Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Em tính tậu 1 em ip4 mà cứ chần chừ mãi vì có nhiều comment không tốt về em nó eg. chất lượng sóng. Bác nào rành /đang xài em nó thì giúp tư vấn dùm em có nên mua hay không (em đang xài 1 em ip 3g thì thấy rất ok).

Ngoài ra, em nên mua bên ngoài hay mua luôn gói cước của vinaphone/viettel (để rẻ hơn). Em đọc trên website của Vinaphone/viettel thì thấy ghi hết hàng, không biết có thiệt không hay lại là chiêu làm giá ? Cuối cùng, nếu mua ở ngoài thì chỗ nào là uy tín và giá cạnh tranh, trước giờ em chỉ biết có thế giới di động và Hnammobile thôi.

Cám ơn các Bác nhiều.

Tập Lái
1/7/09
11
0
6
37
London, United Kingdom
Mình dùng thì máy rất là ổn, không thấy vấn đề gì. Vấn đề sóng thì chỉ có 0.4% máy bị thôi bạn à, nên tỉ lệ đó là rất nhỏ.
Mình mua đồ của apple thích nhất là vì chế độ bảo hành hoàn hảo của họ. Bất kì khi nào bạn có vấn đề gì, chỉ cần đem đến thẳng apple store bảo họ bảo hành. Thông thường thì họ bảo sửa nhưng thực chất là không sửa mà chỉ thay máy mới. Nên nhiều lúc mình chỉ mong máy mình hỏng để lên hãng, 5 phút sau là có máy mới tinh để dùng.(theo quy trình, apple không để việc bảo hành cho ai diễn ra quá 15 phút.)
Mình không rõ ở Việt Nam thì apple họ có bảo hành như vậy không nhưng bạn yên tâm là nếu bạn mua máy ở đâu, lên trang web của apple check số serial number, còn bảo hành thì bạn yên tâm, đến bất kì đâu trên thế giới, nơi nào có apple store là bạn có đến 99% là máy hỏng được đổi máy mới. Trừ khi máy bạn đập phá vỡ màn hình, móp méo thì không được chứ máy rơi vào nước được thay máy mới là chuyện rất thường tình.
Nói thêm về chế độ bảo hành Apple, tốt đến mức mà máy macbook của mình mua ở Mỹ, đã hết bảo hành, vậy mà nói khéo họ vẫn bảo hành giúp, miễn phí luôn (mình đang ở UK).

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
thunderstorm28 nói:
Mình dùng thì máy rất là ổn, không thấy vấn đề gì. Vấn đề sóng thì chỉ có 0.4% máy bị thôi bạn à, nên tỉ lệ đó là rất nhỏ.
Mình mua đồ của apple thích nhất là vì chế độ bảo hành hoàn hảo của họ. Bất kì khi nào bạn có vấn đề gì, chỉ cần đem đến thẳng apple store bảo họ bảo hành. Thông thường thì họ bảo sửa nhưng thực chất là không sửa mà chỉ thay máy mới. Nên nhiều lúc mình chỉ mong máy mình hỏng để lên hãng, 5 phút sau là có máy mới tinh để dùng.(theo quy trình, apple không để việc bảo hành cho ai diễn ra quá 15 phút.)
Mình không rõ ở Việt Nam thì apple họ có bảo hành như vậy không nhưng bạn yên tâm là nếu bạn mua máy ở đâu, lên trang web của apple check số serial number, còn bảo hành thì bạn yên tâm, đến bất kì đâu trên thế giới, nơi nào có apple store là bạn có đến 99% là máy hỏng được đổi máy mới. Trừ khi máy bạn đập phá vỡ màn hình, móp méo thì không được chứ máy rơi vào nước được thay máy mới là chuyện rất thường tình.
Nói thêm về chế độ bảo hành Apple, tốt đến mức mà máy macbook của mình mua ở Mỹ, đã hết bảo hành, vậy mà nói khéo họ vẫn bảo hành giúp, miễn phí luôn (mình đang ở UK).

Người ta đang hỏi ở VN thì ông anh lại trả lời ở trên "trời"  :=(( . Thật là: Póhand.com
Cái 1% còn lại là ở VN đó.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em sử dụng thấy cũng ổn , sóng thỉnh thoảng cũng bị mất nhưng máy nào cũng vậy , ko cứ gì là Iphone. Thích nhất là cảm ứng quá tuyệt . Ghét nhất là xóa một cuộc gọi ( nhạy cảm hehehhe  ko được phải xóa cả danh sách ) và hay bị con cháu mượn máy chơi điện tử

Hạng D
10/10/08
1.140
12
48
Iphone 4 mua ở Asia thì trên tuần 27 là okie, còn UK thì >24 là ko bị mất sóng..Đồ điện tử thì có % hư hỏng khi mua cụ ạhh nhưng em xài đồ Apple thấy ít hư hỏng và đồ dựng nhất...Nếu bác có dư dả thì đổi thôi, còn ko em thấy giữ iPhone 3G để xài cũng dc, chẳng khác gì cả..

Hạng C
10/10/09
950
2
18
Em cũng đang tính đổi IP3 lên IP4 bản world 16G, có thằng bạn bên Sing đang báo giá cho em có khoảng 17,5tr thôi.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
thunderstorm28 nói:
Nên nhiều lúc mình chỉ mong máy mình hỏng để lên hãng, 5 phút sau là có máy mới tinh để dùng.(theo quy trình, apple không để việc bảo hành cho ai diễn ra quá 15 phút.)
Trừ khi máy bạn đập phá vỡ màn hình, móp méo thì không được chứ máy rơi vào nước được thay máy mới là chuyện rất thường tình.
Oái, hay quá ta, vậy bác đâu cần mong máy hư, bác chỉ cần cho em nó tắm 1 chút rồi đến Apple store đổi cái mới cũng được mà ... [:O][:O]

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Thanks các Bác nhiều. Ăn chơi không sợ đổ máu ah, tuần sau chắc em làm luôn. Nhưng mua chỗ nào ok ? Các Bác sẵn giúp em cho trót.