Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Bac dang phan van giua City voi K3 hay la City voi Elantra. Va xin thua la Elantra tai Viet Nam kg co ban 2.0 ma chi co ban 1.6 va ban 1.8 thoi.

Ben canh do, hai dong nay khac nhau ve phan khuc. City thi chi co the so sanh voi Vios thoi. Chu kg the so sanh ngang hang voi Elantra hoac K3. Tuy nhien, em dam bao la City chay rat chan. Bac muon kiem chung thi bua nao ranh len nha em tai 95 Thao Dien -Q2. Em co san 1 chiec City 2015 AT, 1 chiec Elantra 1.8AT, 1 chiec Cruze 2015 LTZ. Bac se trai nghiem su khac biet hoan toan ro rang giua City voi nhung phan khuc xe khac cao hon.
hi bác tonyha nhiệt tình quá , bác cho em hỏi tí ạ
. e có 550t - 600t , muốn mua 3 xe như trên ( xe cũ )
. phục vụ gia đình là 9
. xe nào bền bỉ ko hư vặt ạ , bền ạ
. nha em 4 người
. em ko quan tâm dòng B,C gì ở đây ( city at , k3 1.6 mt/at , elantra 1.6 mt/at ) 2nd all
@ em xin cảm ơn ạ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Latumi and tonyha
. phục vụ gia đình là 9
. nha em 4 người
. em ko quan tâm dòng B,C gì ở đây ( city at , k3 1.6 mt/at , elantra 1.6 mt/at ) 2nd all
@ em xin cảm ơn ạ
Nếu trong tầm tiền của Bác và chỉ yêu cầu xe cũ thì em nghĩ cũng hơi khó một chút vì nó lỡ cỡ. Nhưng nếu là xe cũ thì nên ưu tiên theo thứ tự: xe Nhật => xe Nhập => xe quen (biết rõ nguồn gốc xuất xứ, sử dụng). Và chỉ giới hạn trong 3 dòng: Honda City; K3; Cruze thì chọn lựa vẫn là City rồi mới đến K3 (vì K3 trượt giá khá nhiều và máy móc vẫn là máy Hàn lắp ráp trong nước vẫn không ổn định bằng máy Nhật.

Tuy nhiên, đó chỉ là chọn lựa khách quan của em. Chứ không phải là ý kiến chính xác nhất...Và nếu có thể, thì tầm tiền này Bác vẫn có thể mua được 1 em xe Honda Civic (bù thêm chút xíu nữa) còn cứng.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
. phục vụ gia đình là 9
. nha em 4 người
@ em xin cảm ơn ạ
Giá đó chọn đc rio nhập mới dc rồi nếu ko quan tâm thương hiệu giữ giá v.v.., mẫu hiện tại cũng là mẫu mới nên chạy 5 năm bán cũng dễ hơn vì sau 5 năm chắc bác đi cũng ko nhiều dĩ nhiên ko giữ giá so với xe nhật. Còn ko thì civic form cũ e thấy cũng đc. E cũng đang tìm như bác như e tìm xe mới và gầm cao, điều kiện cũng hạn hẹp

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Nếu trong tầm tiền của Bác và chỉ yêu cầu xe cũ thì em nghĩ cũng hơi khó một chút vì nó lỡ cỡ. Nhưng nếu là xe cũ thì nên ưu tiên theo thứ tự: xe Nhật => xe Nhập => xe quen (biết rõ nguồn gốc xuất xứ, sử dụng). Và chỉ giới hạn trong 3 dòng: Honda City; K3; Cruze thì chọn lựa vẫn là City rồi mới đến K3 (vì K3 trượt giá khá nhiều và máy móc vẫn là máy Hàn lắp ráp trong nước vẫn không ổn định bằng máy Nhật.

Tuy nhiên, đó chỉ là chọn lựa khách quan của em. Chứ không phải là ý kiến chính xác nhất...Và nếu có thể, thì tầm tiền này Bác vẫn có thể mua được 1 em xe Honda Civic (bù thêm chút xíu nữa) còn cứng.
Ý bác tonyha là civic mẫu 2013 đúng ko ạ ?
Mẫu đó tầm 650t MT . Hehe . Đễ em cố gắng thử xem

@bigbigman
RIO thì em thấy cụt cụt quá . Rio thì thà d mua k3 bác ạ

• Like
Reactions: tonyha
Ý bác tonyha là civic mẫu 2013 đúng ko ạ ?
Mẫu đó tầm 650t MT . Hehe . Đễ em cố gắng thử xem

@bigbigman
RIO thì em thấy cụt cụt quá . Rio thì thà d mua k3 bác ạ
Bác nên cân nhắc xe cũ của Nhật trước, dù sao thì vẫn bên và cứng cáp hơn xe Hàn (mặc dù Nhập). Trong trường hợp Bác chủ chỉ có 650T mà còn thiếu 100T thì có thể vay Ngân hàng, vì Ngân hàng có hỗ trợ vay xe cũ không quá 5 năm sử dụng...Nên em nghĩ chắc khoản vay này thì sẽ không thành vấn đề với Bác.

• Like
Reactions: ilikegame
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Bác nên cân nhắc xe cũ của Nhật trước, dù sao thì vẫn bên và cứng cáp hơn xe Hàn (mặc dù Nhập). Trong trường hợp Bác chủ chỉ có 650T mà còn thiếu 100T thì có thể vay Ngân hàng, vì Ngân hàng có hỗ trợ vay xe cũ không quá 5 năm sử dụng...Nên em nghĩ chắc khoản vay này thì sẽ không thành vấn đề với Bác.
Dạ bác nhiệt tình quá hehe
Em lúc đầu phân vân khá nhiều xe ( sonata 2010 , teana 2010 đài , city 2015 at , k3 2013 , elantra 2013 , civic 2013 mt )
Sau khi đọc lại các comment cũ của bác e loại dần ra hehe
Kính bác 1 ly nhé

• Like
Reactions: tonyha
Dạ bác nhiệt tình quá hehe
Em lúc đầu phân vân khá nhiều xe ( sonata 2010 , teana 2010 đài , city 2015 at , k3 2013 , elantra 2013 , civic 2013 mt )
Sau khi đọc lại các comment cũ của bác e loại dần ra hehe
Kính bác 1 ly nhé
Dạ cảm ơn bác quá khen...Em chỉ chai sẽ được những gì mình có thể biết để anh em cùng cảm nhận thôi.

Khi nào bác rảnh có đi dâu qua Thảo Điền thì alo trước cho em để Offline giao lưu cafe nhé...Vì em kg biết Bia Rượu hehehe...