Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
@Do le tuan: Qua khỏi Đồng Xoài đường khá xấu một đoạn khoản 40km vì đang làm bác ah, nhiều ổ gà và đá dăm, bác đi sedan vẫn được nhưng hơi xót xe...chỉ một đoạn đó thôi, còn lại thì ok hết, đường vắng ít xe có thể vừa vi vu vừa ngắm cảnh dọc đường
:)

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Lucastoni nói:
@Do le tuan: Qua khỏi Đồng Xoài đường khá xấu một đoạn khoản 40km vì đang làm bác ah, nhiều ổ gà và đá dăm, bác đi sedan vẫn được nhưng hơi xót xe...chỉ một đoạn đó thôi, còn lại thì ok hết, đường vắng ít xe có thể vừa vi vu vừa ngắm cảnh dọc đường

Thanks bác. Mình đi Previa bác ạ, nếu chỉ có 40km thì chắc OK, mình dự kiến khởi hành sớm (3g) để đến BMT trước giờ cơm trưa...

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
cuối tuần trước em đi BMT. Em ngồi xe đò mà ngủ ko được vì đường xấu quá. xe đò cũng chạy đường 741 mới làm

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
do le tuan nói:
Lucastoni nói:

Thanks bác. Mình đi Previa bác ạ, nếu chỉ có 40km thì chắc OK, mình dự kiến khởi hành sớm (3g) để đến BMT trước giờ cơm trưa...
ah quên nữa...vào nội thị các thị trấn thì nhớ giữ đúng tốc độ nhe bác, giải pháp đỡ nhàm chán là buông chân ga hạ kính làm điếu thuốc bò từ từ qua:D em thấy nhiều xxx lắm nhưng không biết có sấy tóc không vì e chạy đúng tốc độ nên ko bị thổi vào, đi đường đá đèn xe ngược chiều hỏi tình hình xxx thì đa phần không được trả lời, chắc ho không hiểu :D

Hạng D
do le tuan nói:
3down7up nói:
có 3 phương án :
1: sài gòn- sở sao - đồng xoài - ql14 - ban ma thuột : đường xấu từ đồng xoài - gia nghĩa , xx hay bắn tộc độ ở Gia Nghĩa .
2. sai gon- Bảo lộc (ql20)- bảo lâm - Gia Nghĩa - BMT : đường tốt , nhất là đoạn Bảo lâm - Gia nghĩa qua bauxit Tân rai và thủy điện đồng nai 4 chạy rất phê . đường vắng và xa hơn phương án 1 khoảng 60 km.
3 . sai gon - liên khương - ql27 - lâm hà - lak - BMT : Ql 27 đường rất xấu và ko nên chọn PA này .

Ngày 11/6 tính cho sắp nhỏ đi BMT - Pleiku - Kontum nhưng không biết hiện nay đường đã khá lên hay tệ hơn? Bác nào có thông tin vui lòng cập nhật. Thanks các bác.
Nếu tương đương QL 51 thì mình vẫn ban được, còn quá xấu chắc phải đổi PA 2 quá...xa hơn 60km nhưng chắc thời gian sẽ bằng nhau... Đường này có phải theo QL 28 không bác?
TpHCM-BMT : Các bác đã nói rồi, em không đi cung này nên o biết
BMT - Pleiku - Kontum : Em mới đi thăn nhà dzợ về, đường tốt và hoàn toàn không có vấn đề gì. Chắc quê bác ở Kontum hả bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
BMT - Pleiku - Kontum : Em mới đi thăn nhà dzợ về, đường tốt và hoàn toàn không có vấn đề gì. Chắc quê bác ở Kontum hả bác?

Em dự tính làm một vòng BMT>Pleiku>Quynhon. Sedan vẫn vui vẻ chứ bác?

Hạng D
phantan nói:

Em dự tính làm một vòng BMT>Pleiku>Quynhon. Sedan vẫn vui vẻ chứ bác?
Chài, bác đang thử em sao á?
Em mới làm 1 tour từ Đà Lạt-Nha Trang-Quy Nhơn-Đà Nẵng rùi Đà nẵng-Kontum-BMT-Đà lạt. Em thấy đoạn Kontum-BMT đường quá ngon mà bác. Ra khỏi Kontum là em chơi 100-120km không hà:) . Sedan của em chạy OK bác ợ!
Pleiku-Quy Nhơn thì em có đi ra đó=2B 1 lần rùi....hình như qua 2 cái đèo Mang Giang-An Khê
Em hỏi đường SG đi Buôn Mê

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
halogen nói:
cuối tuần trước em đi BMT. Em ngồi xe đò mà ngủ ko được vì đường xấu quá. xe đò cũng chạy đường 741 mới làm

Phân vân vì có 2 trẻ em 8t và 10t, không biết có dằn xốc lắm không bác? Hy vọng mình chạy chậm thì sẽ OK hơn xe đò... Mình đi đường này nhưng về bằng QL 1

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Nếu Bác có thời gian, khi đi lên đến Kiến Đức (sắp tới Gia Nghĩa), Bác rẻ trái đi đường dọc biên giới thú vị lắm. Quang cảnh đẹp, chạy trong rừng mát lạnh luôn, đường vắng nên chạy thõa mái, đường này nó đâm ra ở Đắk Sông đó.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Zinger10 nói:
Nếu Bác có thời gian, khi đi lên đến Kiến Đức (sắp tới Gia Nghĩa), Bác rẻ trái đi đường dọc biên giới thú vị lắm. Quang cảnh đẹp, chạy trong rừng mát lạnh luôn, đường vắng nên chạy thõa mái, đường này nó đâm ra ở Đắk Sông đó.

Có an ninh không bác? Có mình mình là "đờn ông" nên hơi ngại...