Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Em có miếng đất mặt tiền đường lớn, phía sau đất của em có 1 con hẻm nội bộ khoảng 2 m, bây giờ các hộ dân phía sau muốn được đi ra mặt tiền đường lớn nhanh và rộng rãi nên hùa nhau hiến đất mở rộng hẻm lên 7m và vận động địa phươg yêu cầu em cũng phải hiến đất của em để thông hẻm cho họ đi. Em thấy thật vô lý, họ được lợi nên họ hăng hái hiến vài m2 đất để được ra mặt tiền đường lớn, trong khi đất em đang mặt tiền mà phải hiến không đất cho họ đi, em đã nhất quyết không đồng ý, vậy mà địa phương cứ mời họp rồi tới nhà vận động riết, em thấy bực mình quá, tại sao vì lợi ích của một nhóm người mà phải bắt người khác chịu thiệt (trong khi gần đó có nhiều hẻm bé tý không chịu mở rộng mà cứ đòi mở rộng hẻm này, em nghĩ có 1 tay lo chạy để các xưởng sản xuất của hắn được lợi đây nak...). Bây giờ phải làm sao đấy các Bác, em lo quá ak..........hjc. Đất nhà em là đất nông nghiệp có sổ đỏ, bây giờ mà đền bù cũng phải theo giá đất nông nghiệp xen kẽ khu dân cư vì năm ở Thị Trấn, cuộc đời sao bao ngang trái, hjc.......

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Bác cũng được lợi mà thành đất 2MT mà còn đẹp tình làng xóm. Sau này có gì cũng dễ nói chuyện.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Thôi chịu mất một lần đi bác, coi như làm phúc cho con cháu sau này.
5 năm trước nhà em bị xén 1 phát đi gần 100m2 do cái hẻm cụt phía sau mở đường và 1 dọc nhà bên hông không lối đi (1 ông cụ có 7 đứa con, cắt ngang 7 phần cho từng anh mà hổng chừa đường đi nên vài anh gây nhau chặn đường đi của mấy anh sau, nhân dịp nâng cấp nên xin mở đường luôn). Hu hu ... đau lòng !!!

Hạng B2
27/8/11
255
0
16
32
blackmoont64 nói:
Bác cũng được lợi mà thành đất 2MT mà còn đẹp tình làng xóm. Sau này có gì cũng dễ nói chuyện.

2 mặt tiền mà đất dài nữa thì ngon nè

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Họ giải tỏa phần lộ giới do xxx quản lý, bác nên hợp tác để mở rộng hẻm, chỉ hy vọng những công trình trên đất thì bác thương lượng để mọi người đóng góp hỗ trợ thêm.

Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Đúng là đau lòng quá chị ak, nhưng ít ra cũng phải được đền bù, đằng này đòi e hiến không mới đau chứ, đất e đất nhỏ, hiến xong chẳng còn lại là bao nhiu, trông khi máy nhà đằng sau đất mênh mong, họ bỏ ra vài chục m2 mà được đi gần, hèm to........hjc. Đúng là đau.........mai đi họp với xx, xem thương lượng được nhìu thì oki lun..........

Hạng B1
16/6/11
73
7
8
Kêu họ đổi đất đi bác bác hiến 1m2 mặt tiền lấy 2, 3m2 đất trong hẻm hỏi họ chịu ko?:D:D:D:D

Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Em cũng đề nghị rùi, mà họ không chịu, đời này ai cũng muốn ăn của thiên hạ, ít ai chịu thiệt hay chấp nhận vậy lắm, haiz, ngu gì đổi đất với e để người khác đi chung......
shockman nói:
Kêu họ đổi đất đi bác bác hiến 1m2 mặt tiền lấy 2, 3m2 đất trong hẻm hỏi họ chịu ko?:D:D:D:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.105
113
Sao bác khờ thế, nhà 2 mặt tiền ( đường lớn) thì sướng chứ sao. Theo cách tính của một ông đất 2 MT là giá x2 luôn đó

Status
Không mở trả lời sau này.