Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Nỏ xẻ miếng đất e ra làm 2, 1 bên còn 10m2, 1 bên còn 20 m2, làm gì xây nhà được Bác, em mà còn nhiều thì ngu gì hok hợp tác.....hjc. Ngày mai đi hợp về lên thông báo các Bác xem xxx làm gì đây....
bravia nói:
Sao bác khờ thế, nhà 2 mặt tiền ( đường lớn) thì sướng chứ sao. Theo cách tính của một ông đất 2 MT là giá x2 luôn đó

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.796
113
ÂU DƯƠNG PHONG nói:
Nỏ xẻ miếng đất e ra làm 2, 1 bên còn 10m2, 1 bên còn 20 m2, làm gì xây nhà được Bác, em mà còn nhiều thì ngu gì hok hợp tác.....hjc. Ngày mai đi hợp về lên thông báo các Bác xem xxx làm gì đây....
bravia nói:
Sao bác khờ thế, nhà 2 mặt tiền ( đường lớn) thì sướng chứ sao. Theo cách tính của một ông đất 2 MT là giá x2 luôn đó
Ặc! vậy thì không được rồi.
- Cái này thì bác hoàn toàn có quyền yêu cầu bồi thường theo thoả thuận giữa bác và các đối tượng khác.
- Để việc này diễn ra trôi chảy và thuận lợi, bác cố gắng xin cái quy hoạch hiện giờ của địa phương - mục đích để có bằng chứng cho cái lộ giới quy hoạch hẻm hiện thời. Đừng để cho bọn ở dưới, ở trên nó binh lại quy hoạch.
- Sau đó nhất quyết yêu cầu bồi hoàn hay đổi đất (có thể thông qua hợp đồng mua bán) gì đó để đảm bảo không thiệt hại. Bác lưu ý cơ quan địa phương chỉ có mỗi việc là làm công tác hiệp thương thôi, không có quyền quyết định bắt buộc bác phải phải hiến đất.
- Nếu bác chơi máu, thì nộp đơn xin cấp thổ cư, xin phép xây dựng lên ngay chỗ đó luôn. Dĩ nhiên sẽ có đứa làm khó, nhưng bác cứ đúng trình tự mà làm coi thằng nào dám gây khó dễ. À việc này có thể là 1 động tác giả rất tốt trong thương thuyết với những người đang định mua đất của bác đấy.

Theo em với diện tích thế thì bác nên tìm cách nào đó hoán đổi diện tích cho đẹp đất nếu điều kiện cho phép

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Nếu mà bị vậy, chắc bác phải làm nhà giống thuận kiều Plazz rồi!

ÂU DƯƠNG PHONG nói:
bravia nói:

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
ÂU DƯƠNG PHONG nói:
Ơ ... bị xẻ giữa miếng đất à ? Làm thế ai mà chịu nổi !!!
Chúc bác đấu tranh may mắn, cái này thì phải đòi quyền lợi của mình thôi.

Hạng B2
19/6/12
172
60
28
42
Em xem hết thớt bác Thang Real gọi vốn, ở đó bác Bravia cũng giống như ở thớt, nóng vội góp ý quá nên bị bẫy. Em biết ở đây chủ thớt vô tình, bên kia bác Tấn Dũng cố tình bẫy cả bác Bravia và bác Cụ Bùi.
Bác chủ thớt cũng lưu í tránh dính bẫy vận động của chính quyền. Nếu đền bù giải toả, bác đòi đất mới tương đương.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nếu cái đám này nó lobby đám UB phường nơi bác ở để lấy đất của bác làm con đường mà thành công, thì bác làm ơn cho tui đến đó để học chút kinh nghiệm, hỏi giá cả lobby bi nhiu, thủ đoạn o ép ra sao.... tui cũng đang muốn có con đường như thế, thanks bác.......

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.796
113
Himlam nói:
Nếu cái đám này nó lobby đám UB phường nơi bác ở để lấy đất của bác làm con đường mà thành công, thì bác làm ơn cho tui đến đó để học chút kinh nghiệm, hỏi giá cả lobby bi nhiu, thủ đoạn o ép ra sao.... tui cũng đang muốn có con đường như thế, thanks bác.......

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Em giống bác, nhưng em cương quyết không hiến héo gì cả, mà ra điều kiện
1 m2 mặt tiền em phải đổi lại 10m2 phía sau giáp đất em.
Vì thế đất em chỉ có mặt tiền dài 45m còn chiều sâu chỉ 10m.
Mấy hộ phía sau tự họp, em không tham gia. Bao giờ các cụ thống nhất thì ta ra công chứng, còn không thì mời các cụ tiếp tục luồn đường hẻm!

Status
Không mở trả lời sau này.