Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Chà, kiểu này chắc làm cái thực tế kiểm nghiệm xem đâm đít thì con nào thiệt hại ít hơn vi xưa nay thiên hạ đồn ford nó cứng, an toàn lắm.

thế cụ nghĩ nếu đưa cụ ngồi hàng 3 trên Ỉn với Everest rồi phi cao tốc với quốc lộ, thì cụ chọn con nào?

Haha tôi thấy con xe nào bị cont đâm cũng nát. Chỉ có các bác "cực kỳ thông mình" mới đem con xe bị cont đâm làm vd ah ;)

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Đâm đít mà ỉn nát thì everest cũng gần nát, cũng là sắt thép mà, mà cái đó là mấy bác nghĩ vậy thôi chớ còn cũng chẳng ai kiểm chứng dc ngoài đời, cái kiểm chứng duy nhất và đáng tin nhất, khoa học nhất, công tâm nhất là chỉ số an toàn của trung tâm đánh giá độ an toàn xe, ko tin mấy chỉ số đó mà tin mấy thằng tâm lí bầy đàn thì ko ổn chút nào.
Trả lời câu hỏi của bác: phi quốc lộ chon con everest, vì nó thuộc phân khúc cao hơn, mắc hơn mà ! Nhưng mà có đến mức run như cầy sấy sợ tai nạn nếu phải ngồi Ỉn ? Hoàn toàn không

Hơ hơ tại bác chủ hỏi In với Everest mà bác.
Tội gì phải phân vân trong khi Ỉn đã có vụ đâm đít bằng thực tế đã kiểm nghiệm

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Không biết Everest hơn Ỉn ko chứ em thấy cái đít con Ỉn nó mềm quá, minh chứng là vụ Ỉn bị Cont đâm vào đít trên cao tốc Hà Nội Thái Nguyên đó, ai ngồi hàng sau là đi hết.
xe nào thì xe, chở nhiều người thì con xe phải to, cứng mới yên tâm dc bác ơi
Chắc mua xe tank đi cho yên tâm, đi cao tốc tung đít mà đòi ko sao, vl thanh niên.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Chắc mua xe tank đi cho yên tâm, đi cao tốc tung đít mà đòi ko sao, vl thanh niên.

Còn nhớ vụ Lexus bị tông đít khi dừng làn khẩn cấp trên cao tốc HN-Lào Cai bị xe tải tông đít với vận tốc 80km/h không? Xe còn nguyên đít đó, dĩ nhiên lexus ở tầm đẳng cấp xe sang nhưng sự cứng vững về khung xe thì tầm xe suv cỏ ko thiếu(như ford chẳng hạn).
già vl rồi thì còm cho lịch sự chút cho thanh niên vl nhờ ha ha

Tập Lái
3/5/13
33
13
13
phụ thuộc vào nhu cầu của bác chủ. Nhưng đi xa lộ nhiều như vậy thì Ford có vể là lựa chọn ưu việt hơn

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Haha tôi thấy con xe nào bị cont đâm cũng nát. Chỉ có các bác "cực kỳ thông mình" mới đem con xe bị cont đâm làm vd ah ;)

Ha ha, cont với xe tải với xe khách với xe điên (ranger...) nó đạp nhầm chân ga hay lo lướt điện thoại....nới giao nhau dừng đèn đỏ thì đâm liên hoàn thôi bác, đi trên quốc lộ, cao tốc nhìn kĩ chút se thấy tài xế giờ hơi ẩu, với lại lượng xe cộ tăng lên nhiều như cao tốc Trung Luong, TPHCM- Long Thanh.
Người ta thường nói đừng chết vì thiếu hiểu biết...còn đằng này nhiều người biết về xe, biết về an toàn thì...đừng để chết vì hiểu biết "cực kỳ...rất...thông minh"

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
@ThiaDaiVuong có lý đấy, xe tôi đã bị xe tải húc vào đít ngay đường vào khu du lịch madagui.
Tôi đang dừng xe nhường đường cho xe khách quẹo vào madagui thì chiếc xe tải từ phía sau lao tới, lực tác động đột ngột lên xe tôi chồm lên phía trước, cản sau móp, đèn xi nhan bể, còn lại không sao cả, chiếc xe tải cũng cũng cong cản trước và bể đèn luôn. Dòng SUV khung gầm nó cứng và trọng lượng lớn lên chịu được chứ hôm đó mà chạy sedan hoặc mpv chắc nát đít luôn rồi.

Hạng B2
6/1/15
482
314
63
62
Cảm nhận riêng ! Toy hay Ford thì tiêu chuẩn an toàn tối thiểu vẫn đật được, và e ko nói xâu hơn.

Nhưng nếu nói là cái Xe Du Lịch thì e thấy Innova nó giống hơn, ko chê Ford Everest nhưng máy dầu nó kêu to, xe chạy kiểu cứ chòng trành lạ lùng :(

Hạng B2
8/8/14
229
157
43
Sau khi nhờ tư vấn mua Ỉn với Everest, bác chủ có thể sẽ mua Fortuner