Tập Lái
18/1/15
10
0
1
44
Tập lái về xong bác vác con xe máy(xe số trước sau có xe tay côn càng tốt) ra đoạn đường tập khi nãy, chạy lại, bóp thắng rồ ga bóp côn, ôm vòng xoay tốc đọ 40-50km/h. Coi cảm giác thế nào, thao tác thế nào thì cứ y nhu thế chạy lại 4b. Chỉ khác cái 4b là giống 2b mà vác theo tấm nệm Kim Đan để ở đầu xe chạy thôi.
Mà có tiền mua K3 mà sợ gì hư thắng, bác cứ đạp kịch liệt vào hư mua cái khác, đạp đến lúc cấm mỏ lên vô lăng thì bác sẽ tìm về cảm giác bóp thắng của xe máy. Ko đạp đến lúc hôn ngta mang tội, còn cái xe xịn mình bị hôn thì có xi nhê gì có bảo hiểm lo.

Tập Lái
20/2/12
17
5
3
trước khi em chạy xe số sàn là biết chạy xe số tự động rồi... hôm đầu tiên học số sàn.. ông thầy hỏi:
TG: em có biết chạy xe 67 k?
E : dạ k, em chạy dc exciter thôi.
TG: vậy dc rồi. cơ cấu hoạt động của xe số sàn cũng gần giống tay Côn, lên xe đi, ngồi cầm lái lun thầy chĩ cho.
TG chỉ cho dc 1 vài điều cơ bản thế là e nổ máy. lúc đó là 5h chiều đường Huỳnh Tấn Phát đông ng qua lại lắm...
Lên xe vô số 1 băng qua đường... ôi trời... chết máy... run thấy mồ.:(

• Like
Reactions: biken287
Hạng B1
10/2/15
62
16
8
Đà Lạt
trước khi em chạy xe số sàn là biết chạy xe số tự động rồi... hôm đầu tiên học số sàn.. ông thầy hỏi:
TG: em có biết chạy xe 67 k?
E : dạ k, em chạy dc exciter thôi.
TG: vậy dc rồi. cơ cấu hoạt động của xe số sàn cũng gần giống tay Côn, lên xe đi, ngồi cầm lái lun thầy chĩ cho.
TG chỉ cho dc 1 vài điều cơ bản thế là e nổ máy. lúc đó là 5h chiều đường Huỳnh Tấn Phát đông ng qua lại lắm...
Lên xe vô số 1 băng qua đường... ôi trời... chết máy... run thấy mồ.:(
e bưa học thứ 2 thầy quất cho qua cái bùng binh ngã 7 , hoảng quá làm thầy đạp kéo tùm lum =))

Tập Lái
4/3/15
5
2
3
46
e mới chơi xe cũng từng chạy chưa có bằng 2 tháng hên chưa gặp xxx hehe

Hạng B1
18/2/12
81
5
8
Tôi đọc bài của bác là tui biết bác này chém gió rùi, nói đùa cho vui phải không. Hiện nay các trường lái xe ế ẩm, nộp ngay bây giờ 3 tháng sau là bác có bằng rồi. Vậy mà bác nói đến tháng 12 mới có ....bớt giỡn nhé!

• Like
Reactions: virgo
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Bác này máu quá ,em có bằng rồi mà thứ2 tuần sau em lấy xe mà chưa an tâm nữa đây bữa h mượn xe của thằng bạn chạy ngày chạy đêm luôn mà con lúng túng nữa :(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
- Ko bằng va quẹt, chỉ bị phạt.
- Ko bằng tai nạn chết người, hay nghiêm trọng...giam xe, giam người.
- K3 do vợ hay ba mẹ đứng tên, tai nạn chủ xe lãnh đủ.
- Cất K3, thuê xe cùi chạy chừng một tháng, sau khi có bằng.

Em chạy cũng khá rồi nhưng các bác cho em hỏi xe số sàn khi thấy đèn đỏ chạy ntn cho đúng kỹ thuật:
1 . Trả về số 0 thả trôi rà thắng
2. vẫn giữ nguyên số giảm ga, gần đến vạch thì cắt côn và thắng
3. Cắt côn, trả ga, gần tới thắng rồi mới về ố 0

Hạng B1
11/8/14
71
50
18
31
TP Hồ Chí Minh
Em chạy cũng khá rồi nhưng các bác cho em hỏi xe số sàn khi thấy đèn đỏ chạy ntn cho đúng kỹ thuật:
1 . Trả về số 0 thả trôi rà thắng
2. vẫn giữ nguyên số giảm ga, gần đến vạch thì cắt côn và thắng
3. Cắt côn, trả ga, gần tới thắng rồi mới về ố 0
Cách 1 thì ko nên bác. E thường phanh cho xe gần dừng mới gỡ số để trớn, sau đó thì mới phanh dừng hẳn tại vạch. E cũng lái mới :)

Tập Lái
20/2/12
17
5
3
e bưa học thứ 2 thầy quất cho qua cái bùng binh ngã 7 , hoảng quá làm thầy đạp kéo tùm lum =))
Thầy giáo hướng dẫn rất quan trọng lúc đầu, vì mình chừa biết gì nhiều, lên xe con run.
Nếu gặp ông thầy hay quát nạt thì học chục buổi mới chạy dc.
Mình may mắn gặp dc ông thầy k quát bao h, chỉnh tay lai, chỉ đường đi. cách tránh xe, tâm lý đừng run...
Học 2 buổi là chạy ổn xe số sàn...
đỡ tốn tiền học thêm.