Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Dự là cụ ko đeo dây bảo hiểm giống em, nên ấn cái chốt sắt vào.
Tháo ra nó lại ra vào bình thường.
Em mua cái 5 chốt giả gắn vô 2 ghế trc và 3 cái băng ghế sau. Để tí rảnh tháo ra thử. Thanks bác, kinh nghiệm đầy mình.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Nếu ko đc bác thử restore factory setting coi sau đó nó hỗ trợ chức năng này ko? nó bị khùng khùng sao đó thôi

Ah, sẵn em hỏi cái này chút
Sau khi mình set 2 kính chiếu hậu đúng vị trí mình cần khi de…..làm theo hướng dẫn để kính này nó nhớ vị trí khi de ,...xong, nhưng muốn nó cụp xuống khi de thì mình phải bật L or R trên bản điều chỉnh ngay cửa thì chức năng này mới hooạt động? Thử off ( ko bật bên nào hết ) thì khi de kiếng nó ko tự điều chỉnh theo như mình set ?
Cái này bữa bác lafitte nói rồi đó, đơn giản:
Bác cài số de xong đạp thắng rồi chỉnh cả 2 kính như ý muốn (lên xuống qua lại, kính trái rồi kính phải), rồi vô số D chạy bt, vậy là xong, lần sau bác de nó nhớ y như vậy.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Vãi a @Mpbaba, tưởng cái chốt này là đặc sản ngoài ngoài mà bác cũng gắn, an toàn cho mình là trên hết chứ ai lại đối phó kiểu đó, đến lạy bác, bao nhiêu vụ tai nạn chết người do ko thắt dây an toàn mà bác còn ko sợ. Mình leo lên xe thì bắt tất cả phải thắt dây an toàn, ko thắt thì xuống xe. Nge dùng cái chốt e thấy trẻ trâu vãi :mad::mad:
E chạy xe cũng 20 năm rồi (từ lớp 10) và chưa bao giờ cài dây. Miạ, cái xe này nó báo cứ tít tít khó chịu quá nên em phải mua gắn vô, cả ghế sau cũng vậy cứ có người ngồi là nó tít tít. Camry thì nó chỉ báo chớp chớp hình đỏ trên taplo.
Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Nút Mute kìa, chứ nút này là tắt mở nguồn mà bác.
Một cách để dừng nhạc tương tự pause nè anh.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
E chạy xe cũng 20 năm rồi (từ lớp 10) và chưa bao giờ cài dây. Miạ, cái xe này nó báo cứ tít tít khó chịu quá nên em phải mua gắn vô, cả ghế sau cũng vậy cứ có người ngồi là nó tít tít. Camry thì nó chỉ báo chớp chớp hình đỏ trên taplo.View attachment 2003170
Anh thường chạy tốc độ cao nên thắt dây cho an toàn a ơi. Em cũng đồng quan điểm với anh luân dtl1987. Vừa an toàn vừa hợp pháp vì nay luật bắt buộc rồi.

• Like
Reactions: Mpbaba
Tập Lái
3/3/10
21
168
28
Dây an toàn đang cắm thì ghế lái không lùi ra khi tắt máy

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Mới có việc đi sg bằng camry, es ông già đang đi nên không đi được. Drag thử: 10-11s lên tới 100km/h. Và nó lên chậm dần gần 1phút mới được 190, xe cũ quá lên không nổi. Clip 2 là đi 180, tay lái nhẹ nên cảm giác không an toàn lắm. Es bữa em lên 180 rất nhẹ nhàng, an toàn.
1 tay lái, 1 tay quay nên hơi rung các bác xem đỡ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quangnguyen3105