Tập Lái
30/9/13
1
0
1
Các bác giúp e làm bầu hơi cho e nó với

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Các bác giúp e làm bầu hơi cho e nó với

Bác chờ chút, sẽ có bác Tamtany vào chuyển giao kỹ thuật cho ah.

Chúc 2 bác trở thành đôi bạn cùng tiến trong việc khắc phục bầu hơi bị bể khi đi đường xa nhé!:3dcuoi:

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Bác chờ chút, sẽ có bác Tamtany vào chuyển giao kỹ thuật cho ah.

Chúc 2 bác trở thành đôi bạn cùng tiến trong việc khắc phục bầu hơi bị bể khi đi đường xa nhé!:3dcuoi:
Có vụ bể nữa hả bác xe dầu? Sao hok thấy hội chưởng rì pót, em đang nghiên cứu lập tổ tam tam lun mà nghe bể thì ...ngại quá đi à.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Có vụ bể nữa hả bác xe dầu? Sao hok thấy hội chưởng rì pót, em đang nghiên cứu lập tổ tam tam lun mà nghe bể thì ...ngại quá đi à.
Nghe cha Xedầu thì có mà bán lúa non! Em chạy cả gần 2 năm chưa gì mà... Vấn đề là cái bầu nó xài cho áp suất làm việc tới 8kg/cm2, mình chạy có 2,5-3kg/cm2 thì làm sao mà bể được. Các bác ghé em ngâm cứu cho nó "thả mái" rồi làm, cũng dễ thôi. Nếu muốn độ em chỉ cho mấy chổ mua đồ là xong!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Nghe cha Xedầu thì có mà bán lúa non! Em chạy cả gần 2 năm chưa gì mà...

Vâng em hỉu ah!

Đây là tình hình chung của các AE đi Previa 9x. Ban đầu mua về thì sửa 1 cách công khai & trong sáng. Nhưng sau đó thì trốn vợ con lẫn bạn bè âm thầm đi sửa 1 mềnh. Vì lỡ ca tụng nó nhìu quá rồi, đành chịu thôi chứ biết ngỏ cùng ai?!!

. . . vài dòng chia sẻ với nỗi lòng của bác . . . huhuhu!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Bác có thể hỏi thăm mấy xe giường nằm chạy tuyến Bắc - Nam thì sẽ rõ ah. Cứ 1 chuyến ra vô là tiu 1 cái bầu hơi. Đa phần là bể dọc đường chứ nó hổng chịu bể khi xe nằm ở bãi.

Bác thử tưởng tượng vào 1 chiều mưa nào đó, với quần là áo lụa, xe ta bon bon trên đường cùng zới ngừ đẹp, miệng đang ba hoa chích chòe về chiếc previa thần thánh thì bỗng nhiên 1 bên đít sau của xe bị xệ xuống . . . sau khi nghe 1 tiếng xì nhẹ nhẹ (tựa như âm thanh của loại vũ khí sinh học dùng để giải tán đám đông) thì bác phải làm sao?

Vâng! Tuy nó ko có mùi nhưng tiếng xì đó cũng đủ để làm bác phải nhăn mặt đấy!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Bác có thể hỏi thăm mấy xe giường nằm chạy tuyến Bắc - Nam thì sẽ rõ ah. Cứ 1 chuyến ra vô là tiu 1 cái bầu hơi. Đa phần là bể dọc đường chứ nó hổng chịu bể khi xe nằm ở bãi.

Bác thử tưởng tượng vào 1 chiều mưa nào đó, với quần là áo lụa, xe ta bon bon trên đường cùng zới ngừ đẹp, miệng đang ba hoa chích chòe về chiếc previa thần thánh thì bỗng nhiên 1 bên đít sau của xe bị xệ xuống . . . sau khi nghe 1 tiếng xì nhẹ nhẹ (tựa như âm thanh của loại vũ khí sinh học dùng để giải tán đám đông) thì bác phải làm sao?

Lý do chính để nó bể là do nó bị dí bởi áp suất làm việc quá cao. Bác coi cái bầu tui xài là của Aerotown 39 chổ, giờ xài cho cái xe 7 chổ là nó tụt nhiêu?
Còn nếu nó có bể thì thay cũng chỉ mất có 20 phút, tựa như thay bánh xe dzậy thôi cha! 2 cái bầu sơ-cua nằm muốn mốc rồi...! :(

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83

Thấy bên hội Lexus cũng than lắm. Nhưng bác Tâm có phương án thay nó như thay bánh sơ cua rồi. Lúc đó cứ báo là xẹp bánh xe, thay xong thì chạy thôi