Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội
RE: Em cần mua một chiếc Avenis !

Có lẽ cũng tiền nào của đấy thôi các bác ạh. Em cũng đi xem mấy con rao trên mạng khoảng 22-23T nhưng không thể chấp nhận được vì tã lắm. Trong SG khoảng 28-30T chắc xe sẽ cứng cáp hơn.
Cảm ơn bác BMW9680, mai em sẽ mang ra đó xem sao, em hay quẳng xe linh tinh nên không có khóa cũng không yên tâm bác ạh.
Mà bác cho em mạo muội hỏi chút: Bác sinh năm 80 ạh ??

Hạng B2
23/5/05
163
1
16

Trích đoạn: mingo

Có lẽ cũng tiền nào của đấy thôi các bác ạh. Em cũng đi xem mấy con rao trên mạng khoảng 22-23T nhưng không thể chấp nhận được vì tã lắm. Trong SG khoảng 28-30T chắc xe sẽ cứng cáp hơn.
Cảm ơn bác BMW9680, mai em sẽ mang ra đó xem sao, em hay quẳng xe linh tinh nên không có khóa cũng không yên tâm bác ạh.
Mà bác cho em mạo muội hỏi chút: Bác sinh năm 80 ạh ??
dạ vâng b ạ!!!chắc b hơn tuổi e ạ??ngày trước ông a e lấy xe đi rồi khóa ổ khóa từ,khi ra ông ý mở ko đc,loay hoay mãi+vội=>đục tung cái nắp(chỗ mình tra đuôi chìa vào đó b)ra để phá khóa
hôm sau e phải mang ra đấy để sửa nên e mới biết b ạ.E cũng giống b Series3 định bán nhưng rồi quyết định giữ lại đi.:D

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Dạ em cũng 80 bác ạh ! Khóa từ mà phá dễ thế hả bác, vậy cũng khiếp nhỉ he he.. Em mới lấy nên vẫn còn cưng em nó lắm. Em cũng đã đi qua Shi, Dylan (đi của bạn) rùi nhưng em thấy thích đi Avenis nhất. Lát nữa em sẽ qua LVC cho các bác thợ xem thế nào. Chào bác !

Hạng B2
23/5/05
163
1
16

:Dnhìn ổ khóa nó thế cứ tưởng nó chắc lắm b ạ,nhưng nếu b mở ra xem b sẽ hiểu đc nguyên lý hđộng của nó b à,nó cũng dễ bị fá lắm:(sau lần sửa đó e về nhà thỉnh thoảng cũng tháo ổ ra lọ mọ vệ sinh lại.may mà khi lắp vào cũng ko sao:D:D:Dnếu ko lại mất tiền ngu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Bác nói chí phải...he he. Hôm nay em ra chỗ bác chỉ để sửa rùi, thợ mở ra trông rất đơn sơ, cái khóa từ ráp vào chỉ bằng một con vít. Thôi, như bác nào trên forum đã nói rồi mà, phòng kẻ ngay chứ sao phòng được kẻ gian...
. Mất 120 khìn bác ạh. Mịa, sao mà đắt thế..em chẳng biết giá cả thế nào.

Hạng F
5/3/05
8.717
73.264
113
đây

Ừ chỉ mỗi con vít = đầu tăm gắn cái nắp từ vào ổ, che nước mưa là chủ yếu thôi nhưng các bác nhà xe cứ toáng lên "cao cấp chống trộm..." :mad:, cầm cái tôvít nạy 1 phát văng ra thôi, tinh vi gì đâu? lòi cái khóa ... nguyên thủy "thấp cấp" năm xưa ra ngay, mà cái tôvit thì trộm không có chắc??? Khóa từ rất đơn giản, có vài cục nam châm lắp đảo chiều theo kiểu tổ hợp, mà mấy cái nam châm này cũng = đầu tăm luôn -> chống gì?

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Đúng vậy ! Lúc các bác thợ tháo ra sửa, em nhìn thấy đơn sơ quá phát chán...Thôi thì chịu khó mà để ý một chút vậy các bác nhỉ.

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Các bác nói em mới biết :mad:, cứ tưởng nó an toàn lắm hehe.. thôi thì phải cảnh giác cao hơn vậy, không vứt xe bừa bãi, có khi làm cái khoá dây vứt vào cốp cho chắc, khoá càng em sợ hay quên rồi cong cái đĩa phanh thì một tiền gà ba tiền thóc mất [8D]

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Em cũng đang tính sắm cái khóa dây đây bác ơi...:D Có bác nào biết chỗ bán khóa dây thời trang không chỉ cho bọn em với nhảy

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Vào Metro mà xem,,,nhiều kiểu lắm..các loại khóa chống trôm luôn