Hạng B1
31/12/06
55
0
0
53
- Em hiện tại đang ở Hà Nội, hôm trước lái xe vào trong chuồng nhà do sơ xuất và tay lái còn non nên bị xước 1 mảng khá lớn phía ốp bánh sau ( xước này không sâu lắm)! nay em đang tính đưa con C180 đời 2005 Elegent (màu đen) này đi sơn lại theo các bác thì nên sơn ở đâu cho nó tốt? Vì xe này mới mang về nên chưa có thời gian đi bảo hiểm! Ngoài Văn Tân ra thì còn chỗ nào khác không các bác nhỉ?
- Cũng tiện đây các bác cho em hỏi dán Vkool chỗ nào là tốt các bác nhỉ, đại lý nó ở đâu? Em thấy trong sài gòn có cả đại lý của nó thì phải.
và cuối cùng mong các bác giúp em nốt là tình hình cái bảo hiểm thì chọn hãng nào thì tốt?
Cuối cùng em xin cảm ơn các bác rất nhiều !

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: em đang tính đi sơn lại con xe C180!

Cứ mang vào hãng đi bạn.

Hạng B1
31/12/06
55
0
0
53

vâng em đang đợi đến chủ Nhật rảnh rỗi thì mang ra hãng, nhưng ý em hỏi là ngoài Văn Tân ra thì còn gara của hãng nào khác nữa không?

Tập Lái
29/12/04
44
0
6

Bác có thể sơn ở Phạm Hùng (Chất lượng tương đương VT nhưng phục vụ tốt hơn nhiều)
Không nên mua bảo hiểm thân vỏ xe của bất kỳ hãng nào cả (Kinh nghiệm 4 năm đi Mer và các loại xe khác)

Hạng B1
31/12/06
55
0
0
53

bác Rav 42 cửa cho em hỏi ở Phạm Hùng là gara nào thế? có phải chính hãng không?
báo cáo với bác là xe em không kinh doanh nên em cứ mua bảo hiểm cho ăn chắc!
thế tại sao bác lại không đi bảo hiểm là sao? bác có thẻ chia sẻ kinh nghiệm cho anh em trong OS được không?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Sơn chính hãng thì khoảng 1k cho toàn xe, Vkool thì bác cứ vào box Vkool ở OS-Mart là được, hay cứ phone/PM cho bác Vkool(SG)/Vkool Hanoi (HN) là bác sẽ có giá. Theo em giá từ 300-500USD

Tập Lái
12/8/06
41
0
0

nếu nói về sơn xe MER thì để khuyên chân thành bác em nghĩ bác cứ mang vợ hai ra Văn Tân đoạn gần Công Viê Nước đó .em đưa xe đi sơn cũng vài nơi rồi em thấy ở VT là sơn được nhất . gía cả cũng rẻ hơn trong hãng và nhanh hơn .

Hạng B1
31/12/06
55
0
0
53

vâng em cảm ơn các bác! và quyết định cuối cùng em sẽ mang con vợ yêu vào Văn Tân gần công viên nứoc, lần trước thay dầu đã vào rồì, em thấy đựoc và hợp lý !

Tập Lái
29/12/04
44
0
6

Phạm Hùng đạt Auto haux 300 của Mer. (Theo em nghĩ là đạt tiêu chuẩn của Mer, còn Văn Tân thì không có cái này). Đó cũng là một đại lý bán xe Mer và có cả sửa chữa. Nằm ngay cạnh Toyota Phạm Hùng. Rất sạch sẽ và chu đáo,
Tất cả những chú bán bảo hiểm đều rất tận tình khi thu tiền của bác, nhưng đến lúc xe bác có vấn đề thì lại do một đồng chí khác ở công ty xử lý nên đồng chí bán bảo hiểm sẽ lặn mất tăm ngay, gần như không giúp gì cho bác cả
Bảo hiểm rất it khi cho thay thế, chỉ sơn, bả lại. Nếu bác để đến cuối năm sơn xe một lần thì chỉ hết băng 1/2 tiền bảo hiểm thôi. Trong trường hợp bị vặt gương v..v thì cũng không được bảo hiểm. Tóm lại là không nên mua bác ạ

Hạng B1
31/12/06
55
0
0
53

vâng cảm ơn bác rav42 cửa rất nhiều! em cũng đang xem xét mà cũng chưa đi đến quyết định, nhưng sơn lại thì chắc rồi!