do le tuan nói:
3down7up nói:
có 3 phương án :
1: sài gòn- sở sao - đồng xoài - ql14 - ban ma thuột : đường xấu từ đồng xoài - gia nghĩa , xx hay bắn tộc độ ở Gia Nghĩa .
2. sai gon- Bảo lộc (ql20)- bảo lâm - Gia Nghĩa - BMT : đường tốt , nhất là đoạn Bảo lâm - Gia nghĩa qua bauxit Tân rai và thủy điện đồng nai 4 chạy rất phê . đường vắng và xa hơn phương án 1 khoảng 60 km.
3 . sai gon - liên khương - ql27 - lâm hà - lak - BMT : Ql 27 đường rất xấu và ko nên chọn PA này .

Ngày 11/6 tính cho sắp nhỏ đi BMT - Pleiku - Kontum nhưng không biết hiện nay đường đã khá lên hay tệ hơn? Bác nào có thông tin vui lòng cập nhật. Thanks các bác.
Nếu tương đương QL 51 thì mình vẫn ban được, còn quá xấu chắc phải đổi PA 2 quá...xa hơn 60km nhưng chắc thời gian sẽ bằng nhau... Đường này có phải theo QL 28 không bác?
Em nghỉ Bác nên đi theo phương án 1 đường xấu khoảng 50 Km từ Đồng Xoài về đến Cây Chanh ( giáp ranh Đaknông với Bình Phước) nhưng chạy được không đến nỗi quá xấu đâu, Bác nên khởi hành buổi sáng sớm để đến chiều là đến nếu bác không quen đường, Chạy ban đêm thì mát nhưng an toàn cho gia đình là trên hết. đi đường này đoạn Bù Đăng ( 1/2 đường ) có 2 trạm dừng nghỉ. Bác và gia đình dừng nghỉ ngơi thư giãn rồi tiếp tục đi.
Phương án 2 thì đi cũng được nhưng xa hơn, với lại đường QL 28 ít người đi hơn. nếu bác thích ngắm cảnh kỳ thú của thiên nhiên thì đi đường này.

Hạng B2
18/5/10
125
17
18
Em cũng mới đi BMT về AE ta đã đi dường 51 rồi khúc đường Đồng xoài - Cây chanh cũng vậy thôi tuần sau Em đưa 2 F1 đi về nghỉ hè trên đó trong đó có 1 đứa mới 4 tháng nhưng vẫn đi mà. Bác cứ chạy ban ngày cũng không cực đâu

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
do le tuan nói:
halogen nói:
cuối tuần trước em đi BMT. Em ngồi xe đò mà ngủ ko được vì đường xấu quá. xe đò cũng chạy đường 741 mới làm

Phân vân vì có 2 trẻ em 8t và 10t, không biết có dằn xốc lắm không bác? Hy vọng mình chạy chậm thì sẽ OK hơn xe đò... Mình đi đường này nhưng về bằng QL 1
khúc Bình Phước (Bù Đăng hay sao đó) đường rất sốc, xe cứ chạy 1 đoạn là thắng lại rồi bò, lách tránh ổ voi ổ gà

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
@lamdat: Em hỏi lại cho yêm tâm hơn. Thanks bác.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Tôi cũng mới đi BMT về.Theo tôi PA1 là tối ưu.Có khoảng 30-40km là khá xấu nhưng vẫn đi đươc,tốc độ hơi bị châm tí.Còn lại là bình thường theo tiêu chuẩn VN ta.Tuy nhiên xin lưu ý là đường khá nhỏ hẹp ,cong và lên dốc liên tục nên lái xe cẩn thận.Dừng nghỉ nửa đường ở trạm dừng chân Bù Đăng,đậu xe tốt ăn uống tạm .
Thân chào

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
do le tuan nói:
Zinger10 nói:
Nếu Bác có thời gian, khi đi lên đến Kiến Đức (sắp tới Gia Nghĩa), Bác rẻ trái đi đường dọc biên giới thú vị lắm. Quang cảnh đẹp, chạy trong rừng mát lạnh luôn, đường vắng nên chạy thõa mái, đường này nó đâm ra ở Đắk Sông đó.

Có an ninh không bác? Có mình mình là "đờn ông" nên hơi ngại...
An ninh mà Bác, chỉ có điều là đường vắng thôi. Em cũng đã đi 2B (hồi đó em chạy xe máy 1 mình từ SG lên đây thăm SV đi mùa hè xanh) và 4B qua đường này mấy lần, đẹp lắm. Đi trên đường thì gặp nhà ở của người Đồng bào, qua trại của những em chân dài đang ở đây để phục hồi thể lực (ủa em nhầm, phục hồi nhân phẩm), qua mấy cái nông trường, đồn biên phòng, doanh trại Bộ đội và rừng biên giới tuyệt đẹp. Tuy nhiên một mình Bác Đờn ông và có cả Bà cả và F1 thì phải tùy thuộc vào Bà cả Bác có thích phong cảnh và một chút hoang vắng, một chút cảm giác phiêu lưu không. Lúc em đi lần đầu cũng có cảm giác này, sau đó nếu lên BMT em cứ đường này đi. Giữa đường dừng lại chụp hình kỹ niệm cũng OK lắm.

Zinger10 nói:
do le tuan nói:
Zinger10 nói:
Nếu Bác có thời gian, khi đi lên đến Kiến Đức (sắp tới Gia Nghĩa), Bác rẻ trái đi đường dọc biên giới thú vị lắm. Quang cảnh đẹp, chạy trong rừng mát lạnh luôn, đường vắng nên chạy thõa mái, đường này nó đâm ra ở Đắk Sông đó.

Có an ninh không bác? Có mình mình là "đờn ông" nên hơi ngại...
An ninh mà Bác, chỉ có điều là đường vắng thôi. Em cũng đã đi 2B (hồi đó em chạy xe máy 1 mình từ SG lên đây thăm SV đi mùa hè xanh) và 4B qua đường này mấy lần, đẹp lắm. Đi trên đường thì gặp nhà ở của người Đồng bào, qua trại của những em chân dài đang ở đây để phục hồi thể lực (ủa em nhầm, phục hồi nhân phẩm), qua mấy cái nông trường, đồn biên phòng, doanh trại Bộ đội và rừng biên giới tuyệt đẹp. Tuy nhiên một mình Bác Đờn ông và có cả Bà cả và F1 thì phải tùy thuộc vào Bà cả Bác có thích phong cảnh và một chút hoang vắng, một chút cảm giác phiêu lưu không. Lúc em đi lần đầu cũng có cảm giác này, sau đó nếu lên BMT em cứ đường này đi. Giữa đường dừng lại chụp hình kỹ niệm cũng OK lắm.
Bác đi đường này nhớ mang cây súng săn nữa là OK luôn, gà rừng tầm 4h chiều bay đậu trước đầu xe cho bác bắn hihih

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
phambaoloc nói:
Tôi cũng mới đi BMT về.Theo tôi PA1 là tối ưu.Có khoảng 30-40km là khá xấu nhưng vẫn đi đươc,tốc độ hơi bị châm tí.Còn lại là bình thường theo tiêu chuẩn VN ta.Tuy nhiên xin lưu ý là đường khá nhỏ hẹp ,cong và lên dốc liên tục nên lái xe cẩn thận.Dừng nghỉ nửa đường ở trạm dừng chân Bù Đăng,đậu xe tốt ăn uống tạm .
Thân chào

Thanks bác, chắc chắn mình chọn PA 1

Dubitran nói:
Bác đi đường này nhớ mang cây súng săn nữa là OK luôn, gà rừng tầm 4h chiều bay đậu trước đầu xe cho bác bắn hihih

Thật không bác?

Zinger10 nói:

Như vậy mình cũng an tâm. Mình chủ yếu đi chơi nên không gấp, cảnh nào đẹp thì dừng lại chụp hình nghỉ ngơi...

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Báo cáo là em mới làm 1 tour SG - BMT - Đà Lạt - SG. Đoạn SG - BMT đường đang làm ở Bình Phước bụi mịt mù và rất xấu chỉ khi đến Gia Nghĩa thì đường mới tốt trở lại. Còn đoạn quốc lộ 27 từ BMT đi Đà Lạt thì ôi thôi khủng khiếp, em tưởng chẳng thể chịu được nữa 180 km mà em chạy 5 tiếng, có những cái đèo quanh co dài khủng và xấu cực kỳ. Thích hợp cho mấy bác thích mạo hiểm. Có lúc em chạy 1 đoạn 30km mà chỉ có mình em, quá sợ luôn.