Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Nói chuyện bài ca con cá, lại nhớ bác Thích đầu trọc. bài này bác
bác ấy xin được hát cho xong trước khi bác mợ nào bước khỏi bàn tiệc ra về…
và thế là bác mợ định về kia có mà chờ đến hụt hơi :)

Ba em trồng khoai lang
Đào lên thấy khoai mì
Thật là điều vô lý
Sau 1 hồi si nghĩ
Ba về ba viết đơn
Gửi lên cấp chính quyền

Từ mờ sáng hôm sau
Ba em đi xế bò
Đến trước đồn công an
Sau 1 hồi si nghĩ
Ba em bước vào
Ba em nói rằng:
Ba em trồng khoai lang
Đào lên thấy khoai mì
Thật là điều vô lý…

Hôm trước bác Thịnh Sông vệ có nhắc đến cơm lam Gà sa lửa, có những tấm hình... bác Thịnh có nhớ không...?
chắc các bác vẫn còn chưa thôi cười với hình ảnh bác Thích đầu trọc ấy, với hai chiếc đũa và cây ghi-ta, nhảy lên ghế khuấy nghiêng ngả cả một đêm vui đầy ắp tiếng cười.
bài xóm ca: "con cháu vua Hùng đã uống là phải say" cũng là của bác ấy đem về lây nhiễm :)
Giờ bác ấy ở đâu nhỉ?

Bác ấy đã ở trong xóm khá lâu và lúc nào cũng vui vẻ.
Chắc việc bán những chiếc xe Hồ cẩm đào không hiệu quả, nên bác ấy ra đi..
Hay vì những tiếng xì xào, rằng bác ấy (và 1 bác khác) vào xóm để trục lợi bà con...trục lợi thế không phù hợp với XNL

.
Vì khi người ta nghe những lời lao xao đó không lâu, bác ấy cũng biến mất.
Cầu lợi trong xóm thì có sao không nhỉ? Miễn là đừng lừa ai và đừng ai để mình bị lừa… có thể là bác ấy quá mong manh chăng? Có thể không phải vì lời xì xào chăng?
nhưng dù sao thì em cũng muốn...

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em muốn post hình tươi mát cho mấy bác già tăng tuổi thọ, hình lốp căng cho đám trẻ chơi bóng chuyền, hình ăn nhậu cho mấy bác gato, hình off lậu cho mấy bác bò hóng nữa

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Em muốn ngày nào vào cũng có bài mới cho em đọc, nói xàm cũng được, ăn nhạo cũng đc, hình sếch cũng đc, thể thao văn nghệ cũng được, giáo dục cũng được, chửi nhao càng vui....
Nhưng em kg muốn mấy anh ở đẩu ở đâu lâu lâu cả hơn năm mới bay về phán một câu tụi bai chơi như ccc... hồi đó blabla.... em kg thích... em nói thặc đó... hihi....

• Like
Reactions: mợ tài
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Em muốn xóm mình không có tin đồn và những tiếng thị phi
Em không muốn các bạn giai của em phải chạnh lòng lặng lẽ bỏ đi. Em không muốn bạn gái của em phải tức tưởi khóc vì những tin thóc mach… em muốn những tâm sự được giãi bày chia xẻ trong thông cảm và tin tưởng, em mong nhà ai nhỡ lộ chiện xấu thì nó không bay nhanh bay xa…
Em mong các gđ chẳng bị mang mùi vì cái sự không tắm rửa của kẻ khác, các bạn không đi dự họp mặt được sẽ không lo ném đá với dao đâm sau lưng, lo bị… nhổ từng cọng lông… ( gà- là lông con gà trong chiện ngụ ngôn) hay bị đâm dao…
Những sự ấy may thay không phải xảy ra như cơm bữa, nhưng chỉ một lần ăn đòn thôi thì cũng… xợ chết cái… … nó rồi!!!! (các bác ấy thường đệm cái kinh dị gì gì ở chỗ này ấy nhỉ???)
Ôi… cái miệng đời! cái miệng thế gian mà cụ Nguyễn Công Trứ phải lấy mo bit lại! ở CNL gừng chửi mấy cái miệng CNL vào XNL ngoáy mới ngoa ngoắt làm sao! Giá mà chửi ngoa như thế có thể đuổi được cái miệng có mang nọc rắn và lưỡi dao đằng sau sự tử tế mà ta lỡ để lạc vào nhà!
Cuộc đời bây giờ đầy ắp thị phi… nơi nào chả có! Biết là loại miệng đó mà được nơi hiền hòa như XNL thì là miếng mồi ngon đời nào chịu lìa! Nhưng em vẫn cầu mong nó sẽ kiếm được nơi khác ngon nghẻ sự thị phi hơn… ước mong không tưởng khi sự sát thương tâm hồn là thú vui của nó, như con ma cà rồng thích máu tươi
.
Có bác, mợ nào cũng muốn điều nhỏ nhặt đó như em không?
Nếu biết rằng ước mong không được, hãy cầu xin sự…tha mạng của nó vậy!

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
POLTS nói:
Em muốn ngày nào vào cũng có bài mới cho em đọc, nói xàm cũng được, ăn nhạo cũng đc, hình sếch cũng đc, thể thao văn nghệ cũng được, giáo dục cũng được, chửi nhao càng vui....
Nhưng em kg muốn mấy anh ở đẩu ở đâu lâu lâu cả hơn năm mới bay về phán một câu tụi bai chơi như ccc... hồi đó blabla.... em kg thích... em nói thặc đó... hihi....

Mở cái thớt "Em không muốn, XNL ..." nữa là chuẩn.

Em không muốn ăn mày dĩ vãng.
Em không muốn XNL thành văn phòng Bộ Giáo dục.
Em không muốn các thánh chỉ giỏi hiếp dâm bàn phím mà không có cái chóa gì đóng góp thiết thực cho xóm.
Em không muốn những thằng bỏ đi giờ quay lại phán "sân chơi này là của tao ... hồi đó ... các đời BĐH ... "
Em không muốn ...

Để đó, giờ đi tưới rau, hái rau, nấu cơm chiều cái đã, ngồi đây mà cứ muốn này nọ thì đói rã họng ra à

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
PhD nói:
Em muốn post hình tươi mát cho mấy bác già tăng tuổi thọ, hình lốp căng cho đám trẻ chơi bóng chuyền, hình ăn nhậu cho mấy bác gato, hình off lậu cho mấy bác bò hóng nữa

tưởng chỉ có thơ dại ngu ngơ, cô nhi quả phụ bơ vơ dễ bị chèn ép đe nẹt như chúng em đây mới hay ước mơ lẩn thẩn những chuyện bé nhỏ của đời thường thôi chứ!

.
thì ra các bác cũng có ước ao ư? nhưng mấy thứ các bác muốn đó nó đầy ắp trong xóm mềnh mấy năm nay, tỏa hương ồ ạt thốc vào mẹt kẻ lại người qua mỗi ngày ở khắp các mặt tiền cửa chính, tăng adrenalin trong máu mấy ông trung niên đến độ tăng xông dọa đứt gân máu, thúc mấy trẻ non chín ép phát dục trái mùa, ngứa ngay các chị em ngoan hiền, rậm rịch mấy gã ria lún phún, phát rồ phát dại mấy gã yếu sinh lý... xóm nhà nhờ ơn các đấng bề trên, mấy năm nay đã được như vại rùi mà bác vẫn chưa thấy đủ, vẫn ước thêm nữa sao...
mấy bác ước làm gì cho nó phí đi... một điều ước hiếm hoi!
hãy để cho những kẻ dân đen bé mọn mơ những giấc mơ...của ruồi của buổi bình yên nha bác!:(

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Giờ nhìn lại cái nick em mới để ý mình cũng là thân con ruồi bé bỏng tội nghiệp... ruồi con chứ kg đc ruồi cụ nữa... thôi em kg dám muốn nữa, em đi dza đây ợ.... hụ hụ...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
POLTS nói:
Giờ nhìn lại cái nick em mới để ý mình cũng là thân con ruồi bé bỏng tội nghiệp... ruồi con chứ kg đc ruồi cụ nữa... thôi em kg dám muốn nữa, em đi dza đây ợ.... hụ hụ...
ôi... xương xương!!! cái gã trai già đào hoa (so dì bác em xin phép lộng ngôn vì bí từ... em dùng tạm để kỵ cái húy)
ôi! cái gã trai già đào hoa...của nòng chúng iem... mà các em đã trót nhỡ có thời thầm thì lẫn công khai yêu mến tin tưởng... chàng đang vưỡn còn phừng phừng sức chiến đấu chém giết thế mà cũng có lúc tự kỷ thế lày ư???
chắc vờ thoai bác hở?!

thì nào nhìn lại cái nick...
vầng!
nếu mà nick còn xanh thì đến cái giấc mơ ruồi bé nhỏ này của em cũng chả dám nói đâu!
ooai phong lẫm liệt, người nách thước kẻ tay đao... xóa bài, khóa thớt, răn đe, khuyên nhủ... khí thế ngất trời cứ như là đề phòng những phường mầm họa tai ương ôn dịch từ trời ập đến ấy... thì mơ ơi là mơ... mài cũng đến tan tành nát bét ra thoai từ khi chửa dám nói thành nhời!
ấy, số phận bi kịch của con người trong chốn... không có chỗ cho mềnh là thế.

POLTS nói:
ơ... mà os có một cái nơi thiên đường dư lày để bác toại nguyện là... CNL và phây búc đó bác !!!

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Haha... giỡn vui nhiu đó đủ roài... các bác mợ ở lại ước tiếp đi nha. E Chỉ cần vui và đc chém gió mọi lúc mọi nơi khi online... còn bây giờ em offline nhé... thể thao rất lành mạnh và nghim chỉnh vs mấy bác xnl... hehe....

Status
Không mở trả lời sau này.