Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
concopcon nói:
E mới đi Gò Công về đây,e thấy đâu có đi phà nào đâu,đường rộng lắm mà.
cụ xuống Gò Công from Mỹ Tho 35km thì hổng phà, trang 1 nói rùi hehehe

QL 50 lúc đang nâng cấp - hình chụp 09-02-2010 có mùi Japan :

bờ Cần Đước (tỉnh Long An)

@ cụ chủ yên chí đi ra giữa dòng cảnh đẹp lắm
chừng nó ... chìm biết liền hà

đây là 2 em Vàm Cỏ Đông - Vàm Cỏ Tây đoàn tụ
(cầu Bến Lức QL 1A = Vàm Cỏ Đông ; cầu Tân An QL 1A = Vàm Cỏ Tây)
gần biển, hơi lợ, không được ngọt để phát triển vườn cây trái, lúa gạo như Tiền Giang, Bến Tre, Vĩnh Long, Cần Thơ, Long Xuyên sâu trong nội địa

phà mình vừa khỏi, ghe này cắt đuôi như trên bộ

một số ghe bự cỡ đó do ... người đẹp chủ ghe đích thân cầm lái luôn còn lão chồng lo việc khác trên bờ - cả ngàn đời nay dzậy rùi chẳng gì lạ

bờ Gò Công (tỉnh Tiền Giang) Lạp Xưởng nhóc - tà tà nhảy bộ qua trái ghi hình

bi giờ 2011 chắc tráng nhựa rùi

các tỉnh miền Tây bà con Nội-Ngoại mình nhóc, từ Núi Sập Thoại Sơn An Giang Long Xuyên cho tới Cần Thơ, Vĩnh Long, Gò Công - bi giờ dìa các nơi đó nhiều ông già bà lão tóc bạc U-80 gặp mình cứ "thưa anh" - còn mí cha U-60 kiu mình bằng ... Câu, Chú lận

đi đường chắc nhìn hổng ra

sau này trùng hợp Cơ quan mình lại công tác lu bù Cao Lãnh, Vĩnh Long, Trà Vinh, Bến Tre, Tân Châu (gần Châu Đốc) ... có dịp dìa dưới là ... trốn hết chứ nó tóm được chơi toàn đế chắc chít khỏi dìa SG

Hạng B1
1/5/08
83
1
0
Chào các huynh, hôm nay em đi Gò công về trong ngày. Em khởi hành từ GV qua cầu N T P, theo đường Phạm Hùng-->NVLinh, rẽ phải gặp đèn xanh đỏ đầu tiên em rẽ trái vào QL50 rồi chạy một hơi đến phà MỸ LỢI (dân địa phương gọi là cầu nổi), GV-Mỹ lợi: 58km.
Từ Mỹ lợi về đến TX Gò công 13km. Đường đi rất tốt e chạy sedan 60-70-80 km/h, qua thị trấn Cân giuộc, Cần đước và một vài đoạn phải chạy 40-50 km/h ( chờ phà 10ph, lênh đênh trên sông 10ph). tuyệt vời

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Chào các bác,
Mai em có việc đi từ Vũng Tàu đến Bến Phà Mỹ Lợi (bên phía Cần Đước thôii, không qua phà).
Cung đường đi em tra được từ trên vietbando.com tiện và ngắn nhất là: Ql51- qua phà Cát lái, đi hướng qua Cầu Phú Mỹ, đến Nguyễn Văn Linh và sau cùng là QL50
Hướng từ cầu Phú Mỹ trở đi là em chưa đi lần nào nên xin các bác tư vấn và lưu ý giúp em các vấn đề sau với ạ
1. Từ Cát Lái đi Cầu Phú Mỹ đường tốt và dễ đi không ạ? Tốc độ đường này cho phép bao nhiêu ạ? Và có xxx ở đoạn này không?
2. Đường Nguyễn Văn Linh em nghe nói rộng lắm, nhưng cũng là thuộc trung tâm nên chạy được 50km/h thôi hay sao các bác nhỉ?
3. QL50 rộng không các bác? Đường tốt không? Trung bình tốc độ cho phép cũng được 80km/h không các bác nhỉ?
4. Câu hỏi ngoài lề tý ạ! Do em xuất phát từ nhà tầm 6h sáng nên có thể ăn sáng đâu đó trên đường này, bác nào biết ở cung đường này quán nào có thể ghé ăn không ạ?
Em cảm ơn các bác nhiều!