Thảo Luận Chung E...mún tâm sự với thầy

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
EM MÚN TÂM SỰ VỚI THẦY
1 chuyện rất là zớ zăn zẩn thế này, tuy nhiên, nó là tình cảm nên em post để….làm mất thời gian thư giản của các pác nhân dịp cuối tuần.
Sáng nay, e từ q7 đổ cầu Tthuận, vừa hết cầu khỏang 100m thì thấy 1 xxx bước ra chỉ gậy. Rất tự tin, e tấp xe vào lề vì xét thấy chẳng có lỗi gì cả. xxx chào rất nghiêm. E hỏi : lỗi gì. Nó nói : muốn ngừng thì vẩy. Trong đầu em chợt nghĩ : thằng điên chăng. Nhưng ngay sau đó, nó cười khà khà : thầy ko nhớ em à. E đứng im, lục tìm trong bộ nhớ. Pó tay. Xxx nói : e H, ngày xưa bị 3 điểm môn English của thầy. E nghĩ : thôi chết rồi. Năm 1993, e nghỉ dạy NTrãi (Q4) ra ngòai làm ăn. Trước khi gát kiếm, e…tha bổng độ 15 e trong 5 lớp mà e phụ trách (nhưng sao lọt thằng này). Tha bổng đây là em nào điểm tổng kết môn mà dưới 5 e nâng lên hết cho các em nó zui mà vào đời. Nào dè lọt sổ …thằng này. Tuy nhiên, e cũng nhớ được : mày sau TQH, CNPT 2 năm, cùng năm với Hồ Nhất Thống (taywinđô) phải ko. –Dạ. Năm sau, e thi lại và vào…CSGT.
E cười : mày làm tao hết hồn.Nhưng sao mày biết số xe của tao. Nó cười : dễ ẹt. Ngày xưa em mò đến nhà thầy mấy lần, địa chỉ còn nhớ. Giờ duyệt trên tàng thư, xe nào đăng ký mới sao e ko biết. Xe thầy ĐK 2009, thấy tên quen nên em cố nhớ, nếu gặp…wít zô chơi…
-Trời, mày làm tao hết hồn. Zờ tao sợ CSGT còn hơn sợ …hiệu trưởng…ngày xưa… rồi tâm sự, trao đổi số cell, hẹn ngày đi nhậu.
Qua câu chuyện này, e rút ra mấy điều…vớ vẩn sau :
1. Phải chăng xxx VN muốn wắt ai dô thì wắt, nếu nhầm lẫn; thì cho đi. Dĩ nhiên, cũng có lý do rất dễ thương như thằng học trò vừa rồi.
2. Phải chăng, chú nào điểm…tốt nghiệp PT hơi ẹ thì vào …xxx.
3. và, xxx nắm rất rõ(thậm chí từng ngày) cả 2b và 4b, số xe đăng ký mới mỗi ngày trên địa bàn. Các chú này hay bắt nạt xe mới đăng ký…
4. Và cuối cùng, nếu e vi phạm, ko biết thằng cu này nó phạt ko ta

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Tay xxx này cũng còn giữ đạo hiếu phết, chúc mừng thầy đã dạy dỗ được học trò ngoan

Xin trả lời thầy mấy câu hỏi:
1-Bình thường thôi, nghề nó phải vậy
2-Điểm ẹ cũng được nhưng lí lịch và quen biết phải hoành
3-cái này em ko chắc nhưng có thể bắt nạt được những ai yếu bóng vía
4-Hên xui

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Captivative nói:
EM MÚN TÂM SỰ VỚI THẦY
1 chuyện rất là zớ zăn zẩn thế này, tuy nhiên, nó là tình cảm nên em post để….làm mất thời gian thư giản của các pác nhân dịp cuối tuần.
Sáng nay, e từ q7 đổ cầu Tthuận, vừa hết cầu khỏang 100m thì thấy 1 xxx bước ra chỉ gậy. Rất tự tin, e tấp xe vào lề vì xét thấy chẳng có lỗi gì cả. xxx chào rất nghiêm. E hỏi : lỗi gì. Nó nói : muốn ngừng thì vẩy. Trong đầu em chợt nghĩ : thằng điên chăng. Nhưng ngay sau đó, nó cười khà khà : thầy ko nhớ em à. E đứng im, lục tìm trong bộ nhớ. Pó tay. Xxx nói : e H, ngày xưa bị 3 điểm môn English của thầy. E nghĩ : thôi chết rồi. Năm 1993, e nghỉ dạy NTrãi (Q4) ra ngòai làm ăn. Trước khi gát kiếm, e…tha bổng độ 15 e trong 5 lớp mà e phụ trách (nhưng sao lọt thằng này). Tha bổng đây là em nào điểm tổng kết môn mà dưới 5 e nâng lên hết cho các em nó zui mà vào đời. Nào dè lọt sổ …thằng này. Tuy nhiên, e cũng nhớ được : mày sau TQH, CNPT 2 năm, cùng năm với Hồ Nhất Thống (taywinđô) phải ko. –Dạ. Năm sau, e thi lại và vào…CSGT.
E cười : mày làm tao hết hồn.Nhưng sao mày biết số xe của tao. Nó cười : dễ ẹt. Ngày xưa em mò đến nhà thầy mấy lần, địa chỉ còn nhớ. Giờ duyệt trên tàng thư, xe nào đăng ký mới sao e ko biết. Xe thầy ĐK 2009, thấy tên quen nên em cố nhớ, nếu gặp…wít zô chơi…
-Trời, mày làm tao hết hồn. Zờ tao sợ CSGT còn hơn sợ …hiệu trưởng…ngày xưa… rồi tâm sự, trao đổi số cell, hẹn ngày đi nhậu.
1. Phải chăng xxx VN muốn wắt ai dô thì wắt, nếu nhầm lẫn; thì cho đi. Dĩ nhiên, cũng có lý do rất dễ thương như thằng học trò vừa rồi.
3. và, xxx nắm rất rõ(thậm chí từng ngày) cả 2b và 4b, số xe đăng ký mới mỗi ngày trên địa bàn. Các chú này hay bắt nạt xe mới đăng ký…

cái này đúng đến từng chữ

Hạng F
5/3/05
8.718
72.389
113
đây
Captivative nói:
tâm sự với thầy
1. chính xác, họ có quyền, chỉ cần nghi ngờ là dắt vô, cùng lắm thì đổ thừa "nhận định sai"
2. như bác Thanh đã nói
3. không nắm nổi đâu, hên xui, có khi vì lý do nào đó tình cờ chú kia túm đc biển số xe của bác thôi, cũng như em, không biết nhiều về oto nhưng tình cờ đọc đc Mer. lắp ráp số tự động đầu tiên trên xe của họ vào năm 1961... cái này đâu phải chuyên gia nào cũng biết :D, họ tưởng em rành lịch sử oto lắm đây
4. nếu em là chú kia, phạt 100% vì: luật là luật và phạt cho... bõ ghét

Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40
Captivative nói:
EM MÚN TÂM SỰ VỚI THẦY
Xin lỗi bác chủ thớt cho em ném viên sỏi nhé.
Đọc bài của chủ thớt em thấy toát lên tình cảm thầy trò thật cảm động. Nhưng em thấy có một điều rất khó chịu khi bác chủ viết bài đó là cách viết rất teen, bác chủ là thầy thì chắc là cũng lớn tuổi, hơn nữa cũng là một thầy giáo mà viết vậy thì . . . em đọc đau cả mắt :D