30/7/08
1.200
7
38
Còn đây là người cất cánh cuối cùng trong buổi chiều hôm ấy. Là một trong số những người chơi bộ môn dù lượn đầu tiên ở miền Bắc và là thành viên rất tích cực của CLB dù lượn Hà Nội. Bác cũng là một hướng dẫn viên rất nhiệt tình cho các thành viên mới. Nịnh tý để mấy hôm nữa còn nhờ bác hướng dẫn :D:D

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Bác phi công cuối cùng đã bay lên không trung cùng với cánh dù của mình. Những người đi xem đã lục tục xuống núi. Chỉ còn một triền đồi vắng với 2 cậu bé thổ dân ...

Em lại lang thang

... chắc là đang khao khát lắm những cánh dù đang chao lượn trên đỉnh núi kia

Em lại lang thang

Sao mà giống em thế. Nhìn những cánh dù chao lượn mà thấy cơn nghiện lại dâng lên vật vã. Thôi em đi nộp đơn đây. Cho dù chưa mua bảo hiểm, cho dù chưa viết di chúc, cho dù chưa leo Kinabalu, cho dù chưa đi châu Âu, cho dù chưa và chưa nhiều thứ ... em vẫn cứ bay trước đã.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/11/07
414
1
0
41
SGN
Chị ơi, vào đây đi em lang thang với :D

Mà e cũng đang hóng hớt ... xem ai bay cao hơn nào [8D] :D

Hạng C
13/8/07
558
2
18
http://www.otosaigon.com/forum/m1446469.aspx
Em lập thớt xong mới thấy bác BB.Aquarius post trong này. Em vừa đăng ký học xong. Bác nào rảnh học chung cho vui nhé!

30/7/08
1.200
7
38
langhe nói:
http://www.otosaigon.com/forum/m1446469.aspx
Em lập thớt xong mới thấy bác BB.Aquarius post trong này. Em vừa đăng ký học xong. Bác nào rảnh học chung cho vui nhé!

Lớp của bác là nhẩy dù (Parachute),và phải có máy bay mới nhẩy được :D.Và thời gian ở trên không phụ thuộc vào độ cao khi nhẩy và tốc độ rơi của dù. Nếu với độ cao như bác nói thì các bác thì thời gian ở trên không được khoảng vài phút.

Chơi dù mà em mô tả trong thớt này là dù lượn (Paragliding). Các bác có thể tự cất cánh ở một độ cao nào đó, miễn là địa hình và gió thuận lợi. Thời gian trên không có thể từ vài phút đến vài tiếng, bay xa từ vài trăm m đến hàng trăm km tuỳ thuộc vào trình độ của người lượn dù, gió, điều kiện thời tiết, thậm chí có thể lợi dụng các cột khí nóng để tự nâng độ cao ...

Một vài thông tin để các bác có thể chọn lựa cho mình cách chơi mà mình thích. Chúc các bác chơi vui.

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài
Ảnh BBQ chụp đẹp và sống động quá......chắc tại máy mới

@BBQ: Hôm bác đi có Vắt ko?[&:][&:][&:] Lần trước bác Tuấndq lừa tụi em lên đây....:mad::mad::mad:

30/7/08
1.200
7
38
truongthon nói:
Ảnh BBQ chụp đẹp và sống động quá......chắc tại máy mới

Tại cảnh nó đẹp sẵn rồi đấy bác.
Em chỉ việc giơ máy lên bấm thôi :D:D
@BBQ: Hôm bác đi có Vắt ko?[&: ][&:][&:] Lần trước bác Tuấndq lừa tụi em lên đây....:mad::mad::mad:

Vắt chỉ có ở Lương Sơn, Hoà Bình thôi bác ơi. Chắc tại có vắt nên bây giờ dân chơi dù về hết Yên Bình, Hoà Lạc rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0
BB.Aquarius nói:
Lớp của bác là nhẩy dù (Parachute),và phải có máy bay mới nhẩy được :D.Và thời gian ở trên không phụ thuộc vào độ cao khi nhẩy và tốc độ rơi của dù. Nếu với độ cao như bác nói thì các bác thì thời gian ở trên không được khoảng vài phút.

Chơi dù mà em mô tả trong thớt này là dù lượn (Paragliding). Các bác có thể tự cất cánh ở một độ cao nào đó, miễn là địa hình và gió thuận lợi. Thời gian trên không có thể từ vài phút đến vài tiếng, bay xa từ vài trăm m đến hàng trăm km tuỳ thuộc vào trình độ của người lượn dù, gió, điều kiện thời tiết, thậm chí có thể lợi dụng các cột khí nóng để tự nâng độ cao ...

Một vài thông tin để các bác có thể chọn lựa cho mình cách chơi mà mình thích. Chúc các bác chơi vui.
bác am hiểu nhỉ. em cũng rất thích nhưng cũng thấy lo lo, lúc hăng máu quá lỡ chẳng may lượn phải đường dây điện hoặc máy bay thì sao nhỉ?!?

Hạng C
27/6/08
976
2
18
50
www.otosaigon.com
TT cũng sợ vắt seo ta ??? Nghe Tây đồn tưởng chỉ có ai kia sợ thui chứ :D

@BBA: Cuối tuần chị vào SG đi, em lang thang với chị nè :D