Status
Không mở trả lời sau này.
ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.129
123
Em đang tìm mua 1 căn chung cư nhỏ couple ở, khỏang tầm 1,2 - 1.5tỉ, có nhà vào giữa năm sau. Suy đi nghĩ lại có 2 option là c/c An Hòa/An Viên trong khu Nam Long và c/c Ngoc Lan đường phú thuận đang xây, cũng giữa năm sau la xong.
Nam Long thì có tiện ích công cộng đẹp, dễ chịu nhưng giá khá chát, hơn 20c/m2. Em nghĩ để ở thì tốt chứ lâu dài thì khó tăng giá trị.  C/c Ngọc Lan đường phú thuận thì tầm năm sau cũng tạm tàm, hưởng kế V-Star & Tấn Trường, vài năm nữa là Everich 2 & La casa.. tương lai giá trị sẽ tăng mà giá đang mềm tầm 17-18tr, góp theo tiến độ nữa. Chỉ có điều lần trước em chạy vào đường phú thưận ngày triều cường nước gập khá nhiều, cả trong khu tấn trường cũng vậy... Năm sau ko biết mấy d.c chủ đầu tư có làm lại đường cao hơn không??? Hay là cả khu này là bó tay phải chịu ngập rồi???

Các bác cho em xin cao kiến về 2 khu này em nên theo khu nào nhé. Hoặc có khu nào tương tự thì cho em biết luôn... Em cũng có ngắm nghía Era, Belleza, HAGL3 nhưng vài năm nữa chắc còn bề bộn lắm, chưa ở được.. mà em cần nhà để ở sớm. An cư rồi sang năm dư dả em lại nghiên cứu nâng cấp sang Era & BLZ

Mong ý kiến của các bác. Thanks.

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.129
123
Em xem Era rồi bác ạh.. an cư xong em sẽ tính tiếp vì cash vẫn còn ở thì tương lai
, giờ chỉ đủ lúa làm căn nho nhỏ để ở ngay năm sau
..
Khu tấn trường/V-star đẹp vậy mà bị ngập tiếc nhỉ.. 1 lô các dự án khu này nữa mà??? Chắc phải làm đường phú thuận mới cao lên.. Chừng nào nối với PMH vậy các bác?

@ITW: Cầu Phú Thuận Đang làm bác à. Khởi công ngày 8/3/2010 Do cty Phát Đạt làm CĐT . Dự kiến cuối  năm 2010 hoàn thành Bác à .
Nếu vậy bác Có thể chọn An Hòa Khu Nam Long là nhất Bác à. Giao thông Thuận lợi: Ngay Trung Tâm Q1,Phú Mỹ Hưng, Q2 nữa. Môi trường sống quá tốt nữa.

Hạng B2
18/10/08
254
1
18
53
ngập bác ạ, chết máy luôn, may mà mấy hôm đấy xe em nằm trong Garage. Chính xác là em đi taxi Inova qua đó, bị nước tràn vào trong xe luôn

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.129
123

Cám ơn các bác. Em thì leo ESC rồi không ngại ngập lắm, nhưng bà cả tương lai đi chợ đi làm hàng ngày mà lội nước thì chán lắm. Chắc em không suy nghĩ c/c Ngọc Lan nữa.
Nghe nói đường Đào Trí sau này sẽ được làm thông dưới chân cầu Phú Mỹ vào khu Nam Long luôn. Từ NL có thể đi thẳng qua khu Tấn Trường/Everich mà ko cần ra HTPhát?? Có bác nào thạo tin cho em biết có quy họach, thời gian cụ thể ko ah? Ok là em xuống thóc luôn

Cám ơn các bác.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Q7 sau khi nâng cốt con đg Ng thi Thập , các đg nhánh cắt ngang nó phải nâng đồng cốt chắc tốn khá tiền và ko biết mục tiêu đến khi nào làm.

Status
Không mở trả lời sau này.