Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
23/11/05
89
1
0
RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K

8. Mang tiếng là SUV, nhưng thật ra là hàng đểu. Vì SUV gì mà có 2 cái que ở bánh sau, nên khoảng cách an toàn cho gầm xe thực ra chẳng hơn gì xe thường.

Hình như nó là "crossover" (xe lai) bác à, không phải SUV đâu, oan cho nó, tội nghiệp chít.:D:D:D
Khác nhau cơ bản giữa SUV và "crossover" (ngoại hình tương tự nhau), là:
- SUV sử dụng khung gầm của PICKUP, cầu cứng, có khả năng vượt địa hình cao, tải trọng lớn.
- Crossover sử dụng khung gầm của Sedan, cầu mềm (có 2 que :D:D), tải trọng và khả năng vượt địa hình kém hơn suv, nhưng giảm sốc tốt hơn, vận hành êm ái, tiết kiệm nhiên liệu hơn (nếu động cơ tương đương), giá thành rẻ hơn.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: quangtin

Em cũng thấy topic này khá "hot", ko nên đóng topic này làm gì.
Đơn giản đây là "Diễn Đàn Chính >> [II. Góc Bình Luận] >> Tư vấn mua bán xe >> RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K"
Chính chủ nhân topic đã đăng sai chỗ rồi, tóm lại là bây giờ bác Admin chuyển topic này wa box Ford, còn bác bán xe vào OS Mart đăng tin bán đúng quy định. Vui vẻ cả nhà :D
em cũng đồng ý với bác quangtin, khi đọc chủ đề của bác hungdt ai cũng thừa hiểu là bác cần đăng bán xe, em không có ý kiến với các bác khác nhưng ko hiểu nổi ông CK_SG có lý trí hay không mà cứ dai dẳng nhai đi nhai lại ford esc thế này thế kia ....Sao không lập 1 topic mới bên Box Ford hoặc tiếp tục on Topic "ôi esc..." gì đó, em nghĩ bác nào có ý định mua xe Ford cũng vào đấy xem cả mà chứ đâu cần cứ phải bày tỏ ý kiến một cách bất lịch sự và thiếu tôn trọng với 1 số thành viên OS như thế này.
hy vọng ông CK_SG hiểu cho!:)
:):)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/3/06
17
0
0

Đến giờ có 93 bài post trong này, và chỉ có 1 bài đầu tiên của bác hungdt là nói về "chủ đề khác" :D. Mặc dù topic này do bác hungdt mở ra nhưng nó đã vượt quá tầm kiểm soát của bác ấy rồi, bác ấy nếu muốn thì hoàn toàn có thể post lại bài ở mục OS-Mart. Vậy theo tôi chúng ta cứ tiếp tục nghe ý kiến bác CK_SG và đừng phản biện bác ấy bằng những lý do "này nọ". Chúng ta nên tập trung vào nội dung thảo, đưa ra quan điểm, không nên chỉ trích cá nhân ở đây - đó là nguyên tắc tối thiểu trong các cuộc tranh luận.
Tôi không đi ESC nên không bàn về nội dung của bác CK_SG, nhưng cá nhân tôi ủng hộ cách nêu vấn đề của bác ấy

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em thấy thái độ em từ đầu đến giờ hết sức hoà nhã và kiềm chế đấy chứ ạ?

Bác hungdt muốn bán xe với giá 19.5K, thì em mới nói là em có 1 chiếc y như của bác ấy, mà còn là đời Limited, chạy chưa đến 50 ngàn km. Thế mà bọn lái và cò ở Ford Phổ Quang nó trả em có 19 ngàn, thì em nghĩ là bác ấy để giá như vậy sẽ khó bán.

Sau đó các bác xúm vào chửi em. Thì em mới phân trần là theo kinh nghiệm đau thương của em thì xe Escape có 8 cái phò. Em đã liệt kê từng cái. Trong đó có 5 cái em nhấn mạnh nhất là: Tốn xăng, mất giá, máy lạnh yếu, hình thức thiếu nam tính và SUV đểu. Theo như em hiểu thì cũng nhiều bác chia sẻ với em.

Em không tấn công cá nhân ai, em hết sức chân thành và tôn trọng các bác. Nhưng riêng cái Escape thì em chỉ mong chia sẻ cho các bác hiểu được nỗi khổ của một người đã sử dụng nó 4 năm, đi chưa đầy 50 ngàn km mà tốn mất đến 34 ngàn đô Mỹ. Đã thế lúc đi bán còn bị bọn seo của Ford cười cợt là đã ngu dại đi mua 1 cái xe tốn xăng nhất VN. Có nhục không?

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em quên, xin nhắc lại 3 điểm phò của Escape nữa là: Thương hiệu dành cho người nghèo, Sửa chữa đắt tiền, Cách âm kém. 3 điểm này thì nhiều bác chưa đồng ý với em. Cá nhân em thì khẳng định là Ford là thương hiệu cho công nhân và người nghèo ở Mỹ, sửa chữa thì em cũng may mắn là không bị nhiều, chỉ thay 2 cái ắc quy và cần gạt gió. Nhưng tiếng ồn của Escape là nỗi nhục của em trong 4 năm trời. Ai ngồi vào xe cũng thắc mắc là sao con xe 40 ngàn Mỹ mà kêu như công nông thế này!

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Trong 4 cái này ,Tốn xăng, mất giá, máy lạnh yếu, hình thức thiếu nam tính và SUV đểu em chỉ đồng ý với bác 2 điểm, Tốn xăng và mất giá , Còn nam tính thì em ko đồng ý với bác, SUV đểu thì hơi quá, nhưng nó là loại SUV đường nhựa. Thật ra xe nào cũng thế , vấn đề là mình có thích nó hay ko thôi. Em cũng là 1 trong số ít người đã phải trả giá cho con ếch này khá nhiều
Thống kê này của em tính đến thời điểm 2 năm sau khi mua và đã đi được 15 vạn km
em thống kê tổng thiệt hai sau 15 vạn km:
Máy: Hỏng hộp số. : Sửa hết 16 triệu, chạy được khoản 1500km thì phải thay mất 60 triệu, tổng cộng là 76 triệu.
Thay 2 lần bi mayơ trước: 1,1 triệu x2-2,2 triệu
Thay 3 lần rô tuyn thước lái,400k x3=1,2 triệu
Thay 1 lần cao su giảm chấn ở thanh cân bằng 400k
Thay 1 lần 3 bobin đánh lửa : 900kx3=2,7 triệu
Thay 3 lần cảm biến không tải 700kx3=2,7 triệu
Thay 1 lần máy phát hồi hãn còn bảo hành , 6,5 triệu
Thay 2 lần ắc quy 650kx2 =1,3 triệu
Thay 2 lần dàn lạnh 5triệu x 2 =10 triệu
Thay 1 lần lốc lạnh: 8triệu
thay 3 lần má phanh trước 900kx3=2,7 triệu
Thay 1 lần đĩa phanh trước.1,8 triệu
Thay 2 lần lốp 1,8triệu x2x4=14,4 triệu
3 lần cao su gạt mưa: 400kx3 =1,2 triệu
Thay máy phát lần nữa . lần này =7 tr
Thay càng chữ A bên phụ = 1tr5
thay bộ má phanh sau = 650k
Hết tổng cộng 140tr250k Không kể những khoảng bảo hiểm chi trả
Về cách âm. Đã làm 2 lần , Ko có gì phải phàn nàn. Tuy nhiên khi lốp bị mòn thì tiếng rít của lốp nghe khá rõ mỗi khi đạp ga mạnh
Tóm lại là nếu bây giờ em ủn được nó đi thì chắc em vẫn mua 1 con Escape 3.0 đời mới để chạy chứ nhất định ko chơi Captiva

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: nguyen64217

Trích đoạn: nkkhanh

Ngưỡng mộ bác CK_SG ghê, cố lên bác
không biết bác nói thật hay nói đùa, ông CK_SG này hình như đầu óc có vấn đề

bác không thấy 1 mình bác ý đang đối diện với "mafia" ah :D:D:D.
Mà ngày càng có nhiều người ủng hộ CK_SG rùi đó.

Tập Lái
21/12/04
30
1
0

Chào Bác CK_SG,

Tôi vốn là một thành viên rất ít post bài vì nghĩ kiến thức mình nông cạn nên chỉ tham gia và xemmọi người trao đổi để học hỏi thôi. Vô tình đọc được những gì Bác nhận xét và cách thức Bác đánh giá xe Ech Cap,tôi cũng xin phép đuợc nói vài điều cho Bác biết và mong anh em diễn đàn miễn trách vì làm cho thread này càng đi lạc đề.

1. Xe người ta muốn bán, Bác chê như vậy thì đi quá tính khách quan quá, như vậy thì làm sao hungdt nhà ta bán được? Theo tôi nghĩ, ngoại trừ 1 lí do là Bác muốn tạo một thành kiến khiến cho xe Ech của Bác hungdt mất giá rồi Bác mua rẻ. Chứ ngoài ra, Bác đã là phóng viên mà sao nói nhiều và lung tung thế. Tôi là nguời không đi ech nhưng thấy Bác nói nhăng nói cuội thấy cũng tức cho các Bác đi Ech.

2. Bác nói cũng có 1 em Ech cap limited edition như Bác hungdt mà đã đi được 4năm rồi đúng không? Nếu đúng như vậy thì có 2 khả năng xảy ra:

2.1 Bác là nhân vật quá VIP đến nỗi Ford phải cho limited cho Bác chạy thử để Bác "chê bai" thoải mái 1 năm rồi mới cho sản xuất lắp ráp hàng loạt để tung ra thị trường Việt Nam vào cuối năm 2003?

2.2 Bác là một người chẳng có xe gì hết vì 2002 chưa có con nào limited ra đời tại VN cả? Trừ khi Bác là thợ tiện bậc 3/7 tiện ra chữ li mít tịt rồi dán vào xe?

3. Bác nói Ford là xe của giai cấp công nhân, như vậy không đúng vì mỗi hãng nhiều hạng xe khác nhau. Nếu bác đánh đồng là giai cấp công nhân, thì VN mình sẽ bị xem khinh người khi sử dụng xe ford để đưa đón các đoàn quốc tế tham dự APEC vừa rồi chăng?

4. Tôi xem profile Bác không thấy có hình Bác. Hay cho Bác là như vậy nếu không thì Bác khó tồn tại với cánh nhân viên Ford Việt Nam đâu đấy.

5. Sau khi nói nhăng nói cuội nhiều trên diễn đàn, tôi khuyên Bác ra đường cẩn thận vì nguời ta nói ghét của nào trời trao của đó. Khuyên Bác ra đường thấy xe Ford thì tránh xa ra 1.5m để đảm bảo "an toàn" nhé!

BÌnh phẩm thì rất đáng hoan nghênh nhưng 1 khi nó tiêu cực quá mức như Bác thì không còn tác dụng gì mà chỉ thấy toàn là những thứ bỏ đi thôi.

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2002/10/3B9C17B1/

Thứ hai, 21/10/2002, 14:04 (GMT+7)

Ford Việt Nam tung ra 100 xe Escape Limited

Chiếc xe địa hình này đang xuống một chặng dốc đứng.

Liên doanh này vừa giới thiệu phiên bản đặc biệt của mẫu Escape. 100 chiếc Limited sẽ được bán ra từ ngày 25/10 ở các đại lý trên toàn quốc với giá 38.080 USD.

Được nâng cấp từ mẫu Escape, chiếc Limited mang nhiều đặc tính hấp dẫn, sang trọng, trang nhã hơn bản gốc. Vành bánh hợp kim được đúc theo mẫu mới, bảo vệ cản trước và cánh lướt gió phía sau sơn cùng màu xe. Nẹp chạy dọc sườn xe từ trước ra sau, biểu tượng V6 3.0 L, dòng chữ "Limited" và gương chiếu hậu đều được mạ crôm tinh tế.

Trong xe là bộ salon bọc da cao cấp, bàn đọc sách có thể gập gọn sau ghế, móc treo túi, giá để cốc và các tay nắm mạ crôm. Chức năng audio được thể hiện bởi giàn đĩa CD Pioneer và cần ăng ten tự động. Ngoài ra, chiếc Limited còn được trang bị cảm biến phía sau hỗ trợ tài xế khi lùi xe. Với màu đỏ nhung và đen mi-ca, Limited là mẫu xe khá thời trang và ấn tượng.

"Kiểu xe đặc biệt này thuộc loại hai cầu việt dã trong dòng xe SUV nổi tiếng thế giới của Ford" - ông Jason Liu, Tổng Giám đốc của Ford Việt Nam, nói. “Với 100 chiếc Limited này, trong vòng chưa đầy một năm, tổng số xe Escape xuất hiện tại Việt Nam đã vượt qua con số 1.000”.

Việc tung ra mẫu xe Limited cũng được xem là hoạt động của Ford Việt Nam hướng tới lễ kỷ niệm 100 năm thành lập Ford Motor vào 16/6/2003.

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

EM thấy bác bảo năm 2002 chưa có xe Limited, em chán ghê cơ. Bác là seo của Ford mà sao không nhớ được các ngày kỷ niệm quan trọng của hãng thì chết rồi! Chắc bác chỉ nhớ giá bán xe thôi, bác nhỉ?

Em khẳng định xe Ford là của giai cấp công nhân. Chả ai dùng Ford để đi đón nguyên thủ quốc gia hết. Nếu có dùng thì cũng để chở vệ sỹ, đầu bếp, cửu vạn,... đi cùng nguyên thủ. Chứ làm gì có nguyên thủ nào đi xe Ford hả bác? Các cụ ấy đều già cả rồi, sao chịu được ầm ĩ và nóng nực trong xe Ford hả bác?

Em mua Escape làm gì, mới bán được xe mừng không để đâu cho hết. Bây giờ có ai cho em con Escpae thì phải cho thêm tiền xăng, không thì em cũng cảm ơn thôi chứ không dám lấy đâu ạ. (Với cả lương em công nhân, không đủ tiền đổ xăng cho nó, bác ạ)

Status
Không mở trả lời sau này.