Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Mr_land. nói:
Có em nè mợ Tài ....sống đơn giản cho đời thanh thản ....nam mô a di đà phật ....

cảm ơn bác đã nhắc nhở
em cũng phải đi rồi
để bụi trần lại cho... hồng trần lầm lụi vậy!!!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ước mơ nhỏ nhoi của mợ là rất chánh đáng, là "hợp hiến", nhưng e rằng không dễ thực hiện, nhất là trong giai đoạn thịnh hành thói "chém gió" bừa bãi thiếu trách nhiệm trên mạng ảo, Facebook, Viber... Nó đã thành cố tật khó bỏ được của một bộ phận không nhỏ những người của thời đại @...
OS.XNL có truyền thống ứng xử chuẩn mực, chia sẻ chân tình; vui chơi hòa đồng, phát ngôn chững chạc... Vì vậy mà XNL vốn từng được gọi vui là Xóm Người Lớn (dù không phải là ai cũng lớn), hay Xóm Nhà Lành... Tiếc là những giá trị tinh thần ấy của OS.XNL đã dần mai một đi...
Tui là một kẻ "ăn mày dĩ vãng" đây, tui luôn nghĩ và nhớ về những gì tốt đẹp nhất của một thời tươi vui nhất mà mình đã được trải qua cùng tất cả các bác các mợ thành viên trong Chi hội (tính đến thời điểm năm ngoái tui viết bài tâm sự giãi bày trong phòng ROOM XNL xin được ra đi...). Không lẽ cái sự "ăn mày dĩ vãng" này cũng là xấu xa, là đáng khinh, đáng phê phán hay bị cho ăn đá tảng ư?! Một số bác sau này cứ dùng mãi cái cụm từ này như để chế riễu và nguyền rủa những thành viên xưa cũ của Chi hội, kết án họ không đóng góp gì cụ thể... và tự tiện cấm họ cái quyền được phát biểu... Vô lý quá...! Kém cởi mở quá!
Mong rằng mơ ước nhỏ nhoi ấy của mợ Tài sớm thành hiện thực nhé! Tui cũng như nhiều bác có ý thức xây dựng khác chắc chắn là không có ý tranh cướp hay cổ súy sàng lọc chi cả, chỉ mong muốn ý kiến của mình có thể góp phần cảnh tỉnh mọi người cùng điều chỉnh suy nghĩ và cách chơi thân ái rộng mở như xưa... Chỉ mong được thế và chỉ xin post một bài này rối "phắn" tiếp vì tui rất bận và không muốn cãi cọ...
Chào thân ái !

Hạng B2
10/5/11
170
0
18
Coi chừng tiêu những giấc mơ chính đáng của Mợ chủ đấy các bác, thời tiết bên ngoài đang nóng nên vào đây để hạ nhiệt ai ngờ quá nhiệt, nguy cơ thổi ron rất cao.

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Em ko biết cân nặng bác gaubu bao nhiêu cân...chứ cân nặng em thừa lấy thịt mà bẹo gaubu...haha :D

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
@fbigaubu: Thớt này Mợ Tài đang lắng đọng và bày tỏ mong ước mà bác vào đây chém gió cho mát thì " phắn " ngay và luôn ra CNL mà chém cho đầy gió nhóe!

Em là em kết moden bác lắm đấy!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/5/07
951
516
93
58
Em cũng " ăn mày dĩ vãng " nữa. Cũng tính giãi bày đôi dòng nhưng nghĩ lại, thôi chả làm gì cả có lẽ nhẹ lòng hơn. ( Xem lại danh sách XNL có tên Long Lanh Lóng Lánh - STT 337, hôm bữa trước lễ, tự nhiên cháu hỏi " lễ 30/4 này ko đi off với các bác XNL à bố, em lấp lửng trả lời " uh, hình như các bác ấy ko đi đâu thì phải..... " )

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
gadaubac nói:
Em cũng " ăn mày dĩ vãng " nữa. Cũng tính giãi bày đôi dòng nhưng nghĩ lại, thôi chả làm gì cả có lẽ nhẹ lòng hơn. ( Xem lại danh sách XNL có tên Long Lanh Lóng Lánh - STT 337, hôm bữa trước lễ, tự nhiên cháu hỏi " lễ 30/4 này ko đi off với các bác XNL à bố, em lấp lửng trả lời " uh, hình như các bác ấy ko đi đâu thì phải..... " )
Sao vậy bác? 1/6 này cho cháu đi chơi bên này nhé. Mong gặp bác và gia đình

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Em muốn ( xin đc muốn lần cuối nha các bác ) đừng có mấy lời than trách này nữa, sao mình kg vào đây tự mình làm cái mình muốn mà cứ than khóc ỉ ôi hoài mệt người. Các bác mợ tự tạo niềm vui cho mình đi nào.... đừng chờ ai hết...hihi...

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
POLTS nói:
Em muốn ( xin đc muốn lần cuối nha các bác ) đừng có mấy lời than trách này nữa, sao mình kg vào đây tự mình làm cái mình muốn mà cứ than khóc ỉ ôi hoài mệt người. Các bác mợ tự tạo niềm vui cho mình đi nào.... đừng chờ ai hết...hihi...

Túm cái vái lại là tự sướng đi nhá

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
gadaubac nói:
cảm ơn gã đầu bạc

bác hạnh phúc hơn em vì đã làm được thế
chúc bác may mắn và vui vẻ
bác Hậu có khỏe không?

Status
Không mở trả lời sau này.