Thảo Luận Chung E...mún tâm sự với thầy

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Gia_Định nói:
Chủ thớt
Có 1 chuyện vui là Trường e (mạo muội nói vậy vì tình cảm thôi), "cay cú" nhất là ko có được 1 hoa hậu nào, chỉ được có mỗi e TL, nhưng võ sĩ thì nhiều, mà nổi tiếng, thành danh và nên người cả. TQH, CNPT,

TQH = Trần Quang Hạ ?
còn 2 nhơn kia hổng rành
Cao Ngọc Phương Trinh, Hồ Nhất Thống :D

Hạng B2
5/8/10
492
12
18
TpHCM
Chúc mừng bác có học trò ngoan luôn nhớ đến thầy ! Có cellphone của em nó ít nhiều cũng tốt khi cần bác chủ nhỉ ? ;)
@ GĐ : 3 ng mà bác chủ nói đến là Trần Quang Hạ , Cao Ngọc Phương Trinh & Hồ Nhất Thống ( toàn là những võ sĩ nổi tiếng cả ) :confused:

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Hồi đó, khoảng năm 95 em với ông của em (thật ra là chú của mẹ em) đang cuốc bộ trên đường Gò Công Đông (TIỀN GIANG) trời thì nắng nóng cháy da nhìn quanh nhin quất đón xe đò hoài ko có, xe hon đơ ôm cũng ko luôn. Mà 2 ông cháu phải về Mỹ tho trước 4g30 chiều.Em luc đó mới có 6 tuổi mặt như cái bánh bao, vừa đi vừa càm ràm. Hết leo lên lưng ông cổng, chán trèo xuống đi bộ thì mỗi chân. Dang dung nghi met duoi gốc cây me tự nhiên đâu 2 cha noại XXX trờ tới ah thì ra trời nắng cũng ghé gốc cây thi hành nhiệm vụ cho mát ấy mà:D. Mà lúc đó em thì khát nước. ông em cũng mệt đang rối lắm như đang trong hoang mạc vậy. Ông em ra quyết định đi bộ tiếp khi nào có xe đò trèo lên đi. Mớ trèo lên lưng ông bước được vài bước bỗng tự nhiên cha XXX hô to thầy thầy đi đâu mà về giờ này. trời nắng quá thầy vô đây nghĩ cho mát. Ông của em như đừng hình đứng chết trân luôn, em thì ngac nhiên ủa sao ông mình quen chú xXX mà còn kêu bằng thầy mới ghê. :cool::cool: Cuối cùng bla bala.... thì ra chúXXX là học trò của ông em khi ông em vừa mới tôt nghiệp sư phạm về dạy ở trường làng - Bình Phan (Chợ gạo -TG). Cuối cùng chú XXX đón 1 chiếc xe tải lại nhưng ông em bảo phiền người ta lắm ko nên ,nhưng chú xxx ko sao đâu thầy. Sau đó chú xxx lại bảo cho gửi người quen về My tho dùm, anh tài xế nhanh nhẩu mời chú va cháu lên xe lúc đó ông em còn ỡm ờ ko muốn làm phiền học trò đang thi hành công vụ - mà eo ôi No more option rồi ko lẽ cuốc bộ 40Km hay sao. Cuối cùng ông em cũng lên xe, chú xxx nó:i "chào thầy khi nào em đi lên mỹ tho ghé thăm thầy". Trên đường đi em thì thích vô cùng ko phải đi bộ, ông em thì noi chuyen voi chú tai xế về kỷ niệm của 2 thầy trò ở trường làng ngày xưa. Xuống xe hai ông cháu cảm ơn chú tài xế rối rít còn tặng thêm 2 cái bánh giá nữa. :):)
Ong em bảo rằng ông rất là vui và xúc động ko phải vỉ có chú xxx giúp được đi nhờ xe mà vui vì ông em có nguời học trò còn nhớ tới tình thầy trò - cái đó mới là đáng quí các Bác ah. Mỏi tay quá :p

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Captivative nói:
Qua câu chuyện này, e rút ra mấy điều…vớ vẩn sau :
1. Phải chăng xxx VN muốn wắt ai dô thì wắt, nếu nhầm lẫn; thì cho đi. Dĩ nhiên, cũng có lý do rất dễ thương như thằng học trò vừa rồi.
2. Phải chăng, chú nào điểm…tốt nghiệp PT hơi ẹ thì vào …xxx.
3. và, xxx nắm rất rõ(thậm chí từng ngày) cả 2b và 4b, số xe đăng ký mới mỗi ngày trên địa bàn. Các chú này hay bắt nạt xe mới đăng ký…
4. Và cuối cùng, nếu e vi phạm, ko biết thằng cu này nó phạt ko ta
5. Phải chăng thằng cu thuộc thế giới thứ ... ba. Gặp captivative là wắt liền :D

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
WhiteWolf nói:
Chúc mừng bác có học trò ngoan luôn nhớ đến thầy ! Có cellphone của em nó ít nhiều cũng tốt khi cần bác chủ nhỉ ? ;)
@ GĐ : 3 ng mà bác chủ nói đến là Trần Quang Hạ , Cao Ngọc Phương Trinh & Hồ Nhất Thống ( toàn là những võ sĩ nổi tiếng cả ) :confused:
Chít . Có phải thầy K không nhỉ ??? :p:p

Hạng B1
28/3/11
59
0
0
Mừng bác CT có bảo kê rồi nhé

Em cũng hay qua Q4, lỡ có đụng xxx nào tên H độ tuổi U30 sẽ nói tao bạn thầy ... trước dạy trường Nguyễn Trãi Q4 xem hên xui thế nào

Tập Lái
9/5/11
5
0
0
33
Captivative nói:
EM MÚN TÂM SỰ VỚI THẦY
1 chuyện rất là zớ zăn zẩn thế này, tuy nhiên, nó là tình cảm nên em post để….làm mất thời gian thư giản của các pác nhân dịp cuối tuần.
Sáng nay, e từ q7 đổ cầu Tthuận, vừa hết cầu khỏang 100m thì thấy 1 xxx bước ra chỉ gậy. Rất tự tin, e tấp xe vào lề vì xét thấy chẳng có lỗi gì cả. xxx chào rất nghiêm. E hỏi : lỗi gì. Nó nói : muốn ngừng thì vẩy. Trong đầu em chợt nghĩ : thằng điên chăng. Nhưng ngay sau đó, nó cười khà khà : thầy ko nhớ em à. E đứng im, lục tìm trong bộ nhớ. Pó tay. Xxx nói : e H, ngày xưa bị 3 điểm môn English của thầy. E nghĩ : thôi chết rồi. Năm 1993, e nghỉ dạy NTrãi (Q4) ra ngòai làm ăn. Trước khi gát kiếm, e…tha bổng độ 15 e trong 5 lớp mà e phụ trách (nhưng sao lọt thằng này). Tha bổng đây là em nào điểm tổng kết môn mà dưới 5 e nâng lên hết cho các em nó zui mà vào đời. Nào dè lọt sổ …thằng này. Tuy nhiên, e cũng nhớ được : mày sau TQH, CNPT 2 năm, cùng năm với Hồ Nhất Thống (taywinđô) phải ko. –Dạ. Năm sau, e thi lại và vào…CSGT.
E cười : mày làm tao hết hồn.Nhưng sao mày biết số xe của tao. Nó cười : dễ ẹt. Ngày xưa em mò đến nhà thầy mấy lần, địa chỉ còn nhớ. Giờ duyệt trên tàng thư, xe nào đăng ký mới sao e ko biết. Xe thầy ĐK 2009, thấy tên quen nên em cố nhớ, nếu gặp…wít zô chơi…
-Trời, mày làm tao hết hồn. Zờ tao sợ CSGT còn hơn sợ …hiệu trưởng…ngày xưa… rồi tâm sự, trao đổi số cell, hẹn ngày đi nhậu.
Qua câu chuyện này, e rút ra mấy điều…vớ vẩn sau :
1. Phải chăng xxx VN muốn wắt ai dô thì wắt, nếu nhầm lẫn; thì cho đi. Dĩ nhiên, cũng có lý do rất dễ thương như thằng học trò vừa rồi.
2. Phải chăng, chú nào điểm…tốt nghiệp PT hơi ẹ thì vào …xxx.
3. và, xxx nắm rất rõ(thậm chí từng ngày) cả 2b và 4b, số xe đăng ký mới mỗi ngày trên địa bàn. Các chú này hay bắt nạt xe mới đăng ký…
4. Và cuối cùng, nếu e vi phạm, ko biết thằng cu này nó phạt ko ta
Ôi trời ơi!! Bác ơi, cách đây 1 năm, thầy của em cũng kể cho em nghe 1 câu chuyện y hệt!! Thầy của em cũng dạy Eng luôn, dạy ở ĐH. Sư Phạm. Cũng bị XXX quắc zô, cũng ngẩn tò te 1 hồi thì XXX tự khai là học trò cũ ngày xưa luôn!! Vậy em xin bổ sung thêm điều thứ 5 sau 4 điều bác vừa rút ra:
5. Tất cả các XXX đều nhớ mặt thầy cô và luôn quắc họ zô!!

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Captivative nói:
Có 1 chuyện vui là Trường e (mạo muội nói vậy vì tình cảm thôi), "cay cú" nhất là ko có được 1 hoa hậu nào, chỉ được có mỗi e TL, nhưng võ sĩ thì nhiều, mà nổi tiếng, thành danh và nên người cả. TQH, CNPT, HNThống...
OK, e cám ơn phản hồi của các pác, đề nghị chuyển nhanh qua CNL hoặc delete để giành tài nguyên cho các việc khác
Quận 4 là cái nôi của võ thuật, mà em thấy cũng logic đấy chứ :p

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
WhiteWolf nói:
TL : Thúy Loan (hình như đóng trong film ĐẤT RỪNG PHƯƠNG NAM). Sau lập gia đình rồi ko nghe thấy hoạt động nghệ thuật gì nữa.
Ka ka, e mà thấy xxx vẩy là e sợ muốn...bỏ xe mà chạy. Tuy nhiên...chạy kỷ lắm. Lên cầm volant là chỉ có lx, ko làm việc gì khác...