Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
bác Bnhtri khai sáng cho em tí: dòng thường và S so với dòng E khác nhau về cái gì vậy bác, trước giờ em vẫn théc méc :D

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Lato nói:
bác Bnhtri khai sáng cho em tí: dòng thường và S so với dòng E khác nhau về cái gì vậy bác, trước giờ em vẫn théc méc :D
Theo em thì chỉ khác 1 số chi tiết ở ngoại thức,còn lại là y nhau

• Like
Reactions: Cam98
Hạng D
17/7/06
3.634
180
63
Lato nói:
Dòng E (Elegance) logo vàng, có thêm 4 chắn bùn. Phía sau cửa có chữ E
Dòng S (Sport) logo trắng, body lip. Bàn đạp phanh, ga to bản như xe đua. Phía sau cửa có chữ S

• Like
Reactions: Cam98
Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
nquynh nói:
Lato nói:
Dòng E (Elegance) logo vàng, có thêm 4 chắn bùn. Phía sau cửa có chữ E
Dòng S (Sport) logo trắng, body lip. Bàn đạp phanh, ga to bản như xe đua. Phía sau cửa có chữ S
Coi như không khác mấy :D
Thanks bác Quynh :D

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Em cũng khoái Subaru lắm mà xiền chưa đủ :p. Động vào anh nào cũng hơn tỏi nên...đuối. Bác quangtin mà có vụ test xe nào thì em cũng tham gia tý cho...đỡ thèm.
@binhtri: Xe bac tổng thiệt hại nhêu????

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Lato nói:
Khác nhau cũng nhiều đó bác, em liệt kê dòng S và E nhiều món gắn thêm so với dòng thường
Dòng S và dòng E nói thẳng ra là hàng tồn từ năm 2006, Mit lên đời mỗi loại chỉ 100 chiếc nhằm dọn đường cho mẫu đèn mắt xanh. Song song đó Mit vẫn bán dòng thường (y chang 2005, 2006) nhưng dòng E và S mắc hơn dòng thường 1000 USD
+ Dòng S: Logo trắng, Pe-đan ốp hợp kim kểu thể thao, ốp bậc cửa chử Grandis, đuôi cá loại lớn và đặc biệt là bộ Body Lip hoành tráng. Trong MFC em thấy có chiếc 50Z-6711 của bác gì em quên rồi cũng là dòng S như bác ý tháo body ra rồi
+ Dòng E: Logo vàng, ốp bậc cửa chử Grandis, màn hình chính hiệu Mitsu cho hàng ghế sau, chụp nắp bình xăng MITSU, ốp Chrome kính chiếu hậu, 4 miếng chắn bùn, mặt nạ (Grille) kiểu mới, 4 chén dĩa mạ Chrome chổ tay nắm cửa, 4 nẹp viền cửa chống trầy, 1 nẹp viền cửa lật phía sau
Em chỉ biết nhiêu đó:D

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
binhtri nói:
Lato nói:
Khác nhau cũng nhiều đó bác, em liệt kê dòng S và E nhiều món gắn thêm so với dòng thường
Dòng S và dòng E nói thẳng ra là hàng tồn từ năm 2006, Mit lên đời mỗi loại chỉ 100 chiếc nhằm dọn đường cho mẫu đèn mắt xanh. Song song đó Mit vẫn bán dòng thường (y chang 2005, 2006) nhưng dòng E và S mắc hơn dòng thường 1000 USD
+ Dòng S: Logo trắng, Pe-đan ốp hợp kim kểu thể thao, ốp bậc cửa chử Grandis, đuôi cá loại lớn và đặc biệt là bộ Body Lip hoành tráng. Trong MFC em thấy có chiếc 50Z-6711 của bác gì em quên rồi cũng là dòng S như bác ý tháo body ra rồi
+ Dòng E: Logo vàng, ốp bậc cửa chử Grandis, màn hình chính hiệu Mitsu cho hàng ghế sau, chụp nắp bình xăng MITSU, ốp Chrome kính chiếu hậu, 4 miếng chắn bùn, mặt nạ (Grille) kiểu mới, 4 chén dĩa mạ Chrome chổ tay nắm cửa, 4 nẹp viền cửa chống trầy, 1 nẹp viền cửa lật phía sau
Thanks bác Binhtri :D
Nói chung chỉ thêm 1 ít phụ kiện ngoại thất

Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
binhtri nói:
Lato nói:
Về Grandis, em cũng băn khoăn mãi mà không biết sự khác nhau giữa logo vàng với logo trắng; giữa các năm sản xuất; giữa loại đèn xanh và đèn trắng;... như thế nào. Bây giờ mới đọc được bài của bác. Cảm ơn bác nhiều!

Thật tiếc khi hãng lớn như vậy, xe sang như vậy mà không có thông tin phục vụ khách hàng tìm hiểu.

Hạng C
13/10/12
747
627
93
Cám ơn bác chủ.Em bây giờ mới hiểu các dòng xe thường,S,E.Vậy xe em dòng S có body quá thấp bể mỏ hoài nên em đã thay lại như thường,dưới chử grandis có chử s,chân ga và thắng bằng hơp kim nhôm bảng lớn.