứ đừng lia máy qua lại xem chóng mặt lắm. nếu muốn lia máy thì lia chậm chậm từ từ thôi.