Hạng B2
27/6/19
196
90
46
“Huế thương” thì lại chẳng chưa có.
Tôi bảo rồi, cứ google map thôi, map theo xe của mer nhiều lúc còn tù nói gì map của lexus.
Map theo xe của mer có gì hay ho hơn lexus hả bác?
Em thấy xe chạy tới đâu nó chỉ đúng tới đó chính xác, có thể nhập vị trí nhà hoặc điạ điểm nào mình muốn nó chỉ đường, màn hình to 12 inch. Còn đòi hỏi gì hơn?

Muốn hơn thì xài gg map trên đt (kết nối apple carplay hay miranda gì đó của đt android, hoặc cầm đt bật 3g mà search trực tiếp), hoặc mua mấy phần mềm vớ vẩn gắn thêm để định vị thẳng gps từ vệ tinh... nói chung là phải có kết nối mạng hoặc gps (nghĩa là có trả phí hàng tháng), mấy cái này ba cái phần mềm miễn phí mặc định cuả mer S cũng gọi kia morning taxi bằng cụ.
Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Haha. Chán cái map của lex ghê, em ở trung tâm tỉnh có nhiều đường mới làm xong cách đây 7, 8 năm rồi mà map vẫn chưa có. Không biết có update được không
Haha. Chán cái map của lex ghê, em ở trung tâm tỉnh có nhiều đường mới làm xong cách đây 7, 8 năm rồi mà map vẫn chưa có. Không biết có update được không
Bác xem gg map trên đt coi có không, em thấy phần mềm xe e cập nhật vào tháng 4/2018 (hay 1/2018?).

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Map theo xe của mer có gì hay ho hơn lexus hả bác?
Em thấy xe chạy tới đâu nó chỉ đúng tới đó chính xác, có thể nhập vị trí nhà hoặc điạ điểm nào mình muốn nó chỉ đường, màn hình to 12 inch. Còn đòi hỏi gì hơn?

Muốn hơn thì xài gg map trên đt (kết nối apple carplay hay miranda gì đó của đt android, hoặc cầm đt bật 3g mà search trực tiếp), hoặc mua mấy phần mềm vớ vẩn gắn thêm để định vị thẳng gps từ vệ tinh... nói chung là phải có kết nối mạng hoặc gps (nghĩa là có trả phí hàng tháng), mấy cái này ba cái phần mềm miễn phí mặc định cuả mer S cũng gọi kia morning taxi bằng cụ.
View attachment 2000103
View attachment 2000104
Bác M: Cái hình đồng hồ kế Map (trên màn hình) là mình set nó hiện ra hay là mặc định cho ES vậy ...
Tối nhìn thấy hay hay ...

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Các bác cho em hỏi với, es này có chế độ tự lùi ghế lái và nâng vô lăng sau khi tắt máy để dễ xuống xe không?
Em nhớ hôm đầu e nhận xe bật máy chỉnh ghế xong tí tắt máy thì ghế tự lùi, giờ không hiểu sao không có? Em chỉ biết set nhớ ghế chứ không rành cái này.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Dự là cụ ko đeo dây bảo hiểm giống em, nên ấn cái chốt sắt vào.
Tháo ra nó lại ra vào bình thường.
Nếu ko đc bác thử restore factory setting coi sau đó nó hỗ trợ chức năng này ko? nó bị khùng khùng sao đó thôi

Ah, sẵn em hỏi cái này chút
Sau khi mình set 2 kính chiếu hậu đúng vị trí mình cần khi de…..làm theo hướng dẫn để kính này nó nhớ vị trí khi de ,...xong, nhưng muốn nó cụp xuống khi de thì mình phải bật L or R trên bản điều chỉnh ngay cửa thì chức năng này mới hooạt động? Thử off ( ko bật bên nào hết ) thì khi de kiếng nó ko tự điều chỉnh theo như mình set ?