Hạng B1
1/5/08
83
1
0
Mình sắp có chuyến đi từ HCM đến thị xã Gò công, mình chưa đi lần nào đến nơi này. Các Bác biết chỉ giúp cho mình nên đi dường nào tốt, xấu, thời gian, nơi ăn và chỗ ở qua đêm. Mình nghe nói có qua phà, vậy 4b có dễ đi ? cảm ơn nhiều.

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.748
113
46
Q.7 TPHCM
Bác cứ đi QL50 chạy khoảng 30km thì có 1 phà.Nhưng bây giờ đi qua phà rất dễ,toàn phà to.Chổ ăn,ở thì mình không biết vì đường gần nên thường đi về trong ngày.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
mgp nói:
Bác cứ đi QL50 chạy khoảng 30km thì có 1 phà.Nhưng bây giờ đi qua phà rất dễ,toàn phà to.Chổ ăn,ở thì mình không biết vì đường gần nên thường đi về trong ngày.
Phà Mỹ lợi bây giờ xài phà lớn của Cân thơ chuyển về bác ui. Rảnh bác chạy xuống biển tân thành chơi

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
theo e nhớ ko lầm thì bác đi Q7 Nguyễn Văn Linh đến ngã tư NVL+tỉnh lộ 5 bác rẽ vào chỉ chạy thẳng hoài đến khi đụng phà Mỹ Lợi chạy thẳng là đến TX Gò Công

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
luong81 nói:
theo e nhớ ko lầm thì bác đi Q7 Nguyễn Văn Linh đến ngã tư NVL+tỉnh lộ 5 bác rẽ vào chỉ chạy thẳng hoài đến khi đụng phà Mỹ Lợi chạy thẳng là đến TX Gò Công
QL 50 chứ hổng phải Tỉnh lộ 5
Nếu từ Q5 thì qua cầu Chà Và => cầu Nhị Thiên Đường => thẳng luôn
Mình lơn tơn đường này trước Tết 2011 vừa rồi nhiều đoạn đã mở rộng rất bự xe 60 chỗ U-turn khỏi de
lúc đó đang chuẩn bị láng nhựa hổng biết giờ xong chưa
Qua khỏi giao lộ Nguyễn Văn Linh chút thì chuẩn bị ... lội sông : sedan ngập 1/2 bánh (size 14) hổng mưa cũng ngập do triều cường, tất cả xe cộ lớn nhỏ đồn đống chỗ ít ngập nhích từng chút giờ tan tầm - nghe đồn hổng tốt cho Ford Mondeo

SG - Cần Giuộc = 22km
Cần Giuộc - Cần Đước - phà Mỹ Lợi = nhiu đó nữa
Từ phà Mỹ Lợi lên bờ Gò Công lúc đó cũng đá dăm, đã mở rộng như đoạn vừa kể

SG - Gò Công đường này chừng 75km
SG - QL 1A - Mỹ Tho - Gò Công = 120km không phà

Cần Giuộc có cả tỉ lò Lạp Xưởng, từ phà lên bờ Gò Công cũng dzị : muốn mua cả chục cont 40 feet cũng chìu luôn

và tất nhiên là không thể thiếu đường + trường Nguyễn Đình Chiểu :D

Cần Đước : ngoài gạo nàng Thơm nàng Hương thì có Nhà Xưa 120 cột là Di sản Quốc gia
Cách đó 4km là Pháo đài Rạch Cốc (hay Rạch Cát) Pháp xây - nay là Doanh trại Bộ đội muốn vô phải có các chú Cán bộ Văn hóa Cần Đước đi cùng.

Từ phà lên bờ chừng 5km, bên phải : Di tích văn hóa Lịch sử cấp Quốc Gia : Lăng Hoàng Gia, toàn là Vương Tôn Hoàng Tộc nhà Nguyễn (những vị nào hổng "nằm" ngoài Huế thì đều có ở đây)

Good Trip

Tập Lái
20/5/11
1
0
0
39
HoChiMinh City,VietNam
Về Gò Công hiện giờ đường đi rất thuận tiện rồi.
Bác nào có ngại qua phà thì xin đừng nản. Cái thú đi đường xa là phải được một vài lần đứng trên phà thưởng ngoạn cảnh nước non sông biển trời chứ...

Chúc các bác vui !!

23/10/06
14.638
5.121
113
Đường đi Gò Công giờ rất thuận tiện, em đi công tác ở thị xã toàn sáng đi chiều về, hôm sau đi tiếp. Phà Mỹ lợi giờ sử dụng phà lớn rộng rãi thoải mái!

Hạng B2
6/4/11
249
190
43
Em thì hay đi theo lộ trình này: QL1A qua chợ Bình chánh (khoảng 500m) gặp ngã 3 Dinh Đức Thiện, rẽ trái chạy 1 mạch gặp ngã 3 QL50 rẽ phải, chạy hoài thì đến phà Mỹ lợi. Đi đường này ngon hơn QL50, em đi ql50 nhiều gập gềnh lắm, bây giờ 2011 kg biết sao.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
khongtainan nói:
E ở gò công đây pác,đúng pác đi thẳng 1 mạch QL50 là về Thị Xã thôi,QL50 giờ đẹp rồi,cứ 1 đường thẳng pác chạy quài khỏi bận tâm gì ,mà tới phà đừng chạy nha pác