Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44
RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K

Trích đoạn: CK_SG

Em quên, xin nhắc lại 3 điểm phò của Escape nữa là: Thương hiệu dành cho người nghèo, Sửa chữa đắt tiền, Cách âm kém. 3 điểm này thì nhiều bác chưa đồng ý với em. Cá nhân em thì khẳng định là Ford là thương hiệu cho công nhân và người nghèo ở Mỹ, sửa chữa thì em cũng may mắn là không bị nhiều, chỉ thay 2 cái ắc quy và cần gạt gió. Nhưng tiếng ồn của Escape là nỗi nhục của em trong 4 năm trời. Ai ngồi vào xe cũng thắc mắc là sao con xe 40 ngàn Mỹ mà kêu như công nông thế này!
Em thấy chi phí sửa chữa xe ford so với BMW hay mẹc thì chỉ bằng 1 phần 6 thôi,
ví dụ cái đèn pha của es khoảng 5 triệu thì mẹc là 30 triệu, lọc xăng của es là 250k thì của mẹc là 2,7 triệu, gạt mưa của es là 400k/1 đôi thì của mẹc là 1,6 triệu/1 đôi.....v...vv

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Trích đoạn: 29V 4899

ví dụ cái đèn pha của es khoảng 5 triệu thì mẹc là 30 triệu, lọc xăng của es là 250k thì của mẹc là 2,7 triệu, gạt mưa của es là 400k/1 đôi thì của mẹc là 1,6 triệu/1 đôi.....v...vv

Chính xác, thế bác đọc truyên "Tắt đèn" của Ngô Tất Tố chưa ạ? Trong khi nhà chị Dậu bán cả con để nộp thuế thì nhà Nghị Quế ăn "Cơm tám với giò" đấy bác ạ.

Bác em cứ ví von đồ hành nghề của công nhân với đồ chơi của nhà giàu, khác nào câu ca bà nội em hay nói "Bì gì bì phấn với vôi, bì l.... con đĩ với môi thằng thợ kèn" bác em nhỉ?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em quên, xin nhắc lại 3 điểm phò của Escape nữa là: Thương hiệu dành cho người nghèo, Sửa chữa đắt tiền, Cách âm kém. 3 điểm này thì nhiều bác chưa đồng ý với em. Cá nhân em thì khẳng định là Ford là thương hiệu cho công nhân và người nghèo ở Mỹ, sửa chữa thì em cũng may mắn là không bị nhiều, chỉ thay 2 cái ắc quy và cần gạt gió. Nhưng tiếng ồn của Escape là nỗi nhục của em trong 4 năm trời. Ai ngồi vào xe cũng thắc mắc là sao con xe 40 ngàn Mỹ mà kêu như công nông thế này!

Lại thêm bác đi so Ford với Mec và Bim....:D

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: songlam

Lại thêm bác đi so Ford với Mec và Bim....:D
Nếu so với các dòng cùng hạng thì như nhau bác ạ, vậy mà bác CK_SG cứ bảo là đắt,....

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em đi BMW 525i mấy tháng nay chẳng thấy vấn đề gì. Chủ cũ của nó đi 3 năm cũng không kêu ca gì hết. Có thể chi phí thay đồ BMW mắc, nhưng nó không hỏng.

Bác nào Ford Escape doạ dẫm em thì cứ thấy con BMW 525i nào màu đen ngoài đường thì đâm cho em 1 nhát ạ.

Nếu bác ní nuận là cùng tiền mà sao BMW lại sửa mắc hơn, thì em xin thưa là điều đó chỉ chứng tỏ rằng Ford bán mắc. Vì tổng giá trị linh kiện 1 chiếc BMW như vậy là mắc hơn 1 chiếc Escape, tại sao bán ra chỉ chênh nhau chục nghìn (dòng 318i so với dòng Escape). Còn xe em giá mới đổi được 2 con Escape, giá cũ thì đổi được 3 con rưỡi, nên là em mua đồ mắc hơn một chút cũng là phải!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Mới có mấy ngày mà các bác cạnh khoé nhau ghê quá, để bảo đảm hoà khí trên 4rum, em Lock Topic này lại nhé !:)

Status
Không mở trả lời sau này.