Hạng C
18/2/13
569
320
63
Em dự tính tuần sau chở gia đình đi 1 chuyến miền tây để đi chùa bà Núi Sam và nhà thờ Cha Diệp. Thời gian, lịch trình dự kiến của em như sau:
1- 3h sáng thứ 7 xuất phát từ Đồng Nai đi Châu Đốc. Em tính đi như sau:

2- Tầm 7-8 giờ tới Châu Đốc, kiếm gì ăn sáng rồi vào chùa. Xong rồi chạy tới Rạch Giá kiếm chổ ăn trưa

3- Khoảng 13h bắt đầu xuất phát từ Rạch Giá tới Cà Mau

4- Tầm 16h-17h tới Cà Mau, kiếm phòng khách sạn ở, tắm rửa xong kiếm gì ăn
5- Chủ nhật đi nhà thờ Tắc Sậy xong về Bạc Liêu tham quan.... rồi về thẳng Đồng Nai luôn.
Mọi người góp ý giúp em đường đi như em dự định đã ok chưa ? Có cần phải chú ý gì ko ? Em đi xe Spark LT 1.2 ạ! Cám ơn mọi người rất nhiều

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng C
25/2/07
640
3.884
93
An Giang
Từ Châu Đốc đi Kiên Giang nếu bác có "bùa" thì đạp lút pê đan là 2 tiếng rưỡi.Kiên Giang đi Cà Mau là 4 tiếng.Thời gian này phương tiện đi chùa Bà đông nên thường xuyên kẹt phà Vàm Cống.Em nghĩ trong ngày bác đi Châu Đốc xong về Cà Mau là rất mệt.Lộ trình bác đi như vậy em nghĩ phải 3 ngày mới ổn chứ nếu đi 2 ngày thì sẽ không tham quan được nhiều.

• Like
Reactions: xeomvn
Hạng D
19/2/10
1.997
5.121
113
Lý thuyết là vậy,thực tế thì cộng thêm 60 % thời gian nữa và phi tốc độ thì hoạ may,nhưng phải thật nhiều tiền và chuẩn bị tâm lý đi taxi về hoặc giường nằm về nhé vì hết giấy tờ để giam thì họ giữ luôn xe.

• Like
Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Thứ 7 này em và vài ae SOS đi Cha Diệp, dự kiến 13h đến, biết đâu gặp bác chủ giao lưu.

• Like
Hạng B2
2/3/14
166
65
28
ngày mai bên OX đi cung này nè, bác có đi đc thì đi chung cho vui.

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
@ Bác chủ: Không nên đi Quốc lộ 63 để từ KG về CM vì đường nhỏ, hẹp (bề ngang đường chỉ khoảng 04m) và rất vắng. Năm 2012 đoàn mình 03 xe SUV đi mất 6 giờ đồng hồ cho cung đường này vì phải qua phà Tắc Cậu hết hơn 01 giờ, năm nay có cầu rùi nhưng đường chắc cũng chưa sửa xong.
Lưu ý: Nếu Bác chủ quyết tâm thì
1./ Do đường QL63 hẹp lại kế bên là kênh đào nên cẩn thận khi tránh xe ngược chiều,
2. Dọc đường có rất nhiều cây xăng PV Oil nên không lo xăng dầu (không co M95 nha).
3./ Ngoài ra cần cẩn thận mấy anh hùng "cao bồi Miệt Thứ" này hay nhậu rùi chạy xe 02 bánh rất ngầu.
4./ Chạy hết Miệt thứ 11 là đến địa phận tỉnh Cà Mau thì phải (đoạn này nhớ không được chính xác).
5./ Khi qua cầu hình chữ U cần đi xéo để tránh cạ gầm (đối với xe gầm thấp như Spark LT1.2) và xe lưu thông ngay dưới dốc 02 đầu cầu cắt ngang hướng chính lên cầu.
Chúc mọi người "Thượng lộ bình an" !:3dtanghoaheo:

• Like
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Bác cẩn thận ngay thị trấn Tân thạnh long an bắn tốc độ

• Like
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Bác nào biết giá vé xe phương trang Châu Đốc đi Cà Mau là bao nhiêu không ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
TT của bác quá lạc hậu rồi. Đường làm mới, ngon, người dân gọi là Đường Nguyễn Tấn Dũng, tài xế đường dài khen ngon lắm.
Đến Cà Mau bác vô nhà khách tỉnh ủy nhé, phòng VIP chỉ 450K - 500K thôi. Ngon, bổ rẻ. Em mới đi hôm tết dương lịch.
@ Bác chủ: Không nên đi Quốc lộ 63 để từ KG về CM vì đường nhỏ, hẹp (bề ngang đường chỉ khoảng 04m) và rất vắng. Năm 2012 đoàn mình 03 xe SUV đi mất 6 giờ đồng hồ cho cung đường này vì phải qua phà Tắc Cậu hết hơn 01 giờ, năm nay có cầu rùi nhưng đường chắc cũng chưa sửa xong.
Lưu ý: Nếu Bác chủ quyết tâm thì
1./ Do đường QL63 hẹp lại kế bên là kênh đào nên cẩn thận khi tránh xe ngược chiều,
2. Dọc đường có rất nhiều cây xăng PV Oil nên không lo xăng dầu (không co M95 nha).
3./ Ngoài ra cần cẩn thận mấy anh hùng "cao bồi Miệt Thứ" này hay nhậu rùi chạy xe 02 bánh rất ngầu.
4./ Chạy hết Miệt thứ 11 là đến địa phận tỉnh Cà Mau thì phải (đoạn này nhớ không được chính xác).
5./ Khi qua cầu hình chữ U cần đi xéo để tránh cạ gầm (đối với xe gầm thấp như Spark LT1.2) và xe lưu thông ngay dưới dốc 02 đầu cầu cắt ngang hướng chính lên cầu.
Chúc mọi người "Thượng lộ bình an" !:3dtanghoaheo:

• Like
Hạng C
18/2/13
569
320
63
TT của bác quá lạc hậu rồi. Đường làm mới, ngon, người dân gọi là Đường Nguyễn Tấn Dũng, tài xế đường dài khen ngon lắm.
Đến Cà Mau bác vô nhà khách tỉnh ủy nhé, phòng VIP chỉ 450K - 500K thôi. Ngon, bổ rẻ. Em mới đi hôm tết dương lịch.
Bác có cái lịch trình đường đi không ? Cho em xem tham khảo với! Cám ơn bác nhiều!
Nhà khách có phải chổ này không bác? http://vanphong.camau.gov.vn/wps/portal/nhakhachcamau