Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
nói đúng hơn là hành vi sử dụng cây đó là vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng, bởi vì 2 thằng kia tay không đánh bác thì mức độ nguy hiểm nó nhẹ hơn việc bác sự dụng cây để đánh lại tụi nó
Sao bác biết 2 thằng kia tay không? Bác đã bao giờ thây nón bảo hiểm đánh người ta chấn thương sọ não chưa

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Bác cất cây tuýp sau cốp nhớ cất thêm 1 cái nón bảo hiểm nữa, khi lấy tuýp nhớ lấy nón đội vào liền. chơi khô máu với tụi nó luôn.

• Like
Reactions: asam1779
Hạng C
30/7/12
548
501
93
Gặp mình chắc tuỳ cơ ứng biến,khg biết nhịn được như bác chủ khg?Tuy nhiên nếu nó uy hiếp cả gia đình mình thì phải chơi lại thôi ,chẳng lẻ để mình xịt chao rồi đi báo CA.

Hạng B2
12/3/14
194
94
28
Em nghĩ bác đừng nên thủ sẳn cây, gậy...mà nên mua cờ - lê loại bigsize ấy, để sẳn trong xe nếu có gì bất trắc còn có cái để phòng thân. Nếu mình chuẩn bị những thứ kia khi có chuyện khó giải trình với CA và nó sẽ quy chụp mình có chuẩn bị từ trước, chứ không phải là phòng vệ chính đáng nữa ( nếu nó chơi cây or dao thì minh sẽ tìm cái nào tương quan với nó mà chơi). Nhưng bác chủ xử lý vậy là tốt rồi, nếu nó hành động quá đáng thì mình tự vệ thôi!

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Bây giờ con người ta hung hãn thiệt,va quẹt nhỏ mà ra tay đánh người liền.
Đánh lại nó thì hậu quả không lường được,để cho nó hành hung thì ưc chế tức không chịu được.
Chắc đạo đức suy thoái con nguời bg hung hãn

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Thôi tai qua nạn khỏi là may rồi(trầy xước chắc cũng nhẹ ), nhịn chúng nó thôi , bọn chúng bây giờ hay có hàng nóng lắm

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác có sao ko bác? xung quanh ng ta đứng nhìn thôi sao?
Bác hỏi chuyện thừa, dân VN mình nổi tiếng tốt bụng mà, thấy người bị nạn có lúc bay vô ko hôi của thì oánh thêm cho vui nhà vui cửa ấy mà, làm gì có chuyện vào giúp.
Chỉ bác thớt 1 là bác đi tìm lò võ nào luyện còn ko lần sau nếu bí bách nguy cấp đến tính mạng quá thì tôi chỉ bác, có gậy thì đánh vào khuỷu tay hoặc đầu gối nó thôi, đánh mạnh vào cho nó gãy càng tốt, tôi đảm bảo mấy hạng đó ko bao giờ dám báo CA, còn ko có vũ khí thì bác lựa yết hầu dùng bàn tay chặt mạnh vào hoặc bấu thật mạnh trái khế ngay cổ nó là nó đơ liền, còn chiêu nữa dùng hết sức đấm mạnh vào chấn thủy là cái chỗ lõm trước ngực thì nó sẽ nhịn thở gần 20s + choáng váng có thể xỉu. Xong rồi thì dọt lẹ.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bác hỏi chuyện thừa, dân VN mình nổi tiếng tốt bụng mà, thấy người bị nạn có lúc bay vô ko hôi của thì oánh thêm cho vui nhà vui cửa ấy mà, làm gì có chuyện vào giúp.
Chỉ bác thớt 1 là bác đi tìm lò võ nào luyện còn ko lần sau nếu bí bách nguy cấp đến tính mạng quá thì tôi chỉ bác, có gậy thì đánh vào khuỷu tay hoặc đầu gối nó thôi, đánh mạnh vào cho nó gãy càng tốt, tôi đảm bảo mấy hạng đó ko bao giờ dám báo CA, còn ko có vũ khí thì bác lựa yết hầu dùng bàn tay chặt mạnh vào hoặc bấu thật mạnh trái khế ngay cổ nó là nó đơ liền, còn chiêu nữa dùng hết sức đấm mạnh vào chấn thủy là cái chỗ lõm trước ngực thì nó sẽ nhịn thở gần 20s + choáng váng có thể xỉu. Xong rồi thì dọt lẹ.
nhìu chiêu võ ghê gớm thặc.. quất zô uyết hậu lở nó đi luôn thù toi :(

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
24/1/08
181
85
28
Bác đã thắng ở cuộc chung kết: Đó là thắng chính bản thân mình. Chúc mừng bác

• Like
Reactions: anhbocau