Tập Lái
25/9/11
6
0
0
14
Chào tất cả các bác FIFC.
- Sau một thời gian "nghiến cu" :D em thấy đa phần các bác đều đánh giá xe Fiat tuy phụ tùng có mắc như bù lại xe chạy rất sướng so với đồng tiền bỏ ra. Vì thế em và vợ cả quyết định tìm 1 em Fiat.
- Hiện giờ em theo đang theo dõi các trang mua bán xe hàng ngày nhưng cũng muốn nhờ các bác hội FIAT nếu thấy chiếc nào đúng theo yêu cầu có thể chỉ giúp em:
+ Loại xe: Fiat Albea hoặc Doblo
+ Kinh doanh vận tải: Không
+ Màu: Màu nào cũng được trừ 2 màu: Đỏ và Đen
+ Giấy tờ: Công Chứng Ủy Quyền hoặc Công Chứng Mua Bán
- Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác. Em ở TPHCM nhưng có thể xem xe ở các tỉnh lân cận.
- Cảm ơn các bác rất nhiều. Chúc toàn thể các bác FIFC nói riêng và OS nói chung được nhiều sức khỏe và may mắn.

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Doblo ngon thì có ai bán đâu trừ khi trúng mánh đậm lên đời, phải tốn gấp 2-3 lần lúa mới có cảm giác chạy đầm như Doblo :)

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Em trích đoạn:

"...ở Việt Nam không phải vì chất lượng mà vì thiếu chiến lược Marketing, các trạm bảo hành ít, dịch vụ kém, phụ tùng đắt không thông dụng, chỉ một số ít khách hàng sử dụng nhưng những người này thật sự yêu ô tô Fiat là một Hội đông vui nhất trong Diễn đàn lớn nhất về ô tô ở Việt Nam - www.otofun.net Những người này họ cho rằng: sở hữu 1 chiếc xe Fiat không chỉ là chiêc ô tô mà hơn nữa, còn là thời trang; và nếu biết cách sử dụng, biết chơi... khó chiếc xe nào hơn được chiếc xe Fiat mà lại không phải bỏ quá nhiều tiền bạc."

Ủng hộ các bác đam mê Fiat

Tập Lái
18/2/12
31
0
0
Pinga nói:
Em trích đoạn:

"...ở Việt Nam không phải vì chất lượng mà vì thiếu chiến lược Marketing, các trạm bảo hành ít, dịch vụ kém, phụ tùng đắt không thông dụng, chỉ một số ít khách hàng sử dụng nhưng những người này thật sự yêu ô tô Fiat là một Hội đông vui nhất trong Diễn đàn lớn nhất về ô tô ở Việt Nam - Những người này họ cho rằng: sở hữu 1 chiếc xe Fiat không chỉ là chiêc ô tô mà hơn nữa, còn là thời trang; và nếu biết cách sử dụng, biết chơi... khó chiếc xe nào hơn được chiếc xe Fiat mà lại không phải bỏ quá nhiều tiền bạc."

Mến phục cụ đã có những nhận xét tâm huyết, chính nhà em cũng vì điều đó mà chỉ đi Fiat mặc dù điều kiện có thể mua một chiếc xe giá trị gấp đôi. Nhưng đã ngồi thử Fiat 1 lần và lái thì sẽ thấy được giá trị đó. Trước đây em cứ mê mẩn Fiat thì mấy cậu em cho rằng em bị dở hơi khi tìm một loại xe không mấy gần gũi với tâm lí người Việt. Đồ thay thế khó, hiếm và đắt. Xe có phom dáng k thời trang, nhỏ nhắn. Nhưng có một lần khi đi tìm và lái thử xe cùng em thì mấy cậu ấy đã từ bỏ quan niệm đó. Em mua được một chiếc Siena ELX và sử dụng được 1 năm 3 tháng thì đi công tác nên k có nhu cầu dùng nữa và chính 1 trong những người bảo em dở hơi đã lấy lại và bán Laceti CDX cụ ạ. Bây giờ về rồi cần xe em lai đang tìm Siena HLX hoặc Albea HLX mà chưa kiếm được một chiếc vừa ý đây. Cụ có ai tin tưởng nhượng lại giới thiệu em nhé. Alo đây ah: 0919.954587

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
dongnat_09 nói:
Pinga nói:
Em trích đoạn:

"...ở Việt Nam không phải vì chất lượng mà vì thiếu chiến lược Marketing, các trạm bảo hành ít, dịch vụ kém, phụ tùng đắt không thông dụng, chỉ một số ít khách hàng sử dụng nhưng những người này thật sự yêu ô tô Fiat là một Hội đông vui nhất trong Diễn đàn lớn nhất về ô tô ở Việt Nam - Những người này họ cho rằng: sở hữu 1 chiếc xe Fiat không chỉ là chiêc ô tô mà hơn nữa, còn là thời trang; và nếu biết cách sử dụng, biết chơi... khó chiếc xe nào hơn được chiếc xe Fiat mà lại không phải bỏ quá nhiều tiền bạc."

Mến phục cụ đã có những nhận xét tâm huyết, chính nhà em cũng vì điều đó mà chỉ đi Fiat mặc dù điều kiện có thể mua một chiếc xe giá trị gấp đôi. Nhưng đã ngồi thử Fiat 1 lần và lái thì sẽ thấy được giá trị đó. Trước đây em cứ mê mẩn Fiat thì mấy cậu em cho rằng em bị dở hơi khi tìm một loại xe không mấy gần gũi với tâm lí người Việt. Đồ thay thế khó, hiếm và đắt. Xe có phom dáng k thời trang, nhỏ nhắn. Nhưng có một lần khi đi tìm và lái thử xe cùng em thì mấy cậu ấy đã từ bỏ quan niệm đó. Em mua được một chiếc Siena ELX và sử dụng được 1 năm 3 tháng thì đi công tác nên k có nhu cầu dùng nữa và chính 1 trong những người bảo em dở hơi đã lấy lại và bán Laceti CDX cụ ạ. Bây giờ về rồi cần xe em lai đang tìm Siena HLX hoặc Albea HLX mà chưa kiếm được một chiếc vừa ý đây. Cụ có ai tin tưởng nhượng lại giới thiệu em nhé. Alo đây ah: 0919.954587
Bác coi chừng bị ném đá nha...ở đây nhiều bác "bài Fiat" vô xem lắm đó...:D