Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Các bác ơi, em đang tập tành cài thử Mac OS Leopard cho máy em mà mãi chưa được dù đã thử qua:
- Kalyway 10.5.2
- iATKOS 10.5.7
- JaS 10.5.4
còn các bản khác thì đang down nhưng mà lâu quá, có khi cả ngày mới được 1 bản.
Máy em là laptop HP DV4T Penryn T9600 Core 2 Duo 2.8GHz SSE(1,2,3...). Em thấy cấu hình này cũng không có gì quá xa lạ. À mà vào CMOS không thấy chỗ nào chỉnh 2 nhân về 1 nhân được.
Kalyway 10.5.2 thì cài được gần xong thì nó báo không thể copy file vào thư muc... (nó không hiện tên file)
iATKOS thì mới vào mục Select a Destination nó chẳng hiện ra ổ đĩa nào
Jas thì nó chỉ hiện ra hình quả táo màu xám và hình tròn trắng có gạch chéo rồi đứng luôn
Túm lại là đang hơi nản. Có bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo em với. Chứ đem ra tiệm thì chẳng nói làm gì.

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com
Bác cho cái cấu hình chi tiết của máy bác đi, quan trọng là VGA, Sound, Lan, wireless. 2 bản em thấy ổn định và cài đc nhìu máy là iPC và Hazard!!! Em đã cài nhìu con rùi nhưng chưa cài dv4 bao giờ!!!

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
cấu hình máy em đây:

Các bác xem rồi tư vấn cho em với.
Em vừa thử tiếp với iDeneb 10.5.7, cũng fail tiếp, nó không hiện ra Destination (không mount được ổ đĩa cần cài, đã cho nó primary+active). Cái máy này vào BIOS nó không có chỗ nào chỉnh 2 nhân thành 1 nhân được, BIOS rất đơn giản, không có mục BIOS Settings như các máy thông thường khác

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com
Ko cần chỉnh thành 1 nhân bác ơi, bác phải tạo 1 phân vùng FAT32, tốt nhất là phần vùng này phải nằm ở đầu hoặc cuối HDD, những phân vùng nằm giữa rất khó có thể cài Mac vào. Khởi động máy chọn boot CD rùi nhấn F8, sau đó gõ -v rồi enter đề quan sát xem máy có tương thích tốt với Mac ko. Sau khi boot vào CD bác vào disk utility, chọn phân vùng đó rồi erase thành định dạng Mac OS Journal, nếu sau khi erase nó hiện ra (màu đen) thì sẽ cài lên đc, còn nếu nó vẫn màu xám thì ko cài lên đc, phải chọn phân vùng khác. rùi trong khi cài thì bác nên chọn các settings phù hợp với máy, cài hackintosh rất nhanh, khoảng 15p thui. Sau khi cài xong mà nó boot đc vào trong thì chúc mừng, xem như bác đã đi được 90% con đường, còn nó mà treo, hay lỗi thì thua, làm lại từ đầu!!!