Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Em định mua xe này hoặc Mazda 3 hatchback , không biết hiện tại có chương trình khuyến mãi gì không và ở Tân Bình có đại lý Ford nào không để em xem hình dáng của nó ở ngoài nhỉ ?

Cám ơn các bác.!

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Cám ơn các bác nhiệt tình tuy nhiên nay dắt vợ em đi xem xe cả ford focus hatchback lẫn mazda 3 hatchback, vợ em mê mệt cái Mazda 3 hatchback rùi. Nên em chốt lấy luôn. Với 1 phần là màu đỏ của con Mazda 3 hatchback nhìn phê quá :p

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Cám ơn các bác nhiệt tình tuy nhiên nay dắt vợ em đi xem xe cả ford focus hatchback lẫn mazda 3 hatchback, vợ em mê mệt cái Mazda 3 hatchback rùi. Nên em chốt lấy luôn. Với 1 phần là màu đỏ của con Mazda 3 hatchback nhìn phê quá :p
Cục Đăng kiểm Việt Nam sẽ không cho đăng kiểm Mazda3 1.5L AT nếu không khắc phục được lỗi Check Engine
Bác đọc bài này trước đi rồi quyết định mua cũng không muộn. Mazda 3 Hatchback dùng động cơ 1.5 hiện đang bị lỗi mà cả TH và Mazda Nhật Bản cũng chưa xử lý được. Mình thấy đa số người dùng VN quan tâm đến kiểu dáng và thương hiệu đầu tiên, mấy yếu tố khác thì thường bị xem nhẹ. Xe bị lỗi chưa thể khắc phục được mà doanh số cứ đứng đầu phân khúc.
Lúc có ý định mua xe mình cũng nhắm Mazda 3 nhưng rồi ra đường thấy nhiều người chạy quá và cái dáng xe nhìn không bắt mắt nữa nên chuyển sang lấy Focus Ecoboost Hatchback.

Hạng B2
9/8/13
142
21
18
Một số bác mua mazda 1.5 vẫn biết là lỗi cá vàng nhưng vẫn xuống tiền cho em này (ngay cả bản 2.0 cũng đã có trường hợp lỗi cá vàng này nhưng ko nhiều), bình thường thì gu thẩm mỹ mỗi ng một ý e ko có ý kiến nhưng trường hợp này là biết sai mà vẫn lao đầu vào thì e pó tay. Mua xong rồi lại nơm nớp ko yên tâm, lại thêm cục tức vì ko đc giải quyết lỗi. Cách đây vài tháng các bác hội mazda có làm rùm lên yêu cầu được khắc phục lỗi này nhưng cuối cùng thì cũng vẫn là con số 0.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác vào hội Mazda 3 xem về lỗi cá vàng nhé, không phải xăng bẩn đâu.
Fix theo trong hội thì mất bảo hành đấy, dầu vào ống phun nhiên liệu mà Vina-Mazda lẫn Mazda Japan coi không là gì thì em mới sợ

• Like
Reactions: FFC2016
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Em xem rồi và em vẫn quyết mua vì vợ em đi làm có 1km từ nhà tới cơ quan. nên cũng kô cần thiết lắm, ngoài ra từ tháng 7 - 2015 tới giờ có bác nào than thở xe bị sao mặc dù báo lỗi đâu. Ngoài ra bên chỗ bán xe mazda 3 hatchback họ bảo trong thời gian chờ hãng xử lý dứt điểm vụ cá vàng thì họ sẽ cho 1 lọ phụ gia đổ vào xăng 1 lần, sau ít nhất 30000km mới xuất hiện lỗi cá vàng.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em xem rồi và em vẫn quyết mua vì vợ em đi làm có 1km từ nhà tới cơ quan. nên cũng kô cần thiết lắm, ngoài ra từ tháng 7 - 2015 tới giờ có bác nào than thở xe bị sao mặc dù báo lỗi đâu. Ngoài ra bên chỗ bán xe mazda 3 hatchback họ bảo trong thời gian chờ hãng xử lý dứt điểm vụ cá vàng thì họ sẽ cho 1 lọ phụ gia đổ vào xăng 1 lần, sau ít nhất 30000km mới xuất hiện lỗi cá vàng.
Thế em chúc mừng vợ cả bác có chồng 2. Mà nên cố luôn em Mazda 3 2.0 đi bác :) !
Ngoài ra bác đừng tin sales nghen (sales hãng nào cũng vậy ko chỉ riêng sales Mazda)