Tập Lái
13/4/20
3
7
0
40
Em lần đầu tiên tìm hiểu mua xe và đang nhắm tới Outlander

Các bác thông thái cho em xin ít kinh nghiệm mua xe. Đây là lần đầu tiên em tìm hiểu mua xe và muốn mua outlander hoặc các xe cùng phân khúc như CRV, Santa Fe hay Xtrail.

Tiêu chí của em là 7 chỗ thoải mái nhất có thể, ít hỏng vặt và lành tý.

Ngoài ra khi đi nhận xe mình cần chú ý kiểm tra những gì ạ và nên chọn mua xe theo sale hay chọn đại lý uy tín ạ

E cảm ơn các bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
Em Sale Bên mitsu. Đi nhận xe thì Anh nên Kiểm tra 1 lượt xung quanh xe có trầy xước gì không, Giấy tờ xe, hóa đơn có đầy đủ và có chính xác hay không, nhất là cavet và sổ đăng kiểm có đúng số khung số máy vì nhiều lúc bên Công An họ đánh sai mà sale quên kiểm tra . Còn hệ thống điện - âm thanh - hình ảnh thì có bên kỹ thuật và bản thân tụi Em sale trước khi giao đều kiểm tra lại trước khi giao hết chứ . Còn Chọn sale hay ĐL chắc phải hóng mấy Anh hay mua xe đứng dưới góc độ khách hàng trả lời ah! chứ Em sale thì nghĩ cứ chọn đại lý gần nhà - giá cả hợp lý mà mua.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Quan trọng nhất là tìm được chiếc xe mình ưng ý và xuống tiền, vì bây giờ có quá nhiều mẫu mã để chúng ta lựa chọn. Sau đó rất đơn giản bác có thể ở nhà và khi họ làm xong thủ tục thì sẽ giao xe tận giường cho bác.

• Like
Reactions: quangnguyen19
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Cái xe ngồi 6-7 người thoải mái nhất trong 4 xe bác đang nói là Santafe, nó rộng rãi hơn 3 cái còn lại do trên 1 hạng.
Xe phổ thông thì mua mới 5 năm không hỏng vặt gì.

• Like
Reactions: PMH82
Các cụ thông thái cho em xin ít kinh nghiệm mua xe
Đây là lần đầu tiên em tìm hiểu mua xe và muốn mua outlander hoặc các xe cùng phân khúc như CRV, Santa Fe hay Xtrail

Tiêu chí của em là 7 chỗ thoải mái nhất có thể, ít hỏng vặt và lành tý.

Ngoài ra khi đi nhận xe mình cần chú ý kiểm tra những gì ạ và nên chọn mua xe theo sale hay chọn đại lý uy tín ạ

E cảm ơn các cụ ạ
đã inbox bác để hộ trợ ạ

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Out em lái thử bản pre đời trước cải tiến của anh bạn. Đi trong phố thấy xe chắc chắn, tăng tốc ổn với hộp số CVT. Đời trước có cái phanh tay bên phải hơi kỳ, chưa có hốc gió sau. Xe ít hỏng vặt và hậu mãi tốt ở VN có Toy, sau đó đến Honda. San thì nên chọn máy dầu, máy xăng ì và hơi ẻo lả. Nếu bác thích lái thì cọn Subaru, dịch vụ ở Vn mới nên cũng chưa ổn lắm.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.667
113
Cái xe ngồi 6-7 người thoải mái nhất trong 4 xe bác đang nói là Santafe, nó rộng rãi hơn 3 cái còn lại do trên 1 hạng.
Xe phổ thông thì mua mới 5 năm không hỏng vặt gì.

e nghĩ STF chỉ trên CRV 1 hạng thôi.
Còn Out hay Xtrail đồng hạng STF chứ

PS: comment dựa trên chiều dài cơ sở và không gian thực sự. Chứ ko dựa trên giá bán.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Outlander rất đềm tính, không gian 7 người ngồi thoải mái, nội thất còn là điểm trừ, công nghệ An toàn thì Out có đủ, chất lượng khỏi chê, đáng đồng tiền. Sau 5 năm nhìn ngoại thất vẫn còn đẹp và hợp mod. Trong 3 chiếc chạy xăng Out, Crv, Xtrail thì tôi sẽ chọn Out. Thích chạy dầu thì Santa Fe vẫn vô đối trong phân khúc.