Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em đang kiếm căn chung cư 2 phòng ngủ có thể trả góp khu vực Phú Nhuận hoặc Bình Thạnh để về ở sau vài năm nữa. Trong các dự án đang triển khai em thấy Elite Park Ung Văn Khiêm phù hợp nhu cầu vì khuôn viên rộng, vị trí ok, mật độ xd thấp và nằm bờ sông. Nhưng giá hơi chát, tính ra gần 40tr/m2 mà 2 năm nữa mới nhận nhà. Bác nào rành dự án này cho em chút ý kiến. Coi nhiều rối quá các bác ạ

• Like
Reactions: tuquyen92
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Khu này đẹp mà! Mà sao mình có nghe mấy bác trên này nói là đường UVK sẽ được mở rộng sang năm nhỉ, và do bên Vin sẽ ứng tiền ra làm để phục vụ cho dự án Vinhomes Central Park của bên đó Thoòng thoáng với đường ra san bay. Nghe đâu là Tp chấp thuận rồi (mừng bà cố thì đúng hơn!) nén chắc là sang nam diện mạo bên UVK sẽ có nhiều thay đổi

• Like
Reactions: Dyktily-Rio
Tập Lái
6/9/16
27
149
28
UVK mở rộng theo dự án cầu Bình Triệu 2, do CII là chủ đầu tư, hợp đồng BT thì phải.
Nếu UVK mở rộng thì khu này ngon cơm.

• Like
Reactions: saigon1969
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
UVK mở rộng theo dự án cầu Bình Triệu 2, do CII là chủ đầu tư, hợp đồng BT thì phải.
Nếu UVK mở rộng thì khu này ngon cơm.
Đúng rồi nhưng CII đã treo dự án này đến hơn chục năm rồi bác! Bởi vậy nén ông Vin phải nhảy vào làm đó vì liên quan đến dự án của ổng. Chờ Nhà nước làm thì hoi đuối vì cứ hết mùa quít này tới mùa quít khác, nhung với ông Vin thì khác liền ấy mà. Nghe Thoòng tin là ông Vin cải tạo luôn cả đường Ng Hữu Cảnh (chống ngập) và mở rộng UVK nữa, coi như cho Tp vay vốn trước. Tất nhiên đổi lại là cái gì thì có trời mới biết, nhưng ở đây cái mình cần quan tam là Ng dan khu UVK và Ng Hữu Cảnh được hưởng lợi là rõ rồi vì thế các dự án khác cũng an theo

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Dự án này hot nhỉ. Giờ đã hết căn 2 phòng ngủ view sông. Bán lại chênh 80tr. Thôi thì mình lại ngâm cứu thêm, haha

Tập Lái
6/9/16
27
149
28
Đúng rồi nhưng CII đã treo dự án này đến hơn chục năm rồi bác! Bởi vậy nén ông Vin phải nhảy vào làm đó vì liên quan đến dự án của ổng. Chờ Nhà nước làm thì hoi đuối vì cứ hết mùa quít này tới mùa quít khác, nhung với ông Vin thì khác liền ấy mà. Nghe Thoòng tin là ông Vin cải tạo luôn cả đường Ng Hữu Cảnh (chống ngập) và mở rộng UVK nữa, coi như cho Tp vay vốn trước. Tất nhiên đổi lại là cái gì thì có trời mới biết, nhưng ở đây cái mình cần quan tam là Ng dan khu UVK và Ng Hữu Cảnh được hưởng lợi là rõ rồi vì thế các dự án khác cũng an theo
Ông Vin ứng tiền cho nhà nước đền bù giải tỏa, còn ông CII vẫn làm dự án cầu Bình Triệu 2 bác àh.Còn nội bội trong đó chia đất cát như thế nào thì pó tay.
http://cafef.vn/gan-2000-ti-dong-xoa-ket-xe-cua-ngo-dong-bac-tphcm-20160906204923465.chn

• Like
Reactions: thuto1
Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Thế à? Thế này thì lại xem lại bộ phim "bao giờ cho đến tháng 10" à?
Có Vin nhảy vào dù sao cũng sẽ nhanh hơn rất nhiều. QL13 đoạn TPHCM có vài km, hạ quyết tâm mười mấy năm nay chưa thấy nhúc nhích gì. Năm sau ngân sách thành phố bị cắt giảm đáng kể thì đầu tư cho hạ tầng chắc vẫn chỉ là mơ ước

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Có Vin nhảy vào dù sao cũng sẽ nhanh hơn rất nhiều. QL13 đoạn TPHCM có vài km, hạ quyết tâm mười mấy năm nay chưa thấy nhúc nhích gì. Năm sau ngân sách thành phố bị cắt giảm đáng kể thì đầu tư cho hạ tầng chắc vẫn chỉ là mơ ước
Bạn mình ở q9 nói bên đó đang làm Bên xe Miền Đông mới để 2018 chuyển về đó. Vậy còn cái chỗ đất của Bến xe MĐ hiện nay thì sao nhỉ? Mình thì nghĩ có khi phải tới 2018 hoặc 2019 khi mà có nha đầu tư vào khu đất đó thì diện mạo của cả trục QL13 từ Hàng Xanh, UVK và Ng Xí mới có sự thay đổi đáng kể

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Bạn mình ở q9 nói bên đó đang làm Bên xe Miền Đông mới để 2018 chuyển về đó. Vậy còn cái chỗ đất của Bến xe MĐ hiện nay thì sao nhỉ? Mình thì nghĩ có khi phải tới 2018 hoặc 2019 khi mà có nha đầu tư vào khu đất đó thì diện mạo của cả trục QL13 từ Hàng Xanh, UVK và Ng Xí mới có sự thay đổi đáng kể
Em đang mong chờ cái ngày di dời bến xe miền Đông. Cứ nhìn tình trạng kẹt xe nghiêm trọng các khu quanh đó là thấy quá cấp bách rùi. Vấn đề là sau khi di dời thế nào cũng lại cao ốc thương mại mọc ra và lại tiếp tục kẹt xe. Nhưng dù sao cũng sẽ đỡ hơn rất nhiều.