Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Chào các bác,
Cuối tuần này em định chở gia đình đi xả stress 2 ngày 1 đêm. Do lần đầu cầm lái đi chơi nên em muốn hỏi đường và những lưu ý để yên tâm lái.

Ngày 1: Em xuất phát từ Nguyễn Văn Linh, Quận 7 đến biển Vũng Tàu.
Ngày 2: Từ biển Vũng Tàu đi thăm suối nước nóng Bình Châu rồi trở lại Sài Gòn.

Nhờ các bác chỉ cho em đường đi vừa ít XXX, vừa ngắm cảnh ven đường. Em cảm ơn thật nhiều!

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Từ NVL, bác đi Cầu Phú Mỹ để vào đường cao tốc Long Thành-Dầu Giây rồi tới QL51 để ra Vũng Tàu. Chú ý ngã 4 NVL - Bùi Bằng Đoàn nhé bác.
Tgian này Cầu PM hay bị kẹt xe (ngay trên cầu) vì đường đang làm, rất xấu. Bác nên đi sớm và mở FM để cập nhật tình hình giao thông.
Nếu bị kẹt nghiêm trọng thì bác nên đi Cầu Kênh Tẻ-Cầu Calmet- xuống Hầm Thủ Thiêm để đi đại lộ Đông Tây. Qua hầm chú ý mở đèn, tốc độ và vạch kẽ dưới đường.
Cao tốc Long Thành - Dầu Giây cũng chú ý tốc độ vì có máy sấy thường xuyên trên tuyến đường này, khi ra QL51 thì đường rộng, biển báo rõ ràng, dễ chạy rồi.
Xác định đi xả stress thì nên lái đúng tốc độ, đừng để những chuyện ko đáng trên đường ảnh hưởng tới mình làm mất vui.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ nhé.

• Like
Reactions: minhtamgc
Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Em cảm ơn bác Symbian nhiều!
Còn đoạn từ Vũng Tàu về Bình Châu, em thấy có đường ven biển, đường này chạy ổn không mấy bác?

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Bác đi Vũng Tàu về Bình Châu qua cầu Cửa Lắp rồi đi theo đường ven biển. Đường thì tốt nhưng lâu rồi em không đi đường này nên không biết có chốt GT, máy sấy gì không? Cứ theo tốc độ cho phép nhé bác.

• Like
Hạng B2
15/1/14
104
46
28
Khúc đường từ Vũng Tàu qua Bình Châu nếu bác đã vào Tp VT thì theo đường 3/2 đi ra đến vòng xoay chọn hướng đi Long Hải (bên phải) theo Đường ven biển qua cầu Cửa Lấp vào TL 44a ra QL55 mà đi hoặc theo đường ven biển đi ra QL55 cũng ok. Sau đó cứ thẳng tiến thôi vì có bảng chỉ dẫn nhé. Bác lưu ý chạy đúng tốc độ nhé.

• Like
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Bác đi binh châu trên quốc lộ 55.quốc lộ 55 bắt đầu từ thị xã bà Rịa. Đi qua huyện long điền đất đỏ.mìnhnhớ cách đây khoảng 3 năm xếp về nước lấy xe đi bình châu tắm bùn.Lúc về bị máy sấy tóc bán cho một phát.xuống đưa 3 ổ bánh mì ko lấy.ăn bien bản.chắc mấy xxx thay biển LD nên ko ăn. Tuần sau lại phải chạy ra đất đó đóng hết750k. Bác đi phải quan sát biển là ok.bác đi cao tốc long Thành chú ý máy sấy tóc nha:3dquaytay::3dmatkinh:

• Like
Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Em đi về hôm qua, tiếc là lúc vừa ra Bình Châu thì mưa rất lớn, bà xã em sợ nên bảo em về đường cũ QL55 lên Bà Rịa rồi vòng xuống Vũng Tàu.

Status
Không mở trả lời sau này.