Tập Lái
16/3/10
13
0
1
Xe em Cam LE 2008.
Đèn cảnh báo áp suất lốp ( dấm chấm than) cứ sáng báo liên tục mặc dù đã bơm căng đét cả 4 lốp !
Mong các cụ chỉ dẫn với ! Thank thank !

Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Khả năng cảm biến của bác trục trặc, hôm nọ ông anh em cũng bị thế, mang vào hãng làm lại ngon ngay

Tập Lái
16/3/10
13
0
1
thanh_cars nói:
Khả năng cảm biến của bác trục trặc, hôm nọ ông anh em cũng bị thế, mang vào hãng làm lại ngon ngay
Thank bác !

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Bác mang vào Toy Bến Thành đi, hồi sáng em mới bảo dưỡng ở đó thấy có 1 chiếc cũng bị y chang bác.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Bơm căng quá em nó cũng báo ! Nhiệt độ tăng cao cũng báo ! he he

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị
khuyentai nói:
Xe em Cam LE 2008.
Đèn cảnh báo áp suất lốp ( dấm chấm than) cứ sáng báo liên tục mặc dù đã bơm căng đét cả 4 lốp !
Mong các cụ chỉ dẫn với ! Thank thank !
Bơm đúng số cân ở cửa có ghi.Coi có khi bị đinh đó bác à.Hôm bữa xe em bị đinh nó cũng báo

Bác kiểm tra cái bánh sơ qua chưa,nếu bị yếu hơi bánh này nó cũng báo đấy ạ. Nếu không bác mang vào hãng hoặc mang qua em,dùng máy kt là biết em nào có vấn đề à.
Mở lốp ra kt nếu hư thì phải thay thôi . Giá em cảm biến này tầm trên dưới 2 triệu thì phải.
Trân trọng !!

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
chào bác, e cũng bị tình trạng báo lỗi cảm biến lốp như bác mấy lần rồi
lần đầu tiên là xe mới lấy về, cảm biến vỏ báo lỗi mặc dù đã bơm đúng áp suất 2,3kg. Sau đó e đem xe vào Toy kiểm tra thì thấy 4 cảm biến chưa được đăng ký vào ECU nên nó không kiểm tra áp suất được, đăng ký lại là xong.
lần 2 là em đang chạy trên đường thì báo lỗi, e tưởng là vỏ bị xẹp nên dừng lại kiểm tra nhưng không bị, bơm lại cũng không hết, mang lại Toy nữa thì có 1 cái cảm biến bị hỏng, lấy ra thay thì hết, (hãng báo 4tr6 chưa công, e mua bên Mẽo gởi về hết gần 2tr, mang vào thay hết 200k tiền công)
lần 3 là vỏ sau cán phải con ốc vít, bị non hơi, tháo ra vá lại, bơm đúng áp suất thì hết...

bác chú ý điểm này: nếu khi bật khóa điện, bác nhìn đèn báo lỗi áp suất, nếu nó chớp 3 cái rồi sáng luôn thì áp suất thiếu. Nếu nó chớp liên tục chừng 1 phút mới sáng luôn thì hệ thống cảnh báo áp suất của bác có vấn đề.

Theo kn của e thì lốp bơm từ 2,1kg tới 2,7kg đều không có báo lỗi, trên hoặc dưới khoảng đó thì sẽ báo. Nhiệt độ lốp lên tới 50 độ C vẫn chưa báo.
Nếu xe bác có vỏ sơ cua loại lớn như vỏ thường thì nó cũng có cái cảm biến trong đó, nếu vỏ nhỏ, mâm đen thì không có.

• Like
Reactions: rockman and huybm