Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K

trích: CK_SG: Đã thế lúc đi bán còn bị bọn seo của Ford cười cợt là đã ngu dại đi mua 1 cái xe tốn xăng nhất VN. Có nhục không?

hehe, bít rùi, tại sales của ford nên mới đến nông nỗi này, "sên làm ếch chịu" :D:D:D

trích:jack ripper:
4. Tôi xem profile Bác không thấy có hình Bác. Hay cho Bác là như vậy nếu không thì Bác khó tồn tại với cánh nhân viên Ford Việt Nam đâu đấy.

5. Sau khi nói nhăng nói cuội nhiều trên diễn đàn, tôi khuyên Bác ra đường cẩn thận vì nguời ta nói ghét của nào trời trao của đó. Khuyên Bác ra đường thấy xe Ford thì tránh xa ra 1.5m để đảm bảo "an toàn" nhé!

Bác này đe dọa người nói thẳng nói thật nghe xã hội đen quá,[:'(] Em có điểm đồng ý với bác CK_SG như máy lạnh yếu, SUV đểu, hao xăng, mất giá, cách âm kém, riêng em thấy dáng xe cũng ok. Nhưng em nghĩ mọi người đều có quyền bày tỏ ý kiến cá nhưn lành mạnh đoá. :):D

Một phiếu cho bác CK_SG đây.:mad:

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em mới tìm được bài phát biểu của ông Mark Fields - phó chủ tịch Ford về chính cái thương hiệu Ford dở hơi sắp chết của mình, trong đó có 1 câu khá là đau lòng cho các bác chạy xe Ford là:

"Before we had (this) clear vision of what the Ford brand should be, there was a very real risk that our product planners would simply try to out-Korean the Koreans,"

http://www.detnews.com/apps/pbcs.dll/article?AID=/20060105/AUTO01/601050373/1148

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Chắc Bác CK_SG nhận xét đúng rồi !:D:D, mấy hôm nay đọc báo " Mua bán " thấy Fo Escape rao bán đời 2003, 04 toàn thấy khỏang 19 , 20 K cả thôi ! chắc có vào 4r OS đọc các bài của Bác viết , sợ quá hay sao mà thấy giá giảm dữ vậy :D:D, có chiếc 2006 thấy rao có khỏang 30k thôi, fo mất giá giữ quá . Chẳng bù cho To , Altis 2002, 03 toàn quát trên 20k cả !

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: CK_SG
...
8. ...SUV gì mà có 2 cái que ở bánh sau, nên khoảng cách an toàn cho gầm xe thực ra chẳng hơn gì xe thường. Bác nào đi Escape mà cán phải hòn đá gẫy 2 cái que ở bánh sau thì chỉ có đi ăn mày.
...

Cái này thì em công nhận, em không thích 02 cái "que" này của Escape.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: Jack Ripper
4. Tôi xem profile Bác không thấy có hình Bác. Hay cho Bác là như vậy nếu không thì Bác khó tồn tại với cánh nhân viên Ford Việt Nam đâu đấy.

5. Sau khi nói nhăng nói cuội nhiều trên diễn đàn, tôi khuyên Bác ra đường cẩn thận vì nguời ta nói ghét của nào trời trao của đó. Khuyên Bác ra đường thấy xe Ford thì tránh xa ra 1.5m để đảm bảo "an toàn" nhé!
Bác này post bài dữ dằn quá nhỉ! Bác cho những người lái xe Ford là sát nhân hết cả à? Hay bác định đâm chết người ta thế????
Em sợ bác rồi đấy![:'(]
Nhắc thêm bác câu này: Đừng viết hoa chữ "Bác" trong bài post của mình như thế nhé, trừ trường hợp sau dấu chấm câu. Nhạy cảm đó bác à!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em báo cáo các bác ở đây là em cũng chẳng hiểu tại sao tự nhiên bị dọa dẫm kinh thế cơ chứ? Bác Jack Ripper em ơi, có câu "Hữu xạ tự nhiên hương", xe Ford của bác bán thơm thì khắc có người đến ngửi, ở đây em chỉ tích phân xe Ford Escape dưới góc độ của một kẻ đã từng đi, đã từng điên, đã từng ngu... như con chim cu... mà thôi.

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Bên Otofun.com có bác vác ếch kếp đi offroad kia kìa, ai bảo là không ngon ????
[link]http://www.otofun.com/showthread.php?t=4360[/link]

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: billgate

8. Mang tiếng là SUV, nhưng thật ra là hàng đểu. Vì SUV gì mà có 2 cái que ở bánh sau, nên khoảng cách an toàn cho gầm xe thực ra chẳng hơn gì xe thường. Bác nào đi Escape mà cán phải hòn đá gẫy 2 cái que ở bánh sau thì chỉ có đi ăn mày.

Cái này đúng hòan toàn
đã bác nào đi bị chạm hai cái que đấy chưa ạ???? hay chỉ toàn cham gầm trước thôi.

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: CK_SG

Em xin cảm ơn các bác đã ủng hộ ý kiến em, làm em cũng thấy vui vì dù là người mới nhưng cũng được forum đón tiếp và chấp nhận.

Thực sự là em không ác ý gì với hãng Ford. Nó có những thương hiệu rất mạnh. Nhưng riêng dòng Escape trong điều kiện Việt Nam thì không thể chấp nhận nổi. Có thể ở Mỹ đường xá tốt, thì nó cũng không tốn xăng nhiều, như ở VN chạy đường trường thì nó cũng chỉ uống chừng 12-14 lít/100km thôi, và khí hậu ở Mỹ lạnh hơn, nên máy lạnh của nó đáp ứng được cho 4 thằng Tây mỗi thằng 100 kg. Chứ ở VN thì em nói thẳng là chạy Escape là 1 cực hình. Máy lạnh tệ hại, xăng quá tốn, động cơ qúa ồn, cách âm quá kém.

Ford đang thua lỗ cũng là điều dễ hiểu, vì họ làm ăn chẳng nghĩ gì đến khách hàng. Chiếc Camry của Toyota là điển hình của việc chiều chuộng khách hàng. Ngồi vào trong xe là thấy sự thoải mái, tuy nó chưa được sang trọng cho lắm, nhưng với mức giá như nó, thì cũng không hy vọng gì được hơn nữa! BMW hay Mercedes đều là những xe có phong cách rõ rệt. Em cực thích Mercedes và chắc chắn sẽ mua nó khi em 50 tuổi. Xe Hàn Quốc thì rẻ. Còn các xe của Ford vừa xấu xí, tốn xăng, chi phí cao, lại chẳng có phong cách gì cả.

Chết là phải!
bác nên xem lại là ford VN đã ăn bớt những gì ở phiên bản đầu(2001-2004) và những gì cải tiên ở phiên bản 2006 ?????

Hạng C
28/11/06
865
21.110
93
53

@ Bác CK_SG: Tui thấy ngay cả chiếc INNOVA (chắc bác chưa đi) mà bác cũng nhận xét quá tệ nữa mừ!!!

Vì đây là mục tư vấn, mỗi người đều có ý kiến riêng nhưng không nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác. Nếu quá mức thì có người phản ứng thô!:D

Status
Không mở trả lời sau này.