Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
@Newbie-SG : đúng đấy bác ạ, Escape tuy ngon bổ rẻ nhưng nhàm chán quá, thiết kế đến gần chục năm chưa thay đổi gì lớn, option lại quá nghèo nàn, người nghệ sĩ như bác ( e coi ké gallery hình ảnh của bác nên đoán vậy:D) mà thích Sportage hay Sorento thì cũng không lạ, thiết kế mới, hợp thời đại, option trang bị đến tận răng, toàn đồ chơi hiện đại, mấy món đồ chơi này không có thì cũng không sao nhưng có rồi là ghiền đó bác (
giống như chụp bằng 5D MarkII cũng vẫn tốt, nhưng lỡ xài 1D MarkIII rồi là không muốn chơi với 5D nữa, phải không bác??)

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.793
351
83
manchester_sir nói:
@jem bong:giá em nó xuất xưởng là 35$ mĩ.Về đây gần 90k.Giữa 70k và 90k chênh lệch khá lớn đó bác.Esc 70k thì gần full option.
Còn Explorer thì cơ bản thôi.Chưa có DVD,sunroaf,ko có mâm 5 cánh như ảnh đâu bác.Bác coi giá trên trang web ford.com đúng ko?Em cũng bị nhầm tưởng đấy.
Lúc đầu em còn lăn tăn thêm con Fusion nữa kia.Đẹp mê li luôn.Nhưng hãng bển nói muốn có hàng 2011 thì chịu khó chờ.........Em thua luôn.Chứ Fusion nhâp về là ăn chắc Toy camry Se,Nissan Teana,Mer C200,hyundai sonata luôn đó bác
Em nói thật bác bỏ ra 70 củ để mua xe ESC nhập em thấy nó cứ lãng phí sao á., trông có khác gì xe LD aâu. Nếu là em, hoặc là xe ESC LD, hoặc nếu mua xe nhập em sẽ mua con Exploer, đó là cái xe 2 cầu đẹ nhaất mà em từng thấy

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Hì hì, 5DII nó ra sau và vượt trội hơn 1DIII bác ạ. Từ hồi có 5DII thì em cho 1DIII nằm trong xó tủ luôn, và sau đó bán luôn rồi.

Tất nhiên là 5DII không thể so với 1D M4 mà ku Vikhoa nó mới sắm đc. :D

Bà cả em, và ông già em nữa, thì nghiêng về Sorento TH hơn, vì lý do "7 chỗ", xét cho cùng thì nó có giá hợp lý nhất hiện nay (rẻ hơn Sportage nhập khoảng 50tr)

Cuối cùng em ký hợp đồng với TH để mua Sorento giá 880,000,000 rồi. Nếu so với tỷ giá hiện nay thì nó là khoảng 43,000$, được khấu trừ đủ VAT cho công ty.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Chúc mừng bác, hèn gì Avatar của bác đã chuyển qua Sorento, hôm nào mang xe mới về bác chụp mấy tấm đẹp đẹp ( giống mấy cô trong gallery của bác) giới thiệu với anh em nhé ! Congratulation!:D
Còn về chất lượng KIA, e nghĩ bác cũng không có gì phải lo, không phải ngẫu nhiên mà Hyundai-KIA lại qua mặt Toyota ở Châu Âu và Trung Quốc.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Hiện nay mà nói thì ở các nước khác, người ta đánh giá rất cao KIA về nhiều mặt, trong đó có cả độ an toàn đã đạt 5 sao sau các thử nghiệm. Độ tin cậy của KIA cũng được xếp ở khoảng giữa của bảng xếp  Consumer Report 2010

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
chúc mừng bác Newbie đã có lựa chọn của riêng mình. Còn consumer report thì em ko tin lắm. Em nhớ gần đây có đọc bài báo đưa tin Sorento bị Kia thu hồi vì lỗi mạch điện, có thể gây cháy xe.

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
chúc mừng bác newbie vì có vợ mới nhé.Còn cái tờ của consumer report thì có ma mới tin.
Ví dụ:Nó nói venza mẫu tệ nhất nhưng bên mấy nc ở mĩ và châu âu.Lượng xe venza ăn hơn yaris rất nhiều về số xe bán ra.Còn Porsche thì mẫu xe cho là xuất sắc của tất cả tờ báo nỏi tiêng ở châu âu là Cayenne.Nó là cứu tinh của porsche.Còn hãng Acura chiếc Rl bị chê lên chê xuống.Còn MDX mới thật sự là cứu tinh của Acura.Infiniti dòng ưu nhất là G coupe chứ có phải G sedan đâu.Tờ báo này nhiều điem cần xem xét đó.Kia thì em bik dòng ưu chuông nhất hiện nay là Forte chứ ko phải Sorento...
Em thấy em sorento này ko ổn cho lắm.Nhưng quyết đinh là của bác rồi

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
ôi chuyện thu hồi xe là chuyện muôn đời nay.Quan trọng là khi bị tai nạn nó có bảo vệ người trên xe hay ko mà thôi.Sorento thì đồ chơi nhiều nhưng hư 1 phát là tiền sửa đồ chơi bằng tiền xe.