Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
Hết 12 thì phải có bằng IELTS mới được xét hồ sơ nhen, còn dưới ko yêu cầu

Tuỳ trường sẽ có yêu cầu về English khi nộp hồ sơ, ví dụ của UoT:

You may qualify for an exemption from the English facility requirement if one of the following applies to you:

You have completed/are completing four or more years of full-time study in a recognized Canadian school (in Canada) that teaches in English
You have completed/are completing four or more years of full-time study in an English language school located in a country where the dominant language is English
Your first language is French and you have completed four or more years of full-time studies at a Canadian school.

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
1/ cái này em tìm hiểu sâu rồi bác ạ , và em ko đủ điều kiện như bác để đi chương trình này.
2/ Đầu tư mua các business đang làm ăn từ 150k CAD nhiều mà bác , nó run cho mình luôn ( cái này có công ty tư vấn và văn phòng luật bên đó hỗ trợ ) , deal này có 1 anh trong os đã qua khảo sát và tiến hành, sau khi mình có PR nó còn hoàn lại 50% giá trị mình đầu tư vào sau khi mình có PR ( mỗi tháng 2 3k gì đó , chứ ko phải 1 cục ) , còn vận hành và sinh hoạt thì em nghĩ 300k trump là ổn cho sinh hoạt và sống bên đó , tất nhiên ko phải là ở trung tâm hay thành phố lớn, đã làm dạng này thì phải chịu khó về thị trấn nhỏ ở rồi .

Như em cũng nói , mỗi người mỗi điều kiện và tình trạng khác nhau , nên chọn đường hướng nào phù hợp với mình nhất , như bác đủ điều kiện làm chương trình skill thì cứ làm thôi ạ , còn AIPP thì em khuyên đừng nên tham gia , tiền mất tật mang
1/ em ko giỏi, em thậm chí còn ko có bằng đại học vì ngày xưa em báo cáo xong là bỏ luôn, vậy mà em còn đi được. Em tin là là anh dư sức đi skill, chỉ là tìm chưa ra đường đi và chưa đúng chỗ

2/ em miễn bàn, chỉ nhắc anh cẩn thận

Thật ra, em thấy anh như thấy lại em trước đây khi còn lay hoay trong mớ hỗn độn. Lúc đó em rất cần lời khuyên của ai đó đi trước mình mà ko tìm ra ai cả. Nên bây giờ em hơi nhiều chuyện, chỉ vì em mong anh & gia đình ko cần tốn nhiều tiền để đến nơi toàn gấu và nai, gia đình anh có cơ hội settle down ở thành phố lớn, con anh có thể học trường ranking cao. Anyway, anh quyết chí làm investment rồi thì all the best nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Năm nó vừa học xong lớp 9, em muốn cho nó đi, nhưng mẹ cháu không cho. Đến giờ lỡ cở đủ chuyện.

nó thít du học thì khuyến khích tạo điều kiện để nó lấy được học bổng các trường ở bển
còn thiếu thì ba má... bù
chứ ba má mà gồng hết 100% cũng mệt
có bà con họ hàng ở bển sẽ thuận lợi bước đầu

• Like
Reactions: Liembk and sailing
Hạng B2
Hình như là tên Trâm ko phải Châm,học đại học Thủy Sản Nha Trang, cty ở Tây Thạnh.ko phải thì cho mình sorry
Nếu nghiêm túc thì inbox vào 09467070 không bảy, whatsapp, hoặc inbox trên OS,mình tư véo nhé, miễn phí và không chèn quảng cáo
Cảm ơn a, e sẽ inbox a ạ. E tên Châm, học tại Hà Nội a ạ, chắc a nhầm e với ai đó ạ :D

Hạng B2
5/4/11
393
4.145
93
Đi học co-op and research university như con anh @Corrolla thấy rất cực kỳ hợp lý . Một điển hình tốt mà tôi cứ tag ảnh liên tục . Rất tiết ít ai chú ý, mà toàn là ham nhóm Ivy :)
Anh ghi cụ thể luôn đi , hại não anh em quá

Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
Giờ em cũng xác định xong 12 mới đi. Học xong về hay ở lại tùy nó.
Vậy anh tập trung cho bé luyện SAT hay ACT nếu muốn du học Mỹ.
Ps:Mình hiện nay có 2 đứa cháu đang học bên Mỹ, đứa lớp 10 đứa chuẩn bị vào ĐH, 02 đứa bé con mình đang theo chương trình PYP và MYP . Bên Mỹ cấp tiểu học từ lớp 1 đến lớp 5, trung học cơ sở từ lớp 6 đến lớp 8, trung học phổ thông từ lớp 9 đến lớp 12. Có 3 thời điểm để cho các bé đi du học: học xong lớp 8, học xong lớp 10 và học xong lớp 12.
  • Học xong lớp 8, vào lớp 9 là high school. Các bé dễ hoà nhập cộng đồng và môi trường. Tuy nhiên phải tập dần cho bé quen tính tự lập từ trước. Đi học thời điểm này bé còn nhỏ, hơi tội bé đồng thời chi phí cho 04 năm đi học phổ thông.
  • Học xong lớp 10, lớp 11 là năm quan trọng nhất của học sinh ở Mỹ (chương trình học rất nặng) vì cuối năm phải lựa chọn các trường ĐH, thi xong các SAT hoặc ACT có điểm để đầu năm lớp 12 nộp hồ sơ xét tuyển ĐH. Vì vậy các bé cần vững vàng về tinh thần cũng như kiến thức để hoà nhập và theo kịp lớp cũng như học luyện lớp ACT hoặc SAT.
  • Ở Việt Nam lo luyện thi SAT hay ACT, học xong lớp 12 chuẩn IB, lúc đó kiếm các trường nào phù hợp với điểm con mình có để đi du học.

• Like
Reactions: Liembk
Hạng D
21/4/10
3.121
36.178
113
HCM city
Vậy anh tập trung cho bé luyện SAT hay ACT nếu muốn du học Mỹ.
Ps:Mình hiện nay có 2 đứa cháu đang học bên Mỹ, đứa lớp 10 đứa chuẩn bị vào ĐH, 02 đứa bé con mình đang theo chương trình PYP và MYP . Bên Mỹ cấp tiểu học từ lớp 1 đến lớp 5, trung học cơ sở từ lớp 6 đến lớp 8, trung học phổ thông từ lớp 9 đến lớp 12. Có 3 thời điểm để cho các bé đi du học: học xong lớp 8, học xong lớp 10 và học xong lớp 12.
  • Học xong lớp 8, vào lớp 9 là high school. Các bé dễ hoà nhập cộng đồng và môi trường. Tuy nhiên phải tập dần cho bé quen tính tự lập từ trước. Đi học thời điểm này bé còn nhỏ, hơi tội bé đồng thời chi phí cho 04 năm đi học phổ thông.
  • Học xong lớp 10, lớp 11 là năm quan trọng nhất của học sinh ở Mỹ (chương trình học rất nặng) vì cuối năm phải lựa chọn các trường ĐH, thi xong các SAT hoặc ACT có điểm để đầu năm lớp 12 nộp hồ sơ xét tuyển ĐH. Vì vậy các bé cần vững vàng về tinh thần cũng như kiến thức để hoà nhập và theo kịp lớp cũng như học luyện lớp ACT hoặc SAT.
  • Ở Việt Nam lo luyện thi SAT hay ACT, học xong lớp 12 chuẩn IB, lúc đó kiếm các trường nào phù hợp với điểm con mình có để đi du học.
Thanks bác đã chia sẻ những thông tin bổ ích.

Tập Lái
18/1/20
0
1
0
32
Điều kiện cuộc sống ở VN mình ngày càng tốt hơn nhiều rồi mà bạn. Mình thấy nhiều người sống bên nước ngoài bảo nếu có tiền thì sống ở việt năm vẫn sướng nhất

• Like
Reactions: Khanhdx
Hạng B2
16/6/11
301
465
63
Điều kiện cuộc sống ở VN mình ngày càng tốt hơn nhiều rồi mà bạn. Mình thấy nhiều người sống bên nước ngoài bảo nếu có tiền thì sống ở việt năm vẫn sướng nhất
có tiền sống ở VN sướng đúng rồi anh, giáo dục, y tế vẫn chua phát triển