Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Vâng, em thấy các bác rất kỳ thị thương hiệu KIA, vậy thì các bác cứ yên tâm vui vẻ bên vợ 2 của các bác, để em làm chuột bạch trước xem sao.

Về độ an toàn thì KIA Sorento đạt 5 sao của Euro NCAP rồi, em nghĩ tụi Khoai Tây nó không ăn đút lót của KIA để xếp hạng cho xe này hi hi.

Còn số xe thuộc diện triệu hồi để sửa chữa hệ thống giắc nối dây điện là nó thuộc về lô hàng nhập khẩu trước đây. Những xe có số VIN bị triệu hồi đã được xử lý rồi.

Các xe gần đây có bị triệu hồi do các lỗi khác không thì có ... trời mới biết. Lúc nào triệu hồi thì đem xe đến TH thay miễn phí thoai chứ có sao.

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=TItZyPpJVCE[/tube]

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
xem xong cái video mà bác đưa thì em thấy quá tệ cho chiếc Sorento này bác ạ.Nói bác đừng buồn chứ tung mà cái xe nhỏng 2 bánh sau lên không vậy là có nguy cơ lật nghiêng xe.Còn đây là sorento do thằng Mĩ sản xuất.Còn ở TH thì con kia new morning còn bị cắt túi khí,từa lưa kia kìa

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
bác Newbie có xe mới chạy là sướng rồi, em cũng khoái làm chuột bạch mà không có lúa. Chạy một thời gian bác nhớ cho anh em một cái review cảm nhận nhé.

Hy vọng cũng nhờ xe Hàn mà Ford lắp thêm option cho Escape, chứ chỉ bán dòng basic thế này thì đúng là chán chết.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
manchester_sir nói:
xem xong cái video mà bác đưa thì em thấy quá tệ cho chiếc Sorento này bác ạ.Nói bác đừng buồn chứ tung mà cái xe nhỏng 2 bánh sau lên không vậy là có nguy cơ lật nghiêng xe.Còn đây là sorento do thằng Mĩ sản xuất.Còn ở TH thì con kia new morning còn bị cắt túi khí,từa lưa kia kìa
Bác này cũng hay thiệt, không tin ai hết, Cosumer Report cũng không tin, NCAP cho 5 sao bác cũng cho là quá tệ, thế thì biết tin vào cái gì đây ???

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
trên đời này quả thật khó tin ai dc.Ngoại trừ bản thân mình.Chỉ khi mình chứng kiến ngoài đời thiệt thì mới tin được.Bạn em đi Everest 06.Em ngồi sau.Đi chạy tốc độ >60km/h .Xe tải ngược chiều bất ngờ rẽ.Xe thằng bạn tông mạnh vô thùng chở hàng.Nát bét cái mặt xe.Tưởng em và nó tiêu rồi.Cũng may nó chỉ bị gãy khớp chân.Em thì rứa máu ở đầu.Xe tải móp méo thùng.Bị kéo lê 1 đoạn.Nó không mua bảo hiểm.Sửa xe hết 50tr.Hú hồn hú vía.Từ đó em mua Ford chạy luôn.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
manchester_sir nói:
trên đời này quả thật khó tin ai dc.Ngoại trừ bản thân mình.Chỉ khi mình chứng kiến ngoài đời thiệt thì mới tin được.Bạn em đi Everest 06.Em ngồi sau.Đi chạy tốc độ >60km/h .Xe tải ngược chiều bất ngờ rẽ.Xe thằng bạn tông mạnh vô thùng chở hàng.Nát bét cái mặt xe.Tưởng em và nó tiêu rồi.Cũng may nó chỉ bị gãy khớp chân.Em thì rứa máu ở đầu.Xe tải móp méo thùng.Bị kéo lê 1 đoạn.Nó không mua bảo hiểm.Sửa xe hết 50tr.Hú hồn hú vía.Từ đó em mua Ford chạy luôn.
Chưa hiểu hết ý của bác... xe đụng "sức trán, mẻ chân", nát bét cái đầu xe mà sửa có 50tr...  sửa xe rẻ quá mới mua Ford??? :D

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47
Con này Em cũng đang kết nè, thực sự bây giờ Kia không dõm đâu .Vì đội ngủ thiết kế toàn là nhân viên của Audi qua không đó.

Tập Lái
11/6/10
41
5
8
manchester_sir nói:
@jem bong:giá em nó xuất xưởng là 35$ mĩ.Về đây gần 90k.Giữa 70k và 90k chênh lệch khá lớn đó bác.Esc 70k thì gần full option.
Còn Explorer thì cơ bản thôi.Chưa có DVD,sunroaf,ko có mâm 5 cánh như ảnh đâu bác.Bác coi giá trên trang web ford.com đúng ko?Em cũng bị nhầm tưởng đấy.
Lúc đầu em còn lăn tăn thêm con Fusion nữa kia.Đẹp mê li luôn.Nhưng hãng bển nói muốn có hàng 2011 thì chịu khó chờ.........Em thua luôn.Chứ Fusion nhâp về là ăn chắc Toy camry Se,Nissan Teana,Mer C200,hyundai sonata luôn đó bác

Bác ơi, chỉ có Ford Fusion Hybrid mới được đánh giá cao hơn Hyundai Sonata thôi. Fusion thường vẫn đứng dưới ạ.
link đây bác: usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/rankings/Affordable-Midsize-Cars/
Nói về tiết kiệm nhiên liệu thì Sonata nó cũng chỉ kém Hybrid thôi bác.

Tập Lái
6/8/07
40
1
8
Bọn Kim chi nó đưa ra option để các  khách hàng lóa mắt mà quên đi basic của nó bèo bọt, nếu bác bảo bọn mũi lõ mắt xanh nó khen thì bác cứ bước chân qua trời Tây hay qua xứ của Obama, bác đếm xem 1 ngày có bao nhiêu xe của bọn Kim chi mà dân xứ người ta chạy.( à còn một nước rất gần mình là Thái và Kam, nó không thèm xài hàng Kim chi đâu)
Ngày xưa em làm bút bi TL, cũng do Tây quảng cáo, khen rầm trời, nhưng chất lượng thì Tây Nguyên, Tây Bắc hao cao hơn tí là Tây Tạng thôi ạ