Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/4/06
863
95
43
To bác @hiepluc : Cho em hỏi thăm bác vừa ép cọc xong hết thì giá cả như thế nào bác ? Tiền cộc /m và công ép/m là bao nhiêu thế? Bác co thể cho em biết được không vậy.
Cám ơn bác nhiều nhé.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
borntobreak nói:
Bách Hiep luc ơi cho e hỏi tí,em tính khoảng 2 tháng nữa xây nhà,bác có thể cho e bit giá cả bác xây nhà bao nhiêu/m2 cho e tham khảo voi dc ko ạ?thanks bac nhiều

Em chưa làm xong, chưa quyết toán được nên chưa biết giá thành bác ạ, với lại tùy loại vật liệu. Giá khác nhau nhiều, nhất là phần hoàn thiện

vsp74 nói:
To bác @hiepluc : Cho em hỏi thăm bác vừa ép cọc xong hết thì giá cả như thế nào bác ? Tiền cộc /m và công ép/m là bao nhiêu thế? Bác co thể cho em biết được không vậy.
Cám ơn bác nhiều nhé.

Em ép cọc 25x25 mác 250 sắt chủ 4 cây D16. Giá 250.000đ/m cả công ép bác ạ

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
tuando nói:
Có kiểm tra được chất lượng cọc không bác Hiep Luc?

Em cũng nhờ người nhà biết về xây dựng qua coi bãi đúc, thấy cũng được bác ạ.
Chỉ chê cái là đúc bằng đá 1x2 đen chứ không được đá xanh

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/06
863
95
43
Bác @hiepluc xây nhà khoán công hay khoán phần thô vậy ? Giá cả như thế nào bác?
Còn vụ ép cọc, lúc họ đúc cọc cho mình thì có người nhà mình giám sát hả bác? Vậy mình cần thời gian chuẩn bị trước cho cọc đúc khô bê tông hả bác? Bao lâu vậy ?
Bác nhắn cho em cái công ty ép cọc bác thuê không thế.
Cám ơn bác nhiều nhé.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Khi đúc cọc, mình kêu họ khắc tên mình vô cái cọc cho chắc ăn, như thế mình mới tin là cọc đó của mình
sao khổ thế? hay mình tự đúc cọc luôn cho yên tâm các bác ơi.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
hiep luc nói:
tuando nói:
Có kiểm tra được chất lượng cọc không bác Hiep Luc?

Em cũng nhờ người nhà biết về xây dựng qua coi bãi đúc, thấy cũng được bác ạ.
Chỉ chê cái là đúc bằng đá 1x2 đen chứ không được đá xanh
Đá chiếm tới 80% vật liệu chính của cọc đó bác , Kg biết đá đen như bác nói là loại nào nhưng nếu là đá loại ( giống ở các núi đá Hà Tiên ) dùng nung vôi thì tệ lắm . THông thường mọi người hay quan tâm đến thép nhưng thật ra thép quan trọng lúc cẩu và vận chuyển thôi ( chịu uốn là chính ) ....chứ khi ép cọc ( cọc ép 25x25 ) và làm việc ( chất tải trọng công trình ) chủ yếu chịu lực nén dọc thì Beton và đá làm việc là ...chính đấy Bác ạ .Thường mác đá phải đạt yêu cầu TK mới đc .

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
khi nào bác hoàn thiện có cần nhôm kính thì hú em nhé, em chỉ làm đẹp thêm cho các bác xây dựng thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.