Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Hi hi, đất quê rộng lắm bác, phía sau họ cũng toàn đất bự chà bá mà lại luồn đường đất nhỏ ngang 2mét ngoằn ngoèo mới ra được đường nhựa.
Thế là còn ít tham đấy.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.116
113
tranvietanhtuan nói:
Hi hi, đất quê rộng lắm bác, phía sau họ cũng toàn đất bự chà bá mà lại luồn đường đất nhỏ ngang 2mét ngoằn ngoèo mới ra được đường nhựa.
Thế là còn ít tham đấy.
Đúng!
ông bà mình bảo là :Liệu cơm gắp mắm nừ

Hạng D
25/2/05
1.377
14.607
113
سايغون
Em thấy bác ra điều kiện bán luôn hết đất lấy tiền 1 cục đi mua chỗ khác cho nó khỏe. Ai đời xẻ thành 2 miếng hai bên như Thuận Kiều. Nó không chịu thì say NO.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Ko hiến ko dâng gì ráo, Bác có hiến cũng dek được ghi công ghi cán gì đâu, bác ký giấy hiến xong, quay lưng là nó koi bác như....ấy (:mad: em bị nè) cứ thuận mua vừa đổi mà mần.
10 năm trước nhà em cũng được thủ thỉ to nhỏ hiến mịa nó 3m dài x 7.2m ngang. Cái đường vùng ven, ngắn có 200m mà nó làm chà bá, lòng đường 14m rộng mà éo có vĩa hè.
cho tụi nhóc đua xe
. Hiến xong, làm đường xong, 2 năm sau nó treo cái quy hoạch to vật, tương lai (ko biết khi nào) sẽ phải bán rẽ đi 3x7.2m nữa.
Cách đây mấy năm, nghe "thầy" xúi, em lên phường hỏi xin cái giấy "...xin...xác nhận đã hiến đất...", gặp cái "chú" ngày xưa ròng rã cả tháng thủ thỉ năn nỉ mình hiến, mà giờ trợn mắt chẳng biết mình là thằng nào, hiến rồi thì phắn chứ mò lên đây chi ?! làm éo gì có cái giấy đó?! :mad:

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
6/6/11
257
931
143
Đất người ta làm lụng đổ mồ hôi ,sôi nước mắt có khi mấy đời mới có mà nó kêu hiến là hiến thế nào

Xin lỗi các bác , em bức xúc tí !

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/8/09
6.395
68.599
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đất ở TN hay BD vậy bác? Theo em là ko chấp nhận dù lý do gì. Viện cớ như bác Tuấn nói là hay nhất. Các hộ phía sau đòi ra mặt tiền lớn thì phải chịu thiệt hơn người ko co nhu cầu chứ.

Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Thông báo các Bác là sau khi làm việc với xxx, do đất em có sổ đỏ nên xxx không thể làm được gì. Sau khi điểu tra thì biết được là sau đất nhà e có nhà của 1 xxx bự mới mua, do mưa ngập nhiều và muốn đường rộng nên mới chọn hẻm e làm " chuột bạch " .Nóng trong người.....hiến đất không được thì bây giờ đòi đi công nước qua đất e, e mà cho đi chắc khó đòi lại quá............hjc

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Bác nên cắm cái bảng " 1 người làm quan cả làng được nhờ", đàng này bác là người đầu tiên bị ép ;)

Hạng D
25/2/09
1.230
66.023
113
Đúng là lũ ăn cướp, nghĩ đủ trò hiến với chả vận động

Status
Không mở trả lời sau này.