Hỏi/Đáp Kỹ Thuật DVD cho dòng E46

Tập Lái
4/1/15
26
10
3
45
Bác nào mua thì em mua giúp cho, đóng thêm khoảng 40 đồng tiền ship thôi. Mua thẳng từ HK về là ăn đạn đó nha, không được nhập luôn chứ đừng có nói là em chịu đóng thuế :)
Bác cho em hỏi: Đầu avin cho 318i về SG tổng thiệt hại là bao nhiêu? Đặt hàng có lâu lắm ko? Thanks!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Giá trên mạng + 100 usd tiền ship. Nhưng 318i vẫn chưa lên được các thông số máy...đang còn mò!

• Like
Reactions: quoc_quynh
Tập Lái
4/1/15
26
10
3
45
E46 xài đầu băng nên âm thanh không hay lắm. Với lại không có màn hình để lắp camera de hay GPS này nọ. Em xin giới thiệu 1 cái đầu DVD, đầu này hàng trung quốc chất lượng. Không phải là hàng dynavin .
_ Thiết kế cho riêng E46, nên lắp vào vừa khít không cần "mặt dưởng", thiết kế socket đầy đủ để "lút èn bờ lây" khỏi câu kéo, cắt nối ...
_ Có sẳn GPS , nên chỉ cần mua thẻ vietmap đút vào là yên tâm đi chơi xa. Dùng google map trên dt đi vùng xa mất 3G là đứng hình ( nếu bác nào chưa biết cách load bản đồ offline).
_ Radio, ipod, duyệt internet , usb, thẻ nhớ ssd , bluetooth ... tá lả.
_ Video in/out ra 4 port nên tha hồ lắp camera tiến, camera hành trình, camera de ...
_ Màn hình cảm ứng touch bằng tay rất tiện lơi.

_ Màn hình chính giao diện bên ngoài. Nó có luôn đèn led hiển thị các nút sáng/tối theo đèn xe y như đầu zin.

DVD cho dòng E46

Đây là các menu bên trong.Nó có rất nhiều , nhưng em chỉ demo vài cái chính thôi.

Đây là mục Bluetooth, dùng để kết nối với điện thoại để nghe gọi rảnh tay khi lái xe. Qua hệ thống loa của xe, trên đầu có Micro sẳn, hoặc có lắp thêm mic rồi kẹp vô phía sau vô lăng để tăng chất lượng thoại :

DVD cho dòng E46

Các mục tinh chỉnh bên trong :

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

Đây là cái đáng tiền nhất , có thể anh em quan tâm nhiều nhất là chất lượng âm thanh. Đảm bảo 101% là âm thanh nghe nhạc hay hơn đầu zin, kể cả đầu có CD. Dải tần ra đầy đủ, tỉnh chỉnh nhiều thể loại nhạc, chỉnh tiếng bass. Khỏi cần lắp thêm sub, âm thanh vẩn đầy ấp xe. Đở mỏi tai khi đi đường xe mà nghe nhạc liên tục. Bạn sẽ rất nhạc nhiên, tại sao dàn loa xe mình hay bất ngờ như vậy mà không biết. Ráp cái này mới bộc lộ hết uy lực dàn loa. :)
Thậm chí chỉnh được âm thanh ở 4 ghế, cho "đứa" nào thích nghe to thì chỉnh cho nó to chổ đó. Chổ khác bé.

DVD cho dòng E46

Chỉnh sáng tối màn hình.

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

DVD cho dòng E46

Chổ để nhét thẻ GPS, kế bên là cổng hồng ngoại cho cái remote. Người ngồi sau có thể lựa chọn nhạc phim tùy thích.

DVD cho dòng E46

Có tặng theo cái thẻ bản quyền bản đồ, nhưng bản đồ china nên không dùng được ở VN. Để dành format chép nhạc nghe đở.

Khe bên đâu là nhét thẻ ssd để đọc nhạc, phim. Cái lổ mic dùng để đàm thoại phone. Cổng USB để lắp thêm USB này nọ.

DVD cho dòng E46

Cho theo 2 cọng USB để nối dài, mình có thể kéo bỏ bên hộc găng tay, muốn lắp thêm USB chứa nhạc cho nhiều. Hoặc lắp thêm USB có sim 3G để truy cập nét thì tùy.

DVD cho dòng E46

Một đống đầu audi, video in/out :

DVD cho dòng E46

Remote rất đẹp và chi tiết.

DVD cho dòng E46

Anten cho radio có thể lắp trong/ngoài. Nhưng để gọn nên xài dây anten theo xe có sẳn.

DVD cho dòng E46

Dây , socket , hộp scan-bus. Để giao tiếp với xe, giao tiếp vô lăng. Nên cách chức năng cruiser control, điều khiển chuyển bài trên vô lăng này nọ vẩn đầy đủ full

DVD cho dòng E46

CHo thêm 1 cái micro rời, có thể kẹp ở vôlăng để tăng chất lượng đàm thoại. Nhưng nghĩ không cần thiết lắm.

DVD cho dòng E46

Dây để kết nối với ipod, iphone( anh nào xài Iphone 5 trở lên thì mua thêm cái đầu chuyển từ lớn sang jack nhỏ là ok)

DVD cho dòng E46

Anten GPS, cho theo dây rất dài để kéo lên mui xe, cho hít lên trần. Tận dụng cả mui xe và thân xe thành anten GPS. Sóng rất mạnh và ổn định.

DVD cho dòng E46

2 cây kẹp trắng trắng là cho theo để mở dàn CD cũ nếu anh nào tự DIY ở nhà.

Tặng theo 1 cục sạc USB cho lổ mồi thuốc, ra 3 cổng luôn. Nhìn rất đẹp.

DVD cho dòng E46

Đây là chức năng "học" cho các nút trên volăng nếu khôg muốn xài mặc định. Ví dụ mình có thể cài đặt nút nào trên vô lăng dùng cho chức năng gì :

DVD cho dòng E46

Còn khoảng hơn 20 mục nhỏ nhỏ nữa, để tìm hiểu thêm.
Ngoài ta được tặng kèm 1 camera de nữa.
Đầu này chạy hệ điều hành WINCE , không phải Android.
Khi nào có lại mẫu này Bác ới em 01 tiếng nhe. Hôm ghé qua nhà anh lấy nhưng không phải mẫu này.

Hạng B1
4/10/12
50
10
8
em cũng có chung nhu cầu. Bác cho xin SDT để tiện LH.cám ơn bác

Tập Lái
11/1/12
37
19
8
em đau đầu ... đang bị mất cái zac kết nối này . mấy Bác có biết cách nào mua lại không ? chỉ cho em với ... em xin cảm tạ ạ

Attachments

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
em đau đầu ... đang bị mất cái zac kết nối này . mấy Bác có biết cách nào mua lại không ? chỉ cho em với ... em xin cảm tạ ạ

nếu lên DVD rồi thì không cần xài cái đầu đó.