Hạng B2
6/7/11
353
14
18
Số là ông anh em đang định mua sorento,nhưng em khuyên ổng là giờ tỷ giá usd đang lên và tiếp tục tăng với lại có có thông tin là cuối năm nay tức đầu năm 2012 sẻ có đợt giảm giá nên nói ổng dằn lòng lại chờ cuối năm làm 1 phát lun,mấy bác thấy em khuyên zậy có lí ko,mong các bác phân tích dùm em và cho em ý kiến thật bổ ích nhé.Thank you all.

Hạng C
23/2/10
596
1
18
Không mua cuối năm tỷ giá tăng lên cỡ 21.500, thuế TB và biển số cũng tăng thì anh Bác lại mất thêm mấy chục mil, có khi cả trăm mil ah. Chỉ lo là lo sẽ có Sorento mẫu mới chứ không thì quất ngay thôi. Em cũng mới quất 1 em, dù có ra mẫu mới thì giá cũng cao hơn nhiều, em nghĩ thế, tuy rằng V2 em là hạng xoàng thui.

Hạng B1
25/10/11
50
1
0
34
sites.google.com
dung day bac sy hung noi chi fai....sorento thi ben minh thang 11 nay co hang đấy bạn ơi..........so gan tết hay sang năm đô lên là hơi mệt đấy ........0909127200 có gì bác cứ gọi mình nhé..

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
Chào bác! nếu từ giờ tới cuối tháng nếu có sự biến đổi thuận lợi về tỷ giá thì bác nghỉ sao?
Em phân tích thế này bác xem có lí ko nhé, cuối năm dòng kiều hối đổ về vn nhiều dẩn đến cung nhiều hơn cầu sẻ dẩn tới tỷ giá hạ tới lúc đó nhửng mặt hàng thiết yếu nhập khẩu = usd sẻ giảm đáng kể cộng với việc mua sắm cuối năm tăng càng dẩn tới việc giảm giá hàng loạt cho nên em thấy đó là thời cơ thuận lợi để chúng ta cưới vợ 2 là hợp lí nhất.
Cám ơn các bác đả thảo luận cùng mình, nhờ các bác góp ý kiến nhé.Thank you.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Giá xe ở VN có bao giờ rẻ hơn đâu bác, toàn mắc hơn thôi. Tỷ giá tăng, thuế TB tăng, cuối năm thường giá xe hay bị đẩy lên vì nhu cầu mua sắm nhiều. Nếu có giảm thì cũng ko nhiều đâu. Máu thì múc thôi bác ạh. Ở VN chờ đợi chuyện mua xe ôtô giá rẻ là ko tưởng.

Hạng C
23/2/10
596
1
18
Như tui nè, có ai ngờ lại mới múc em MN đâu, giá lên, thuế lên, tiền mất giá, nhu cầu cần sử dụng là Múc thui

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
bác chánh cho em bít thông tin giá cả ra biển củng như bộ km nhé,được thì cuối tuần em dẩn ông anh wa pmh.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
syhungkts nói:
Như tui nè, có ai ngờ lại mới múc em MN đâu, giá lên, thuế lên, tiền mất giá, nhu cầu cần sử dụng là Múc thui

Dạo này siêng spam quá nha anh, Hehe :D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
dung.doan nói:
Số là ông anh em đang định mua sorento,nhưng em khuyên ổng là giờ tỷ giá usd đang lên và tiếp tục tăng với lại có có thông tin là cuối năm nay tức đầu năm 2012 sẻ có đợt giảm giá nên nói ổng dằn lòng lại chờ cuối năm làm 1 phát lun,mấy bác thấy em khuyên zậy có lí ko,mong các bác phân tích dùm em và cho em ý kiến thật bổ ích nhé.Thank you all.
Bác khuyên vậy Em thấy không hợp lý :D. Nếu đủ $ rồi thì mua luôn chứ đợi làm gì nữa Bác. Xác định xe là "tiêu sản" (ngoại trừ xe dùng để kinh doanh) nên điều kiện kinh tế cho phép thì chiến thôi, mua sớm giờ nào nó phục vụ mình sớm giờ đó. Nếu đã có ý mua em khuyên Bác nên mua ngay hoặc đợi qua Tết Ta hãy mua. Không nên mua vào lúc cao điểm gần tết, cuối năm... vì thị trường oto của mình nó đặc thù vậy.
Chúc Anh Bác mau có xe ngon (Sorento là em kết lắm đó:D)