Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
nói chung xe Hàn cũng không tới nổi,nhưng được cái option thì vo địch,nhất là những xe sản xuất cho thị trường nội địa.còn xe của TH rap thì chẳn khác nào ESC nhà ta dâu bác,option cắt sạch,

Hạng B2
18/11/10
231
2
0
37
bác thư so sánh giá của 2 em xem...cái giá xe mà bác đưa được em nó về trong đó có cả option roài...
chứ nó chăng cho không bác cái gì đâu bác ạ..
nếu bác nhiều thóc thì bác lắp thêm...cung bằng ấy thóc thôi,,mà hoành tráng hơn nhiều bác ạ....

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
xe_thiet_giap nói:
bác thư so sánh giá của 2 em xem...cái giá xe mà bác đưa được em nó về trong đó có cả option roài...
<span style=""color: #ff0000;"">nếu bác nhiều thóc thì bác lắp thêm...cung bằng ấy thóc thôi,,mà hoành tráng hơn nhiều bác ạ.... </span>
Bác nói nghe hay và đơn giản ghê
. Bác gắn thêm con ESC XLT của em thêm mấy mục này xem:
- Hộp số AT 6 cấp có chế độ thể thao.
- 8 túi khí với 10 điểm nổ
- EPS.
P/S: Em thông cảm mấy bác sales là phải "hót'; như em cũng phải "hót" suốt ngày... nhưng nên hiểu rõ phải "hót có căn" một tí... kẻo
. Bác chủ thớt rất am hiểu xe và cũng đang sở hữu ESC.

Last edited by a moderator:
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Minh Pham nói:
xe_thiet_giap nói:
<span style=""color: #ff0000;"">nếu bác nhiều thóc thì bác lắp thêm...cung bằng ấy thóc thôi,,mà hoành tráng hơn nhiều bác ạ.... </span>
Bác nói nghe hay và đơn giản ghê
. Bác gắn thêm con ESC XLT của em thêm mấy mục này xem:
- Hộp số AT 6 cấp có chế độ thể thao.
- 8 túi khí với 10 điểm nổ
- EPS.
P/S: Em thông cảm mấy bác sales là phải "hót'; như em cũng phải "hót" suốt ngày... nhưng nên hiểu rõ phải "hót có căn" một tí... kẻo
. Bác chủ thớt rất am hiểu xe và cũng đang sở hữu ESC.
Bác nói 1 hồi bác đó sẽ phản biện xe Hàn là kém chất lượng chỉ được cái nhiều đồ chơi, ko bằng những hãng xe khác đã xây dựng thương hiệu lâu năm, xe hơi an toàn đâu phải chỉ có mấy cái túi khí ... :D:D:D

Hạng B2
15/9/10
365
10.841
93
Nếu không lăng tăng về $ thì Sportage Full-option đáng để trãi nghiệm lắm, hay hơn cả Tuscon.

Hạng B2
30/7/07
334
1
18
manchester_sir nói:
chúc mừng bác newbie vì có vợ mới nhé.Còn cái tờ của consumer report thì có ma mới tin.
Ví dụ:Nó nói venza mẫu tệ nhất nhưng bên mấy nc ở mĩ và châu âu.Lượng xe venza ăn hơn yaris rất nhiều về số xe bán ra.Còn Porsche thì mẫu xe cho là xuất sắc của tất cả tờ báo nỏi tiêng ở châu âu là Cayenne.Nó là cứu tinh của porsche.Còn hãng Acura chiếc Rl bị chê lên chê xuống.Còn MDX mới thật sự là cứu tinh của Acura.Infiniti dòng ưu nhất là G coupe chứ có phải G sedan đâu.Tờ báo này nhiều điem cần xem xét đó.Kia thì em bik dòng ưu chuông nhất hiện nay là Forte chứ ko phải Sorento...
Em thấy em sorento này ko ổn cho lắm.Nhưng quyết đinh là của bác rồi

Sorento là xe bán chạy nhất của KIA ở Mỹ tháng 10 vừa rồi (khoảng 10 ngàn xe/tháng). Sorento gần đây bán chạy gấp mấy lần người anh em Santa Fe ở cả Mỹ và chính quốc của nó. Gần đây KIA vượt HYUNDAI tại chính quốc:
http://www.muabanoto.vn/v...ata-ve-doanh-so-d14722

Trong tháng 6, Kia cũng vượt qua Hyundai ở hầu hết các hạng mục. Trong phân khúc sedan cỡ lớn, Kia bán 3.829 chiếc K7 so với 1.869 chiếc Grandeur của Hyundai. Đó là lần đầu tiên Hyundai bán dưới 2.000 xe Grandeur kể từ khi mẫu xe này xuất hiện trên thị trường vào năm 2005.

Trong phân khúc SUV cỡ nhỏ, Kia Sportage R cũng tiêu thụ tốt hơn Hyundai Tucson iX với doanh số tương ứng là 4.176 chiếc và 3.967 chiếc. Còn đối với dòng SUV cỡ trung, lượng xe bán ra của Kia Sorento và Hyundai SantaFe lần lượt là 2.958 chiếc và 2.589 chiếc. Avante là mác xe Hyundai duy nhất không bị xe của Kia qua mặt tháng trước.

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
Newbie_SG nói:
Hì hì, 5DII nó ra sau và vượt trội hơn 1DIII bác ạ. Từ hồi có 5DII thì em cho 1DIII nằm trong xó tủ luôn, và sau đó bán luôn rồi.

Tất nhiên là 5DII không thể so với 1D M4 mà ku Vikhoa nó mới sắm đc. :D

Bà cả em, và ông già em nữa, thì nghiêng về Sorento TH hơn, vì lý do "7 chỗ", xét cho cùng thì nó có giá hợp lý nhất hiện nay (rẻ hơn Sportage nhập khoảng 50tr)

Cuối cùng em ký hợp đồng với TH để mua Sorento giá 880,000,000 rồi. Nếu so với tỷ giá hiện nay thì nó là khoảng 43,000$, được khấu trừ đủ VAT cho công ty.

không biết bác Kiên đã nhận xe chưa nhỉ ?, bác cho cái cảm nhận ban đầu về em nó nha

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
SonyVaio nói:
Newbie_SG nói:
Hì hì, 5DII nó ra sau và vượt trội hơn 1DIII bác ạ. Từ hồi có 5DII thì em cho 1DIII nằm trong xó tủ luôn, và sau đó bán luôn rồi.

Tất nhiên là 5DII không thể so với 1D M4 mà ku Vikhoa nó mới sắm đc. :D

Bà cả em, và ông già em nữa, thì nghiêng về Sorento TH hơn, vì lý do "7 chỗ", xét cho cùng thì nó có giá hợp lý nhất hiện nay (rẻ hơn Sportage nhập khoảng 50tr)

Cuối cùng em ký hợp đồng với TH để mua Sorento giá 880,000,000 rồi. Nếu so với tỷ giá hiện nay thì nó là khoảng 43,000$, được khấu trừ đủ VAT cho công ty.

không biết bác Kiên đã nhận xe chưa nhỉ ?, bác cho cái cảm nhận ban đầu về em nó nha
Chắc phải qua box KIA mới tìm thấy bác Kiên :D