Tập Lái
19/8/19
2
0
0
29
anh chị nào ở đây chạy em này rồi có thấy băng ghế sau bị nắng nhiều quá không ạ? và cách khắc phục của anh chị là gì ạ? Nhà em có em bé còn nhỏ mỗi lần chở bé đi chơi rất sợ nắng chiếu vào dù xe hiện tại cửa sau đã dán đen. Em mê ES mới quá nhưng dù có rèm kính sau lại không có rèm cửa sổ sau nên em hơi hoang mang vụ này.

Tập Lái
4/5/19
44
12
3
anh chị nào ở đây chạy em này rồi có thấy băng ghế sau bị nắng nhiều quá không ạ? và cách khắc phục của anh chị là gì ạ? Nhà em có em bé còn nhỏ mỗi lần chở bé đi chơi rất sợ nắng chiếu vào dù xe hiện tại cửa sau đã dán đen. Em mê ES mới quá nhưng dù có rèm kính sau lại không có rèm cửa sổ sau nên em hơi hoang mang vụ này.
à , ES ít bị lắm a ghế sau vừa sâu vừa rộng , đuôi thì vuốt xuống như coupe thấp nên khoảng nắng chiếu vào ít lắm , thêm nữa a k dán kính khoang sau cũng đen sì sẵn r

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Giải pháp là mua thêm tấm che dán kính nữa a à. Mới đầu em cũng nghĩ là kính đen của xe có thể hạn chế tia nắng được nhưng bé con em ngồi sau vẫn bị nắng rọi vào nên em đi dán thêm film 3m loại cr70 để cách nhiệt nữa (vì kính đen theo xe chỉ làm giảm tia uv thôi). Nếu có rèm theo xe thì tốt và thẩm mỹ nhưng không hiệu quả bằng tấm che được.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Mình đi chỉ bị nắng chiếu vào khoang trước nhiều thôi, tấm che nắng nhỏ hơn camry nhiều nên che kiểu cứ như cho vui vậy, còn khoang sau thì kính đen thui thì chả thấy nắng, xe mình không dán gì cả.
Bác dtl ở đnai chỗ nào vậy.

Tập Lái
19/8/19
2
0
0
29
Với anh chị cho em hỏi đèn viền nội thất (ambient light) của em này trông như nào ạ?? có anh chị nào đi xe buổi tối chụp demo cho em xem chút đc ko ạ? :))

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hai màu mới của es 2019 năm nay: be ánh kim, green ánh kim em nghĩ nếu bị trầy mà sơn lại thì nước sơn không thể nào bằng màu gốc sơn từ nhà máy được nên anh chị đi phải cẩn thận hơn.
Màu gì của Lexus cũng khó sơn hết vì công nghệ sơn Cao...
Bữa bị xe máy ủn phát cản sau , trầy mờ chút chút ..đem Lexus ktra phán nếu sơn thì phải sơn hết cái cản sau dù trầy có 1 chút bang đầu đũa...
Quyết định để vậy luôn ..bữa sau ra Nguyễn Du thợ tút 1 khooảng thấy cũng đc ..ko biết lâu có xuống màu ko..

Hạng C
17/8/18
735
348
98