Theo bạn xe nào bền hơn, ổn định hơn, ít hỏng vặt hơn

• Elantra 2.0

Bình chọn: 67 77,9%
  • Honda City Top

Bình chọn: 19 22,1%

• Total voters
    86
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác thích bền và ổn định thì cứ nhật bổn thẳng tiến. Còn so sánh con hạng B và C thì tất nhiên con C hơn mọi thứ chỉ thua độ trâu bò thôi bác ợ.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
City Top với Elentra 2.0 là khác nhau 1 trời 1 vực nhé bác. Đặc biệt là Elentra 2.0 sport hoặc facelift thì con City Top không còn chút cửa nẽo nào luôn. Còn mà bác nói không quan trọng option chỉ quan trọng mấy giá trị cốt lõi trên thì cứ Vios mà phang nhé ;)

Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
Em tưởng bác so sánh Elantra MT hay 1.6 AT với City Top, chứ 2.0 thì City Top tuổi tôm bác ạ.
Cơ bản chả cùng phân khúc.... (bác seeder Hyundai à)
Không bác ơi, dân IT chứ seeder gì bác.
Biết là 2 phân khúc khác nhau nhưng cái quan trọng đó là sự hỏng vặt. C hay B thì nó không ảnh hưởng hỏng vặt mà là do hãng. nên mình mới xin ý kiến mọi người.

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Không bác ơi, dân IT chứ seeder gì bác.
Biết là 2 phân khúc khác nhau nhưng cái quan trọng đó là sự hỏng vặt. C hay B thì nó không ảnh hưởng hỏng vặt mà là do hãng. nên mình mới xin ý kiến mọi người.
City Top chả thấy ai trên hội phàn nàn gì cả

Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
So sánh gì mà buồn cười quá. Vote Vios :mad:
Tâm lý lo sợ của một người lần đầu mua xe bác ơi. Biết là phân khúc C thì cao hơn B rồi nhưng vẫn đề về máy móc hay các vấn đề học vặt thì nó đâu liên quan tới phân khúc nào, mà là do chất lượng của hãng. Nên mới phân vân.

Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
Bạn nên mua con city hay vios. Vì ngay trong câu hỏi cũng đủ biết bạn coi thường xe Hàn rồi. Lấy con 2.0 hạng C Hàn so với con xe Nhật 1.5 hạng B. Nào là quan tâm tới "cốt lõi" như bền, ổn định, ít hư vặt....k quan tâm option.. Đúng giọng điệu của Fan Nhật Bổn rồi
Mua xe thì phải cân nhắc kỹ cụ ơi, vì mình không phải dân chơi xe, mua không thích thì hôm sau bán lại, tích góp lắm mới dư đc chút tiền nên muốn lựa chọn cái xe nó ổn định và bền bỉ. Mình không phải coi thường xe hàn. mà cái tiếng xe nhật nó bền thì ai cũng biết rồi, mình đi cái xe máy honda mình đã thấy nó rất bền. Nên vấn đề là mình ko biết là xe hyundai thì nó cũng có bền không? vì chưa đi lần nào thì mình chưa biết được nên mới xin tư vấn ý kiến.

• Like
Reactions: alviss127