Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
Em có search trên diễn đàn nhưng thông tin đã cũ rồi nên xin lập thớt mới vậy.
Sáng mai em có việc phải phi lên Buôn Mê mà cung đường này em chưa đi bao giờ nên em hỏi các bác tình hình đường xá hôm nay thế nào rồi ah? Ổ voi ổ gà còn nhiều không và quan trọng hơn là xxx hay diễn hội thao bắn tốc độ đoạn nào ah?
Em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Các bác quen đường chỉ dùm e với, em cuối tuần sau cũng đi Ban me có công việc lần đầu , chưa đi bao giờ và phải tự lái, xin cho hỏi em nên đi cung đường nào?quốc lộ 14 hay Quốc lộ 20 và Quốc lộ 27. Xin chỉ giúp lính mới với. Em xin cảm ơn.

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
có 3 phương án :
1: sài gòn- sở sao - đồng xoài - ql14 - ban ma thuột : đường xấu từ đồng xoài - gia nghĩa , xx hay bắn tộc độ ở Gia Nghĩa .
2. sai gon- Bảo lộc (ql20)- bảo lâm - Gia Nghĩa - BMT : đường tốt , nhất là đoạn Bảo lâm - Gia nghĩa qua bauxit Tân rai và thủy điện đồng nai 4 chạy rất phê . đường vắng và xa hơn phương án 1 khoảng 60 km.
3 . sai gon - liên khương - ql27 - lâm hà - lak - BMT : Ql 27 đường rất xấu và ko nên chọn PA này .

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Em mới lên BMT tuần trước, đi theo PA1 của bác 3down7up, Sàigon qua cầu Bình triệu - Bình Dương- Ngã tư Sở sao quẹo phải vô đường 741 (mới làm xong chạy phê lòi, lúc nào cũng 80-100) - Bùng binh Đồng xoài quẹo phải là đường Phú Riềng Đỏ đi một chút gặp bùng bình quẹo phải cái nữa và cứ thế đi thẳng đến BMT.

Trên đường đi rải rác những ổ gà năm ngoái giờ thành ổ trâu, với hố sâu và thành bén ngót, bác đi cẩn thận, nhiều khi tới gần mới thấy độ sâu và cái thành bén ngót của nó, vỏ mỏng hay sedan mà đập vào cong mâm chứ chả chơi.

Tới Bù Đăng ghé vô nghỉ rồi đi tiếp, đường từ Bù đăng cho đến BMT bớt xấu hơn nhưng có nhiều đoạn đèo dốc với khung cảnh tuyệt đẹp (giống Đà Lạt), và tuyệt đối không vượt mặt ở cung đèo vì có thể gặp mấy anh xe khách, xe ben nguy hiểm. Nếu bác "hên" gặp mưa lớn thì có thể bị ngập đoạn vừa qua Bù đăng khoảng 10km, có thể lên nửa bánh xe FT.

Tổng hành trình em chạy khoảng 7h30 phút (30 phút ăn nghỉ ở Bù Đăng). Bác theo đó mà tính toán, nói chung bác mới đi thì nên đi sớm, tốt nhất nên tính sao tới BMT trời còn sáng thì an toàn hơn.

Còn vụ bắn tốc độ, để ý nhất là qua các khu dân cư, thị trấn như Đồng Xoài, Gia nghĩa, và lúc đến gần BMT nhất là vừa qua cầu sắt, có khi các xxx chốt 2 trạm luôn, k đề phòng dính bb như chơi. Tóm lại cứ đúng tốc độ mà phang thì yên tâm.

Vài thông tin chia sẻ cùng bác. Chúc bác thượng lộ bình an

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Xem tren google earth em thấy đường 741 nó chạy thẳng vào trong rừng không biệt nó có chạy về BMT không vậy các bác?

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
đường 741 chạy ngang tx ĐỒNG XOÀI,tới vòng xoay quẹo phải cứ một đường mà đi,nếu có đi thì tầm 5h30 sáng xp,khoảng 12 h tới bmt là đẹp

Hạng B1
6/11/10
84
0
0
55
Cho mình hỏi thêm chút : đoạn xấu nhất hiện nay là từ Đồng Xoài đến Bù Đăng và khoảng 30 km phải không các Bạn? các đoạn còn lại theo như Bạn KAKALOT chắc là ổn rồi. Vì hè này tính đi BMT cho F1 nghỉ hè một chuyến. Cám ơn trước

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
cảm ơn các bác...mọi khi em vẫn đi theo PA1 của bác 3down7up nhưng lần này phải ôm volang nên hơi lăn tăn 1 tí

gcrt nói:
Xem tren google earth em thấy đường 741 nó chạy thẳng vào trong rừng không biệt nó có chạy về BMT không vậy các bác?
Cái Rừng bác nhìn thấy là rừng cao su đóa, đi đường này rất mát mẻ và ít xe. chạy sướng lắm. hôm trước về em cũng đi đường này nè.
Gửi bác mấy tấm tham khảo chơi
Đường ĐT 741 nè :

Đường từ Ngã 3 Tân Uyên về Thị Xã Đồng Xoài :

Đường từ Đồng Xoài về Bù Đăng (đoạn vừa qua khỏi ngã tư Đồng Xoài):

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
3down7up nói:
có 3 phương án :
1: sài gòn- sở sao - đồng xoài - ql14 - ban ma thuột : đường xấu từ đồng xoài - gia nghĩa , xx hay bắn tộc độ ở Gia Nghĩa .
2. sai gon- Bảo lộc (ql20)- bảo lâm - Gia Nghĩa - BMT : đường tốt , nhất là đoạn Bảo lâm - Gia nghĩa qua bauxit Tân rai và thủy điện đồng nai 4 chạy rất phê . đường vắng và xa hơn phương án 1 khoảng 60 km.
3 . sai gon - liên khương - ql27 - lâm hà - lak - BMT : Ql 27 đường rất xấu và ko nên chọn PA này .

Ngày 11/6 tính cho sắp nhỏ đi BMT - Pleiku - Kontum nhưng không biết hiện nay đường đã khá lên hay tệ hơn? Bác nào có thông tin vui lòng cập nhật. Thanks các bác.
Nếu tương đương QL 51 thì mình vẫn ban được, còn quá xấu chắc phải đổi PA 2 quá...xa hơn 60km nhưng chắc thời gian sẽ bằng nhau... Đường này có phải theo QL 28 không bác?

Last edited by a moderator: