30/7/08
1.200
7
38
Được một người bạn gọi điện thông báo hôm sau có mấy kẻ mới nghiện, tái nghiện chơi dù rủ nhau bay lượn trên đỉnh 600m khu vực Yên Bình, Hoà Bình cũ, nay đã thuộc về Hà Nội, em liền tức tốc lên đường. Là chỗ bạn nghiện chơi dù cũ nhưng em đã cai nghiện được cũng lâu lắm rồi, nay thấy mấy người bạn tái nghiện nên cũng muốn di xem sự thể thế nào còn liệu đường khuyên bảo, chứ đầu sắp 2 thứ tóc rồi mà cứ bay lượn như chim thế lỡ chẳng may đứt dây thì ... thôi em chẳng dám nghĩ đến nữa. Đi đã xem có cứu vãn được gì không.

Thời tiết hôm đó nhiều mây mù quá nên từ dưới chân núi nhìn lên em chẳng thấy gì hấp dẫn. Vừa đến nơi thì thấy một bác chuẩn bị tiếp đất
Em lại lang thang

Tiếp đất ở chỗ này mà không có quần áo bảo hộ chắc ... mông chi chít ... gai các bác nhỉ

Em lại lang thang

Theo một con đường đất đỏ bọn em bắt đầu lên núi. Trời mù thế này mà cứ đợi dưới chân núi thì chắc chỉ toàn chụp được lúc tiếp đất thôi.

Em lại lang thang

Trời không nắng nhưng khá nóng, nhất là dưới thung lũng, không khí càng thêm oi bức. Mới đi được một đoạn mà mũi mồm đã tranh nhau thở. Dừng lại 1 tý cho lại sức và tranh thủ làm tí hoa cỏ bên đường.
Cận cảnh này

Em lại lang thang

Còn trung cảnh là đây

Em lại lang thang

Ngửa mặt lên trời thì lại thấy một bác nữa chuẩn bị tiếp đất

Em lại lang thang

Em xách máy chạy đến nơi thì bác đã tiếp đất xong. Thấy bác cười rất tươi giơ tay lên chào em vội đưa máy lên ... chưa kịp tạch một cái thì bác đã đưa tay xuống. Đúng là chưa biết diễn trước ống kính :D.
Em lại lang thang

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38
Tiếp tục leo lên đỉnh 450m, nơi có rất nhiều tay dù lượn và những người hâm mộ tập trung ở đó. Đú các loại dù với màu sắc rực rỡ đang chuẩn bị cất cánh. Ngoại trừ một số tay dù tái nghiện hay nghiện nặng đã luống tuổi còn phần đông các thành viên đều còn rất trẻ.

Cảnh cất cánh đầu tiên em chớp được. Có gió rồi, bắt đầu nâng dù lên thôi

Em lại lang thang

Dù đã no gió nâng lên thật đẹp
Em lại lang thang

Xoay người lại để chạy đà ...
Em lại lang thang

... Co chân lên ...
Em lại lang thang

... và bay vào khoảng không. Một vụ cất cánh thật hoàn hảo

Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38
Một bạn trẻ nữa đang chuẩn bị cho lần cất cánh của mình

Kiểm tra lại dây, khoá, bộ đàm lần cuối

Tư thế chuẩn bị và chờ gió

Gió bắt đầu nâng cánh dù lên rồi

Cánh dù đã no gió

Xoay người lại thật nhanh

Chạy đà

Bắt đầu co chân lên phó mặc cho dù

Đã hoàn toàn nâng lên khỏi mặt đất ...

... và lao mình vào khoảng không bao la

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Không làm 1 suất bay lượn hả bác BBQ , đã cất công đến tận nơi rồi mà không tham gia phí thế .:D

30/7/08
1.200
7
38
phongluu nói:
Không làm 1 suất bay lượn hả bác BBQ , đã cất công đến tận nơi rồi mà không tham gia phí thế .:D

Em cũng muốn lắm bác ạ. Nhưng chưa mua bảo hiểm, chưa viết di chúc, Kinabalu chưa leo, Châu Âu chưa đi, Kim tự tháp chưa tới, rừng Amazone chưa thám hiểm ... chưa và chưa nhiều thứ quá nên em chưa bay bác ạ :D:D

Nói đùa vậy thôi chứ muốn bay phải tập đã, không cứ nhăm nhe tiếp đất nhanh hơn người ta thì chít :D

30/7/08
1.200
7
38
dephuly nói:
Khổ lắm Bác BBQ "có tuổi roài" xương giòn lắm Anh ơi!!!:D:D:D:):):):)

Có bác này xương còn giòn hơn em mà vẫn bay nè :D:D (65 tuổi có dư đấy bác)

Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38
otohanoi nói:
Hôm nào chị cho em đi thực tế với nhé .

Hôm qua chị thấy em nói em đang chán đời. Nếu bức xúc quá thì chọn cách khác nhé. Leo lên dù đúng lúc chán quá là dễ buông ... thả lắm đấy