Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
ngoinhaxanh nói:
Mặt bằng này ko có gì hay ho. Néu ném đá thì ko biết ném gì, nhưng nếu binh lại thì e sẽ bỏ hết! 7m thì nên vượt nhịp, nên đưa 1xe hơi vào trong nhà còn 1 ngoài sân cũng được....để mai tính:D

Dạ em cám ơn Bác NNX trước, em chờ những góp ý quý báu của Bác.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.660
113
conit nói:
cpkhanhhung nói:
Hoành tráng quá!!!

Cám ơn bác, nhưng có chỗ nào bố trí chưa hợp lý không ạ?
Quả thật là em ko thấy gì bất hợp lý cả. Chỉ thấy cái chỗ để xe máy và ô tô thấy có vẽ hơi chật chội, muốn lấy xe máy ra cũng khó khăn lắm, nhưng ko biết thay đổi thế nào.:D

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
cpkhanhhung nói:
Quả thật là em ko thấy gì bất hợp lý cả. Chỉ thấy cái chỗ để xe máy và ô tô thấy có vẽ hơi chật chội, muốn lấy xe máy ra cũng khó khăn lắm, nhưng ko biết thay đổi thế nào.:D

Dạ cám ơn Bác, để em lưu ý việc này với KTS ạh.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Truc C quá dở phá hết MB nhà , tiêu cái garage, bếp ( quá chật )
MB thang hơi lãng phí so với tổng DT
Nhà này cần binh lại

Hạng B2
18/3/09
127
97
28
phòng ngủ ở lầu 1 phía sau sao mà to thía, sao k làm ban công giống tầng trên hả bác? wc tầng này khác tầng kia, như vậy hộp ống kỹ thuật phải chuyển hướng hả bác?

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
tonjohn nói:
Truc C quá dở phá hết MB nhà , tiêu cái garage, bếp ( quá chật )
MB thang hơi lãng phí so với tổng DT
Nhà này cần binh lại

Cám ơn bác đã góp ý, ý bác nói là nên bỏ trục C luôn hay sao ạ (em hỏi thật vì không rành về thiết kế cũng như kết cấu). Riêng về ô thang đúng là vẫn còn to quá phải không bác, để em lưu ý lại với ông KTS.

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
tuxedo2nd nói:
phòng ngủ ở lầu 1 phía sau sao mà to thía, sao k làm ban công giống tầng trên hả bác? wc tầng này khác tầng kia, như vậy hộp ống kỹ thuật phải chuyển hướng hả bác?

Dạ tại em tính làm phòng ngủ cho con gái cho rộng rộng đó ạ, bác cho em hỏi diện tích phòng ngủ trung bình là khoảng bao nhiêu m2 là đẹp hả vậy bác, riêng vấn đề toilet không đồng trục em cũng thấy sao sao á, nếu để đồng trục thì lại không không bố trí làm sao để mở cửa sổ ra bên ngoài cho thoáng, để em nói lại với bên KTS xem sao.

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
tranvietanhtuan nói:
kts nào khôn thế, cắt mất đâu 1 cây cột trệt rồi.
lên tầng 2 cấy cột trên dầm thì cái dầm ngang nó to khiếp lắm nha.
Ý bác muốn nói đến là cây cột ở mặt trước nhà đúng không, vì em yêu cầu là chừa sân rộng để em để xe bên ngoài sân nên em không muốn cái cột nó cắm xuống sân, nên KTS nói có thể giải quyết được bằng cách đổ đà ngang trên tầng 1 thôi và sẽ không cho cột cắm từ trên xuống dưới sân, bác có cách giải quyết nào tốt hơn cho em xin ý kiến với ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.