Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Nhìn vào cái này thì slogan " Im lặng là Vàng " phù hợp với Lexus ở thị trường Việt Nam
Nó cũng nhiều yếu tố cụ ạ.
Thật thà thì RX, Lx, Es đời mới đều đẹp.
Ngoài ra còn bền xe, sơn đẹp, với lại có quả bảo hiểm full ốp vô tiền khoáng hậu.
Cái yếu nhất của lex là động cơ, thì may mắn là nó ít quan trọng nhất.
Vì em đã từ đời 2010 lên 2016 của Rx rồi, form mới có thể do vành to, lại cách âm kém hơn form cũ.

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Nó cũng nhiều yếu tố cụ ạ.
Thật thà thì RX, Lx, Es đời mới đều đẹp.
Ngoài ra còn bền xe, sơn đẹp, với lại có quả bảo hiểm full ốp vô tiền khoáng hậu.
Cái yếu nhất của lex là động cơ, thì may mắn là nó ít quan trọng nhất.
Vì em đã từ đời 2010 lên 2016 của Rx rồi, form mới có thể do vành to, lại cách âm kém hơn form cũ.
vụ bảo hiểm là sao anh? có gì đặc biệt hã anh? em đang trên đg vào hãng bảo dưỡng, có ae nào cafe không nhỉ! :)

Hạng C
17/8/18
735
348
98
MSIG liên kết Lexus bán bảo hiểm. Cũng là công ty nhật, nói chung dịch vụ làm tốt, làm thủ tục bồi thường nhanh gọn, đàng hoàng.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
MSIG liên kết Lexus bán bảo hiểm. Cũng là công ty nhật, nói chung dịch vụ làm tốt, làm thủ tục bồi thường nhanh gọn, đàng hoàng.

Chất lượng = Giá Chát lắm các cụ ah, e mua PTI làm cũng nhanh và ok

LOẠI A (Vật chất xe): VND 51,557,000 ( xe NX300 tính giá 2510 tr)

PTI : 32tr cũng full luôn : mất cắp , thủy kích,..... chỉ là ko liên kết Lexus thôi ..

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Các bác có ai chỉnh cài đặt âm thanh không hay để im như mặc định cuả xe để nghe nhạc? Em mới chỉnh nghe hay hơn xíu bằng cách tăng (+) 3 cái: âm bổng/âm trung/âm trầm (như hình). Cái bực nhất là không tìm thấy chỗ nào để chỉnh eco, mịa nó cơ bản vậy chẳng lẽ không có? Nếu vậy em nghĩ thay loa nào vô nghe cũng vậy.

À, nghe bằng đt (kết nối bluetooth) nghe hay hơn usb nhiều nhé, các bác nên tải nhạc vô đt rồi nghe ngon hơn.

Còn cái nữa là 2 loa nhỏ trên trần (hình 3-4) em không nghe thấy gì, dù áp sát tai vô nghe, không biết chỉnh sao?
Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Các bác có ai chỉnh cài đặt âm thanh không hay để im như mặc định cuả xe để nghe nhạc? Em mới chỉnh nghe hay hơn xíu bằng cách tăng (+) 3 cái: âm bổng/âm trung/âm trầm (như hình). Cái bực nhất là không tìm thấy chỗ nào để chỉnh eco, mịa nó cơ bản vậy chẳng lẽ không có? Nếu vậy em nghĩ thay loa nào vô nghe cũng vậy.

À, nghe bằng đt (kết nối bluetooth) nghe hay hơn usb nhiều nhé, các bác nên tải nhạc vô đt rồi nghe ngon hơn.

Còn cái nữa là 2 loa nhỏ trên trần (hình 3-4) em không nghe thấy gì, dù áp sát tai vô nghe, không biết chỉnh sao?
View attachment 1999527
View attachment 1999528
View attachment 1999529View attachment 1999530
lexus âm trầm thiếu trầm trọng, nên nghe nhạc trẻ không đã. Nghe USB muốn hay thì anh chịu khó tải nhạc chất lượng xíu M4A hay chí ít thì 320kbps.
Nhưng vẩn dở khi nghe trên xe các hiệu cao cấp khác

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
lexus âm trầm thiếu trầm trọng, nên nghe nhạc trẻ không đã. Nghe USB muốn hay thì anh chịu khó tải nhạc chất lượng xíu M4A hay chí ít thì 320kbps.
Nhưng vẩn dở khi nghe trên xe các hiệu cao cấp khác
AE nghe bang DVD or HDCD thì chat lượng good hơn USB rất nhiều